Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/3/11
413
5.695
93
Re:Giá đất q1

Em post lên đây hi vọng bác Vankhanhktpn và bác nào biết tư vấn dùm em.
Hiện tại có người giới thiệu đất vườn ấp 2, xã Bình Lợi, huyện Bình Chánh 250k/m2. Khu này nếu mua có ok không, về mặt quy hoạch pháp lý cần kiểm tra thế nào? có rủi ro gì không các bác tư vấn giúp em. À giá đó có hấp dẫn không các bác?

Hạng D
21/12/08
2.706
45.979
113

khu GS ở Nhà Bè bắt đầu nhận 1 ít mặt bằng và thi công những hạng mục đầu tiên rồi (phát hoang, san lấp) bữa thấy mấy bác hỏi thông tin khu Phạm Hữu Lầu giờ rục rịch nha :D

Hạng C
6/1/11
920
10
18

the kid nói:
khu GS ở Nhà Bè bắt đầu nhận 1 ít mặt bằng và thi công những hạng mục đầu tiên rồi (phát hoang, san lấp) bữa thấy mấy bác hỏi thông tin khu Phạm Hữu Lầu giờ rục rịch nha :D
Em có hỏi về khu PHL đây bác the kid. Khu này ăn theo thằng GS này ngon nhất vậy bác?

Hạng C
6/1/11
920
10
18
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

@the kid: Bác cho em hỏi thăm về dự ớn Constrexim đầu tư cho Bộ CA ở Long Thới với bác. Nó nằm đằng sau dự án khu dân cư Long Thới phải không bác?

Hạng D
21/12/08
2.706
45.979
113

dungtc nói:
@the kid: Bác cho em hỏi thăm về dự ớn Constrexim đầu tư cho Bộ CA ở Long Thới với bác. Nó nằm đằng sau dự án khu dân cư Long Thới phải không bác?

nó nằm phía trên giáp với khu cty Trương Vỹ ( hãng xe PT).
khu của cty IPC từ đường NVT ra đụng rạch Dơi rồi

Hạng B2
15/4/07
107
1
18

the kid nói:
dungtc nói:

@the kid: Khu IPC diện tích 4x25 đường 18 m giá 9tr mua được ko bác?

Hạng D
21/12/08
2.706
45.979
113

minh2809 nói:
the kid nói:
dungtc nói:

@the kid: Khu IPC diện tích 4x25 đường 18 m giá 9tr mua được ko bác?

hehe đừng hỏi e giá, e gà mờ lắm :D hỏi ba cái thông tin, quy định về đất đai nhà cửa còn biết chút chút :D.
khu này kg biết điện nuoc ra sao, đây là khu Tái định cư mà làm ẹ quá, nhà xây theo quy chế, bác nên tìm hiểu kỹ và xác định mua để ở hay bán.

JL
Tập Lái
18/7/11
36
62
18

Hello các bác,
Em tình cờ vào đây và thấy topic này và các bác có đề cập đến 1 dự án mà em quan tâm. Cách đây gần 4 năm, em về VN và được thằng em tư vấn cho mua 1 miếng đất ở Q.7 (đã trả hết 90%, còn đâu 40 triệu đồng, xem như thanh toán hết) theo cái hợp đồng sang tên góp vốn, diện tích là 5x19, chủ đầu tư là Công ty ADC ở P.Phú Mỹ, Quận 7. Lô L. Lúc đó em mua chắc ngay đỉnh, giá mua khoảng 200k USD. Coi như chết sặc tiết vì giờ nghe nói còn khoảng 110k. Vốn thì chết dí 4 năm. Cắn phải trái ớt này cay ghê.
Có vài vấn đề em không rõ lắm, nhờ các bác tư vấn và trả lời giùm:
1. Cuối năm em có người nhà muốn về VN ở. Tuy nhiên em có hỏi thì nghe nói là chưa được xây. Em không hiểu lý do lắm? Sao kỳ vậy? Có phải em bị lừa vì mua dự án ma không?
2. Như miếng đất đó giờ muốn bán có bán được không? Và với số tiền bán có mua được 1 miếng tương tự gần đó (vì em có người nhà ở apartment PhuMyHung nên muốn ở gần cho thuận tiện) để xây ở liền được không? Nên mua khu nào gần đấy (với số tiền bán được) ở cho an ninh?
Tks.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.507
113
www.phindeli.com

JL nói:
Hello các bác,
Em tình cờ vào đây và thấy topic này và các bác có đề cập đến 1 dự án mà em quan tâm. Cách đây gần 4 năm, em về VN và được thằng em tư vấn cho mua 1 miếng đất ở Q.7 (đã trả hết 90%, còn đâu 40 triệu đồng, xem như thanh toán hết) theo cái hợp đồng sang tên góp vốn, diện tích là 5x19, chủ đầu tư là Công ty ADC ở P.Phú Mỹ, Quận 7. Lô L. Lúc đó em mua chắc ngay đỉnh, giá mua khoảng 200k USD. Coi như chết sặc tiết vì giờ nghe nói còn khoảng 110k. Vốn thì chết dí 4 năm. Cắn phải trái ớt này cay ghê.
Có vài vấn đề em không rõ lắm, nhờ các bác tư vấn và trả lời giùm:
1. Cuối năm em có người nhà muốn về VN ở. Tuy nhiên em có hỏi thì nghe nói là chưa được xây. Em không hiểu lý do lắm? Sao kỳ vậy? Có phải em bị lừa vì mua dự án ma không?
2. Như miếng đất đó giờ muốn bán có bán được không? Và với số tiền bán có mua được 1 miếng tương tự gần đó (vì em có người nhà ở apartment PhuMyHung nên muốn ở gần cho thuận tiện) để xây ở liền được không? Nên mua khu nào gần đấy (với số tiền bán được) ở cho an ninh?
Tks.
1. Dự án này không phải dự án ma, chỉ có điều Chủ đầu tư quá tham lam, xin thay đổi chỉ tiêu quy hoạch và thiết kế nhiều lần nên chưa xây được.
2. Có thể bán được. Số tiền bán có thể mua được 1 miếng diện tích tương tự ở Khu Phú Mỹ - Chợ Lớn kế bên ADC, sổ đỏ xây được ngay, nhưng hạ tầng xấu hơn (điện nổi)
Chúc bác may mắn.

Status
Không mở trả lời sau này.