Hạng B2
15/9/17
235
236
43
29
Bữa trước em có xin mấy anh chị sale báo giá cho em chiếc Innova bản G. Em cám ơn mấy anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho em ạ. Nay em nhờ anh chị tư vấn về việc khuyên sao cho ba em bỏ xe Hàn để chọn xe Nhật giống em. [pagebreak][/pagebreak]

Tính em thích nói thẳng là e không thích xe Hàn Quốc. Baba e năm nay 57t còn e 28t và gia đình chưa có chiếc xe 4 bánh nào cả nên e muốn lựa chọn 1 con xe tốt và bền dể thanh khoản để đổi xe mới nếu thuận lợi. Dự định là sẽ mua 7 chổ CUV, SUV.

E thì chỉ thích mỗi xe Nhật thui. E bảo thủ nên sinh ra chuyện không cùng ý kiến với baba e. Lúc đầu baba e gợi ý thích chiếc Santafe. E nói nhà mình nếu đi full xe thì xe nó sệ cái đít luôn, ra ngoài đường baba cũng thấy rùi mà. Rùi sau baba e đi du lịch về lại lòi ra thêm chiếc Starex. Thiệt sự e nhức đầu luôn.

Con Startex hiếm khi thấy gia đình sử dụng nữa. Mắt của e nhìn thì nó không đẹp chút nào. Rùi hôm nay baba e có ý định quay lại với xe Nhật rùi. Coi chiếc CR-V từ sáng đến chiều luôn. E nói CR-V ra bên Thái có bản 7 chổ rùi mà chật chội lắm. Có clip của anh Khoa review trên Youtube e mở cho baba e xem.
Baba e xem 1 hồi rùi lại quay lại với chiếc Starex. Rùi 2 ba con cãi nhau luôn. Bữa sau baba e mà đi đặt chiếc đó chắc e bỏ ăn thiệt luôn quá.

E dự định mua Innova bản G hay Fortuner bản G thui. Ace sale Toyota góp ý vài lời dùm e để e khuyên baba e đổi ý với. Góp ý trên đây hay inbox e nhé. E thanks nhìu ạ.

Bài này các anh chị đọc kỹ nhé. Không khen chê xe nào nên e mong bài của e không có war giữa mấy anh chị sale của các hãng xe nhé. E thanks nhìu ạ.
ba ba của anh thật biết nhìn nhận. thực sự inno hay fort chỉ đc cái danh hảo thương hiệu. chứ đã mua phục vụ gia đình thì nên chọn loại xe nào an toàn cho gia đình, lỡ ko may xảy ra chuyện gì cái thì còn mạng mà làm ăn. chưa kể có sang nhượng xe thì toyota cũng chỉ hơn những xe khác 3-50tr thôi. ko hon đc nhiều đâu

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Bác Thanh niên mà sao bảo thủ ngược đời với Ông già vậy ta ??? Có gì đó sai sai...
Chốt : mua chạy dịch vụ là chính, không cần tiện nghi, hưởng thụ, không cần an toàn thì Ỉn, Phò Tủn thẳng tiến. Còn mua gia đình rộng rãi, thoải mái, tiện nghi, an toàn... và không bị coi là xe... taxi, uber, grab, dịch vụ ... thì Kia Sendona Không nói nhiều :)

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Máy ac chú bác trên khỏi khuyên bạn ấy xem xét xe khác làm gì , vì bạn ấy từ đầu đã có quyết định là ỉn rồi . Giờ chi tìm cách khuyên ba bạn ấy thôi .
Nhưng nói thật e ko nghỉ con ỉn nó hơn Santafe chổ nào , mà bác lại không chịu San chứ

• Like
Reactions: PhuongOS2015
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Lấy toyota sienna nhập mẽo hay honda odyssey đi bác.
Hihi 2 xe đó giá cao quá ạ. E mua xe tầm 1tỷ5 đổ lại thui ạ. Cô e bên us vẫn còn chạy odyssey đời hơi cũ tí. Cái này e ko hỏi rõ. Mỗi cái giá bên VN mình rát quá a

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Dung hòa với ông bác thì a chọn con sedona đi. Vừa là xe hàn ông cụ thích, vừa là số tự động theo ý a. Kiux dáng thì nhìn ngon hơn starex.
Hihi bác. E nói từ đầu là e ko thích xe Hàn rùi ạ

Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
Tiền của papa thì cho papa quyết đi anh chủ để ổng vui, tưởng chọn gì chứ chọn Santa fe mà anh ko chịu lại cứ quyết mua con Innova G thì em thấy lạ.
Nếu kinh doanh dịch vụ thì Innova và Fortuner là 9 xác anh nha, còn mua phục vụ gia đình thì nghe papa đi. Ông già có quyết định 9 xác theo số đông rồi đó :D

Hạng C
16/4/12
988
50.304
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Ba cậu già rồi. Sống ko bao lâu....Là đứa con ko bất hiếu cậu phải biết chiều và cho ông hưởng thụ những tiện nghi và an toàn bậc nhất của chiếc xe gia đình Santa Fe đem lại.

Ko phải đâm đầu mua 1 thùng tôn hay con xe chuyên nằm ngửa banh háng giữa đường như 1 con phò.

