Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl
Kính các bác !

Em post vài chuyện đã xảy ra với iem tuần trước. Iem không biết nên buồn hay nên vui khi nhiều bác biểu iem "sáng tác thêm nhiều chiện nữa cho vui" . Có lẽ vừa buồn vừa vui, buồn nhiều hơn vui ... Chả lẽ iem bất hạnh đến thế ư - chiện xảy ra với iem mà không ai chịu tin?

Cũng có bác biểu chiện iem toàn chiện đen, luôn dính đến Longleg. Oan iem quá. bao chiện như chiện thằng bạn iem mượn xe, chiện gặp XXX đâu có dính tới longleg? Khối chiện iem may đấy chớ ?

Đây - chiện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút tại cây xăng đường Trường Chinh. Bác nào không tin xin tới đó kiểm tra - nhân chứng còn ở đó dài dài ...

Các pác ở HN đều biết là không hiểu cơn cớ gì mà khoảng một tháng nay,ở HN tắc đường liên tục. Cách đây một năm iem đã kể chiện "Một vụ ô tô săn người" và các bác đã biết nhà iem ở Định công. Trong chiện "Uống bia - lái xe - và bị kẹt xe" ( http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=576396 )
iem viết " Lối 6:30 gì đó iem dìa tới ngã tư gần nhà thì thảm hoạ xảy ra. Chưa kịp phản ứng gì, mới top lại đã thấy cơ man là xe ô tô, xe máy trước mặt. Ngoái lại sau thì thôi rồi, vài chiếc ô tô khác đã đậu sát mông, hai bên cơ man là người và còi xe.....". Cái ngữ tư chết tiệt đó chính là chỗ cây xăng đường Trường Chinh (ngã rtư Lê Trọng Tấn - Trường Chinh - Tôn Thất Tùng). Chỗ này là điểm kẹt xe số dzách, có nhiều chiện lắm, mà ngày nào iem cũng phải qua...

Chiều thứ sáu, mụ vợ cả iem đi làm về dí tờ báo Lao Động - Trang chuyên đề "Hà nội", mục Tiêu điểm (số ra ngày 21/9/2007) vô mặt iem. Ngay trang đầu về "Tổ chức nhiều cặp đường một chiều", mụ gạch chưn chỗ cần đọc đàng hoàng ... Bài này do Q. Hiệu - H. Yến (sic) phỏng vấn đ/c Thượng tá "Đào Quang Hải", trửong phòng CSGT, CA TP HN. Nói thiệt chớ đọc bài này iem iem phát bực, không hiểu đ/c Thượng tá ăn nói không gãy gọn hay hai đ/c phóng viên chuối mà ngưừoi đọc không hiểu ra sao cả . (nhưng chính vì thế mới có chiện hôm nay để kể các bác nghe). Iem tự nhiên nhớ tên đ/c Đào Quang Hải vì bài phỏng vấn rất lủng củng nhưng quan trọng hơn - Đào và Hải là tên hai cô bạn gái cũ của iem .....

Đây là đoạn của bài báo liên quan tới bà con sống trong khu iem "... trong đường Lê Trọng Tấn đi một chiều ra ô tô ra đường Trường Chinh (không cho xe rẽ trái mà chỉ cho xe rẽ phải ); xe ô tô từ phía Vương Thừa Vũ đi ra phố Hoàng văn Thái (không qua Nguyễn Ngọc Nại). Riêng xe đi chiều vào phải đi xuống nút dưới đó hơn 100m; đường Tôn Thất Tùng cấm ô tô .... (sic - trích nguyên văn).

Nói cho ngay thì câu đầu đúng nhưng không rõ. hai câu sau thì nếu bác nào sống ở khu này sẽ thấy ngay là chỉ có ...giời mới hiểu được vì từ phố VTV ra HVT không dính gì tới phố NNN, còn chiều đi vào thì vào đâu? xuống nút hơn 100m là so với điểm nào? Lủng củng quá iem không hiểu thì con vợ cả phán như ... Thánh Bà :

- "Thôi, tóm lại là khi đi anh qua Nguyễn Ngọc Nại, ra Vương Thừa Vũ rồi ra Trường Chinh (chỗ gần Ngã Tư Sở - vì cấm rẽ trái) còn khi anh về thì ....OK, đi ... bình thường như mọi ngày (!)

"Cá không ăn muối cá ươn
Chồng không nghe vợ trăm đường chồng hư"

Iem ghi nhớ ngay, không xắc mắc gì nữa, chỉ hơi buồn là cái đường mình vẫn lẻn đi (không phải ai cũng biết) bây giờ thiên hạ lại đổ vô...Sáng nay iem đi bình thường .... quan NNN, ra VTV, TC và vi vu vừa hút thuốc vừa nghe nhạc tới cơ quan ....He he, có ra quân giảm ùn tắc có hơn thật ...

