Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.543
113
www.phindeli.com
Re:BÁO CÁO + HÌNH ẢNH CHUYẾN OFFROAD NHƠN TRẠCH 16/5

lienthanhquyet nói:
Sao các bác không chọn địa hình có đồi đốc một lý, lúc đó mới thấy giá trị của xe, chứ đi đầm lầy, Vit, Tè lợi thế xác nhẹ nên có vẻ "ngon" hơn Pajero hoặc Ranger

Vịt, Tè offroad đồi dốc tốt lắm bác ợ ....

Đua thì có thua Pajero nhưng mà thua ở môn chạy ... nhanh

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

tuando nói:
lienthanhquyet nói:
Sao các bác không chọn địa hình có đồi đốc một lý, lúc đó mới thấy giá trị của xe, chứ đi đầm lầy, Vit, Tè lợi thế xác nhẹ nên có vẻ "ngon" hơn Pajero hoặc Ranger

Vịt, Tè offroad đồi dốc tốt lắm bác ợ ....

Đua thì có thua Pajero nhưng mà thua ở môn chạy ... nhanh

nếu nhìn vào kết quả của offroad nhơn trạch vừa rồi thì Pajero thua, đi 2 mà sa lầy 1, còn vit và teros bon bon trên cỏ, vung vẩy bùn đất lên jeep beijing.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48

saigonvw nói:
DAOTHOAT nói:
Em đã quyết định là phải làm cho BJ một bộ chân bằng xích để lội bùn .Em sẽ làm và chạy thử nếu vấn đề kỹ thuật ổn thỏa chạy ok và tác dụng tốt em sẽ post lên anh em tham khảo .Ngày mai bắt đầu công việc này .

Nếu lội bùn thì quấn xích không ăn thua đâu Bác
Quấn xích chỉ dùng trong trường hợp lớp bề mặt trơn nhưng mỏng, dưới đó là đất cứng thì xích mới bám vô đó được chứ bùn ngập ngang bánh xe thì ...
Thử mới biết bác ơi, bùn trơn như mỡ dưới lớp bùn là đất , đá thì xích là ok.

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

DAOTHOAT nói:
Em đã quyết định là phải làm cho BJ một bộ chân bằng xích để lội bùn .Em sẽ làm và chạy thử nếu vấn đề kỹ thuật ổn thỏa chạy ok và tác dụng tốt em sẽ post lên anh em tham khảo .Ngày mai bắt đầu công việc này .

Quấn xích vào lốp, trang bị lốp có đinh, là mấy chiêu của địa hình xứ ôn đới khi mặt đường có lớp băng thôi Bác . Còn đường bùn thì không ăn thua đâu, thay vỏ all-terarin được là hay nhất , còn Bắc kinh thì vỏ đầu trâu của jeep, quá ok rồi

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Hôm nào làm chuyến off nữa thì so sánh được khả năng offroad của mấy em nó thôi các bác ơi ....sau đó thì mình phân ra hạng cân để chiến với nhau. Chuyến này chỉ là dã ngoại nên chưa cảm nhận hết đâu.
Mà con Tè thấy chạy cũng ok lắm, hôm đi Kamravan cũng lên được gần 150, lúc đi tới quán rắn cũng dc 135 đấy ...., chỉ sợ ở những khúc cua

@ các bác cho em hỏi. Mấy cái tời gắn trên hình thấy cũng đẹp, nhưng có loại nào xách tay được gọn nhẹ hơn không, lúc đó đi đoàn mình chỉ cần đem theo 1 cái là đủ, xe nào cần sử dụng thì gắn 1 đầu xích vào xe, 1 đầu cố định vào đâu đó. Gắn chết luôn trên xe đi trong TP thấy cũng bất tiện nhỉ[8|]:)

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon

tời thì luon gằn vào xe chứ bác F1

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

seabreaz nói:
tời thì luon gằn vào xe chứ bác F1

Đúng rồi, luôn gắn vào xe. Nhưng em muốn hỏi có loại nào xách tay được nữa không, thay vì gắn cố định vào xe thì mỗi tời chỉ dùng được cho xe đó.
Giả sử có tời xách tay, gắn cáp vào đầu xe, đầu kia cố định vào 1 điểm ....lúc này tời sẽ nằm giữa xe và điểm cố định, chỉ cần kéo dây điện là có thể hoạt động. Vậy 1 tời có thể dùng chung cho cả 1 chuyến offroad ....Có thể đây chỉ là 1 ý tưởng?[8|]

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Tời gắn trên cẩu thùng DMax là lọai xách tay đó Bác HT, nhưng sức kéo chỉ có 400kg thôi – không giải quyết vấn đề được , gắn vào sắt xi xe thì mới ok kéo xe lầy được

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Sắm một bộ ba lăn là kéo được rồi, một đầu móc xe một đầu khèo vào cái gốc cây nào đó, còn mình kéo cọng sích cứ thế mà lôi xe lên chứ có gì đâu nào.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

F1racer nói:
@ các bác cho em hỏi. Mấy cái tời gắn trên hình thấy cũng đẹp, nhưng có loại nào xách tay được gọn nhẹ hơn không, lúc đó đi đoàn mình chỉ cần đem theo 1 cái là đủ, xe nào cần sử dụng thì gắn 1 đầu xích vào xe, 1 đầu cố định vào đâu đó. Gắn chết luôn trên xe đi trong TP thấy cũng bất tiện nhỉ[8|]:)

Tời xách tay thì 1 đầu móc vào xe còn đầu kia thì cố định vào đâu hả HT ? :mad::mad::mad: