Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
7/3/07
759
155
43
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

lucsi nói:
the kid nói:
tuando nói:
bmw1985 nói:
Mặt tiền PHL mà 32tr thì em thấy hơi cao.Để vào trong mua mặt tiền trục số 2 mà gần NLB thì tốt hơn vì theo em nghĩ trong nội khu vẫn hơn mặt tiền phía ngoài PHL:)

MT Phạm Hữu Lầu này có vị trí chiến lược lắm đó bác. Đây là 1 trong những con đường chính nối sang Nguyễn Hữu Thọ, kết nối với Hiệp Phước, Nhơn Đức, khu MetroCity của GS. Đường trục số 2 nối vào Khu Belleza chỉ mang tính giao thông nội bộ. Khu Belleza chưa biết bao giờ mới có người ở đông, chớ đường PHL ngay bây giờ đã đông. Cỡ 7h sáng bác mà đi ngang sẽ thấy người đông vui như đi trảy hội ...
PHL tuong lai sáng lạn, đợi NLB, GS xong cái là quá ngon. Mà cũng gần xong rồi. Cái nào bây giờ cũng đang bị dí.

Vầng, GS thì đúng là gần xong. 3 lô khác của nó là Quận 2, Quận 10, và Thủ Thiêm đều đã xong. Hiện đang trồng cỏ xuất khẩu và phơi bê tông. Còn lô này 360ha, ở huyện Nhà Bè, khuyến mại điện cao thế. Còn NLB thì năm nào cũng nghe sắp làm, đến nay đã trải qua 4 cái mùa mưa. Có khi nào lại 4 cái mùa mưa nữa? Rồi lại cầu Phú Xuân 2....
Các bác xây dựng hẳn cũng biết xây cái chung cư hơn 28 tầng mà bán giá 11-12triệu thì như thế nào rồi, cho dù giá đất bằng 0, mà giá vốn đất trả bằng căn hộ của ĐK thì.. ôi thôi.
15tr/m2 của Belleza liệu có break-even?
Em lại mơ giấc mơ hoang đường.

Bác có cái nhìn rất...bi quan:):D

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Hoạt động quân sự trên biển rầm rộ ,người phô diễn kẻ rình mồi . Các bác còn đất với đá gì nữa? Ai rồi cũng có đất và về với đất hết á. :D. Nếu chiến tranh thì nên mua cái gì ?( nổ tí nha các cụ)

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Mua cái bác ......Bán ,Mà khổng biết lúc đó Bác Khánh có bán hông....:D
Thôi nghe có vẻ bi quan quá ....tích cực chút nha ....ăn chơi nhậu nhẹt tưng bừng đê các bá ơi .....gấp lắm rồi .

Hạng C
7/3/07
759
155
43

Tình hình đang diễn biến theo lời bà Vanga đã nói.Đôi khi em nghĩ bon chen,bươn chải cho cố cuối cùng cũng về với đất...Em cũng chỉ mong sao đang sống mà được làm đất...khó quá
"Như đất không hiềm hận
Như trụ đá kiên trì
Như hồ trong thanh tịnh
Như bậc Thánh bay cao."
:)Bác Khánh làm em lạc đề rồi

Hạng B2
12/1/09
137
0
0

mấy bác cho hỏi dạo nào đất khu bình chánh ( đất thổ vườn ) có khu nào giá còn tốt tốt để đầu tư được không ?

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

vngocquang nói:
mấy bác cho hỏi dạo nào đất khu bình chánh ( đất thổ vườn ) có khu nào giá còn tốt tốt để đầu tư được không ?

Em có 2.000 m2 ở BC nè ...xã Đa phước mặt tiền dường luôn .Bác quan tâm ko??

Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113

@Langtugia1988 : có thổ cư dc chút nào ko bác ? pháp lý ra sao bác ? có bị dính gì ko ạ ?

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

Hiện tại là dất vườn bác ạ , Có thể làm thổ cư 300 m2 vì khi em mua của chủ cũ có cái nhà cũ xây dựng trước năm 98. Giấy tờ em dang hợp thức hóa cho ông chủ cũ rồi mới sang tên lại cho em .Dất chỗ em dường qui hoạch mở rộng 30 m hiện hữu khoảng 5m .Khu qui hoạch nông nghiệp dự trữ .(Mà em nghe có thông tin tách quận mới bao gồm 3 xã cánh Nam : Bình hưng + Phong phú + Đa phước ).
Từ dất em ra QL 50 là 1km , tới Thành Long là 2Km .

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.