3:30, iem dìa nhà. Theo thói quen cứ đi, đến gần ngà tư mới nhớ vụ phân lại luồng nhưng nhớ lời vợ dặn nên yên chí nhớn .... Đến gần ngã tư vẫn phải nhích xe từng chút một quãng 3 phút và iem vừa quẹo vừa nhìn gương phải, tránh các chú 2B vượt lên ....Vừa quay ngang xe thì thấy một chú áo vàng không phải giơ con rắn trắng đỏ vô mặt như những lần trước mà chú lại cứ vẫy vẫy như bảo iem tiến tới .... Iem thề với các bác là trong đầu iem - không hiểu do linh cảm gì - lại cứ vang lên mấy câu hát trong bài hát "Bài không tên số 5" của Vũ Thành An...

"Này Bim hỡi, con đường Bim đi đó, con đường Bim theo đó ....chít đấy Bim ơi !"

Quả nhiên con rắn trằng ra hiệu cho iem tấp vô lề. Biết là có chiện rùi, iem xuống xe chớ hông dám ngồi trên xe, đợi chú xxxx tới, hạ kiếng rồi hỏi "Có chuyện gì thế đồng chí?" như thường lệ.

Đồng chí xxx tiến tới, iem mỉm cười lễ phép:
"Chào bạn ! Có chiện gì thế"

Chú xxx còn trẻ lườm ngay:
" Chúng tôi đang làm nhiệm vụ! Bạn bè giề?"

Tui cười :

"Tui tưởng xxxx là bạn dân mà?" .

Chú bảo :

"Anh đi vào đường cấm xe ô tô, đề nghị anh xuất trình giấy tờ"...

Đến nước này thì ...thôi. Tới đâu thì tới. Chú biểu tôi qua gặp Chỉ huy. Thì tui qua.

Tui đã định cãi nhưng nhớ lại câu đầu tiên "trong đường Lê Trọng Tấn đi một chiều ra ô tô ra đường Trường Chinh (không cho xe rẽ trái mà chỉ cho xe rẽ phải ); " thấy mình sai mịa rùi, chỉ có điều cái câu đó tối nghĩa quá.

Gặp đồng chí chỉ huy, đồng chí giở bài doạ ngay :

- "Anh vi phạm điều X khoản Y, phạt Z đồng, giữ xe W tháng"....

Tui cười :

- "Rùi, tôi đi vô đường một chiều, anh cứ phạt theo luật, có điều, cái biển các anh để ngay góc chết, phải cua vô mới nhòm thấy biển, đường đông thế này, có nhìn thấy cũng thua"

Chú chỉ huy có vẻ tức (vì không thể giữ xe hay bấm lỗ với lỗi này thì phải) lấy giấy tờ định phạt. Tự nhiên tôi bốc phét như bị ma ám:

- "Nói thật với anh, tôi không cố tình vi phạm. Tôi biết các anh vừa phân luồng lại hôm nay. Vạn sự cũng chỉ tại thằng Đào Quang Hải bạn tôi nó ăn không đọi, nói không nên lời. Hôm qua uống bia với nó, nó bảo đường vô nhà mày chỉ cấm rẽ trái thôi. Tôi hỏi đi về thì sao, nó biểu đi bình thường. Mịa thằng này, chắc nó xỏ tui đây !"

Chú chỉ huy ngừng lại hỏi ngay:

- "anh quen anh Hải à"

Tui ....tỉnh bơ:

" Tớ với nó là bạn nối khố"

Kết cục là chú tha:

- "Thôi, lần đầu, đường mới tổ chức lại, anh đi đi . Anh vòng đưùơng kia dìa nhà nhé" ...

He hê- hôm nay đúng xxx là bạn dân thiệt. Bác nào hông tin tui xin đến hỏi mấy chú xxx ở đó kẻo lại biểu tui bịa chiện.

Đến bây giờ tui chưa rõ về nhà thế nào? Mình đi VTV, qua NNN hoặc HVT rồi lại ra Lê Trọng Tấn (đoạn có bốt gác quân đội) có OK không? Tui hy vọng đoạn này vẫn 2 chiều. Nếu không, anh iem ở đây chỉ có cách ra Đường Giải phóng, cua vô phố Định công về nhà. Nếu dzậy, tui đành chia tay con vợ hai thôi các bác ạ !