Người lớn tuổi cần 1 chiếc xe thanh lịch, nhiều tiện nghi và đầm .
Ko phải cần 1 chiếc xe ngổ ngáo và dễ làm gẫy xương bó bột chủ nhân.

Vài lời chân thành khó nghe
Hy vọng sau khi đọc, cậu có IQ thăng tiến kịp với bác nhà.

:)

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Tóm tắt vấn đề:
Gia đình bác chủ thớt chưa mua xe ôtô bao giờ. Giờ muốn mua chiếc 7 chỗ bền tốt, sau này bán lại được giá.

- Bác chủ thớt 28 tuổi:
+++ Thích xe NHẬT và không thích xe HÀN
+++ Muốn Toyota Innova G hoặc Toyota Fortuner G.
+++ Thích xe số tự động.

- Ba của chủ thớt 57 tuổi:
+++ Thích 2 chiếc xe HÀN: Hyundai Santa FeHyundai Starex. Đã có ý muốn Honda CR-V và cuối cùng chọn Hyundai Starex.
+++ Thích xe số sàn.

Về vấn đề xe Nhật hay xe Hàn thì em thấy giờ xe của 2 quốc gia này có chất lượng ngang ngửa nhau rồi. Xe Hàn thì có hơn xe Nhật ở chỗ trang bị các tính năng cho xe rất nhiều. Nếu ai thích xe có nhiều công nghệ hiện đại thì chọn xe Hàn. Độ đẹp của mỗi xe thì tùy vào cảm nhận cá nhân của mỗi người.

- Bác chủ chọn 2 xe đều là Toyota thì đáp ứng được các tiêu chí của gia đình: bền tốt và bán lại được giá (vì người Việt rất mê Toyota). Tính thực dụng của 2 xe này cũng rất tốt, đi 7 người thì thoải mái - không chật chội. Còn vấn đề bác chủ chọn xe số tự động là rất đúng. Ai đã đi xe số tự động khoảng 1 năm thì không bao giờ muốn đi xe số sàn nữa. Nó có nhiều cái tiện lợi và không làm người lái mệt mỏi.
- Ba bác chủ chọn 2 xe đều là Hyundai thì em thấy chỉ ổn với Santa Fe, còn Starex thì ko nên mua. Vì Starex vốn dĩ là sử dụng cho chạy dịch vụ, không thích hợp dùng cho gia đình. Thiết kế của nó xấu và giống kiểu mấy xe 12 - 16 chỗ. Lái xe này ra đường thì ai cũng nghĩ mình đang chạy xe dịch vụ. Ba bác chủ thích xe kiểu như Starex và quyết chọn Starex thì nên chọn Kia Sedona. Xe rất đẹp và đúng kiểu dùng cho gia đình. Độ rộng và sự tiện nghi của xe thì quá tuyệt vời. Còn về vấn đề ba bác chủ chọn số sàn thì chắc các xe Hàn trên không có số sàn đâu mà chọn. Đi số sàn rất chán, làm cho người lái khá mệt mỏi và xe có khi giật giật rất khó chịu.

Theo em, 2 ba con bác chủ nên dẫn nhau ra đại lý của 2 hãng xem và trải nghiệm thực tế để đưa ra quyết định chính xác nhất. Không nên mua xe theo kiểu cảm nhận cá nhân. Thực tế thì lúc nào cũng là tốt nhất.

Chúc bác và ba sẽ sớm thống nhất mua được chiếc xe hợp ý cả 2 người ạ :)
Dạ e cảm ơn a đã tư vấn e nhiệt tình. Thời gian thong thả e vs baba e đi trải nghiệm đủ xe cho baba e ko nghĩ đến mấy chiếc xe đó nữa ạ.
Còn xe đẹp hay chưa đẹp là do mỗi ng thui ạ. E ko chê xe Hàn xấu hay vận hành kém. E chỉ ko thích xe Hàn thui

• Like
Reactions: TRÍ CB
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Bác Thanh niên mà sao bảo thủ ngược đời với Ông già vậy ta ??? Có gì đó sai sai...
Chốt : mua chạy dịch vụ là chính, không cần tiện nghi, hưởng thụ, không cần an toàn thì Ỉn, Phò Tủn thẳng tiến. Còn mua gia đình rộng rãi, thoải mái, tiện nghi, an toàn... và không bị coi là xe... taxi, uber, grab, dịch vụ ... thì Kia Sendona Không nói nhiều :)
Xe nào ra đường làm uber hay grab hay dịch vụ cũng đc mà bác. Đâu chỉ riêng xe của Toyota đâu ạ

Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Tiền của papa thì cho papa quyết đi anh chủ để ổng vui, tưởng chọn gì chứ chọn Santa fe mà anh ko chịu lại cứ quyết mua con Innova G thì em thấy lạ.
Nếu kinh doanh dịch vụ thì Innova và Fortuner là 9 xác anh nha, còn mua phục vụ gia đình thì nghe papa đi. Ông già có quyết định 9 xác theo số đông rồi đó :D
Hihi e vs baba e mua. Tức là 2 cha con đều góp chung ạ. Phần là để baba e ko chọn xe Hàn đó. Còn kinh doanh dịch vụ theo e ko nhất thiết là cứ xe của Toyota đâu a