P.S - Chuyện vợ hai vợ cả.
- Theo iem chúng ta không nên gọi xe là vợ hai nữa. Nếu bạn xem chwong trình "Đuổi hình bắt chữ" tối thứ 7 vừa qua sẽ thấy là khi đố các nhân vật trong truyện cổ tích, một iem gái nói đúng nhân vật Lọ Lem thì phải . Chú dẫn chương trình (hay đóng vai hài- iem quên tên) hỏi iem gái có biết chiện này không, iem gái kể luôn: "Lọ Lem ở với mụ dì ghẻ độc ác ... v và vv" Người Dẫn chương trình hỏi "Mụ gì ghẻ là ai", em bé gái trả lời ào ào "đó là vợ hai của bố" ...làm người dẫn chwong trình phải giải thích không phải vợ hai nào của bố cũng ... độc ác, có nhiều người tốt vv và vv....

- Qua chuyện này mới thấy các chuyện cổ tích nhiều khi rất ...độc hại nhưng các mụ vợ cả còn ... độc hại hơn ! Con gái iem - do mẹ nó giáo dục - cũng biểu iem thế "Các mụ dì ghẻ độc ác lắm. Mẹ mà chết, mụ dì ghẻ sẽ cho con ăn cơm ở trên cát ở dưới". Iem biểu nó: "Mày ngu bỏ mịa. các dì bây giờ thơm như mít, toàn tắm xà phòng ca-may, xức nước hoa tưng bừng, sao ghẻ được???"

LB

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/12/06
588
447
63
50
tp : HCM
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

ối chào bác lanbim lâu quá kg thấy bác đâu ?

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Ơ hay sao em ko biết nhỉ nàh em trong Khu đô thị mới Định Công em vẫn đi bình thừong, chốc nữa em phải phóng 2B ra xem biển báo thế nào??? Mai đi làm 4B chắc chết
Hình như Bác Hải quê nhà BÁc đấy

Hạng B1
17/10/05
51
81
18

Túm lại là phân luồng mới thế nào hả bác BIM? Em tuần này ko về đó. Ko tìm được đường về nhà thì làm thế nào đây. Đọc xong của bác cũng chưa hiều đi lại thế nào cả.

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Hôm nay bác Bim không hao thóc nè, lại là bạn của xxx nữa chứ:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Vậy là em phải học tập bác, chịu khó nhớ tên mấy xxx "ở trển", gặp chuyện còn bùm bùm chéo chéo nữa chứ. Công nhận bác lẹ thiệt, chúc mừng bác nhé:D:D:D:D

Tập Lái
24/10/06
17
0
0

Em thấy trên mạng nó đăng là có hiệu lực từ 26/9 cơ mà? Thế mà hôm nay nó đã làm rồi ah. Bác Labim nhanh trí thật, chúc mừng Bác Ko bị thiệt hại nhé. Dạo này mấy chú xxx vào mùa xây dựng cần tiền hay sao ấy, chứ trước em thấy đoạn nào mới cắm 1 chiều các chú đều đứng mấy ngày chỉ dẫn. Hôm trước em cũng bị quả đoạn Nguyễn Lương Bằng rẽ vào đường Kim liên mới, mấy hôm trước em còn rẽ vèo vèo, vậy mà hôm đó em xin đường hẳn hoi - có 2 chú xxx đang đứng đấy, thế mà nó chả ra hiệu rõ ràng gì cả, thế là lại toi. hihihi Đi 4B tốn kém quá, thỉnh thoảng lơ đễnh lại nộp tiền.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Đọc chuyện của bác hài thậy, nhưng bác đừng nói số bác nó lận đận mà tại bác học lái xe từ một ông hoặc bà thầy ẩu tả. Sau đó bác cũng lái xe ra đường ẩu luôn . . . .

Ai đời bác lại đi đôi co khi bác chẳng chịu nhìn biển báo ( Đây cũng là một trong những lỗi mà phần lớn lái xe mắc phải)

Hạng B2
6/5/07
284
2
18

bác LanBim

Em cố xưu-văn-tầm chiện của bác để làm tuyển tập nuôn... đồng í bác nhá

Cả bài của lão Bim em chỉ khoái nhất đoạn này:

Trích đoạn: Lanbim

"Các mụ dì ghẻ độc ác lắm. Mẹ mà chết, mụ dì ghẻ sẽ cho con ăn cơm ở trên cát ở dưới". Iem biểu nó: "Mày ngu bỏ mịa. các dì bây giờ thơm như mít, toàn tắm xà phòng ca-may, xức nước hoa tưng bừng, sao ghẻ được???"

Mà mùi mít thơm thơm ở đâu hả bác LanBim????