O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

Nếu em bị CSGT chặn,em thử nói em là người nhà "Đào Nhật Tân" thử xem sao!:D:D:D

Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

Trích đoạn: bi_bo

Trích đoạn: tevion

Bác đọc không kỹ rùi ! Iem đâu có quen lão Đào Công Hải, chỉ là do lão ấy nói năng không rõ, bị xxx tốp lại tức quá iem bốc phét cho dzui thôi. Xin nói thêm: Với xxx - bác đừng nói chuyện nhờ người quen xin xỏ bất cứ việc gì (ngoại trừ trường hợp rất đặc biệt) . Nhứt là xxx giao thông; có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội. Bác nhờ thì hầu như lại thiệt hơn. Thí dụ; có việc X cần giải quyết, bác tay bo hết A hào. Nếu bác nhờ ai đó vòng vo, vẫn hết A hào nhưng bác sẽ được nghe là do nể nang nên từ 2A khuyến mãi xuống còn A (có khi còn 1,2 A cũng nên). Ngoài ra, bác phải chịu ơn ngwuiwofi bác nhờ vả vv. Đây là kinh nghiệm xương máu đấy bác ạ ! Trong trường hợp xe bác bị vồ, bác có nói ông Lê Hồng Anh là bạn bác cũng vô hiệu chớ nói chi đ/c Đào Công Hải !

Cái này thì đúng tăm fần tăm, em bị hai ba dzụ không tự thoát hiểm mà vớ ĐT nhờ vả *** kết quả tiền mất tật mang

Đúng là phải quen lực thật lớn mới nhờ vả được, cỡ trưởng phó phòng tác động còn may ra. Chứ họ "có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội". Em có chuyện nhờ vả kiểu này cũng cười ra nuớc mắt. Hôm 1 bữa nhậu ở nhà em, có 1 ông cũng cỡ đội trưởng hay đội phó gì đó nói với thằng cháu là mày cần giúp đỡ gì cứ nói với chú, phone chú 1 cái chú giúp. Đúng là chú giúp thật, có 1 ngày thăng cháu bị lỗi trời ơi là xe máy lấn tuyến liền phone nhờ ông ấy giúp. Ông ấy cực kỳ nhiệt tình vì cũng mấy đội GT đó cả. Ông ta bảo với thằng cháu :" Mày có 1 trăm trong túi không cho chú mượn đưa cho mấy cậu ấy, mấy hôm nữa chú đưa lại cho mày". Đúng là bó tay luôn !!!
nói vậy khác nào tự hạ thấp mình ,dù gì cũng là đội trưởng cũng phải từ trung tá đổ lên xếp hàng thì chỉ sau mỗi ông trưởng phòng CSGT thành phố (coi như to nhất về giao thông )nói với quân mình như vậy à[:'(] , bác ở sài gòn ư ...
xin lỗi các bác nếu có bác nào phật lòng chứ cũng vì miếng cơm manh áo thời kỳ mở cửa cả các bác ơi , đồng lương quá ít ỏi , bù lại thì các bác được giải quyết vấn đề sớm ,ko lằng nhằng nhưng đa phần là có sai thì mới gọi ko ít thì nhiều
còn việc các bác nhờ vả ngang đường thì em ko biết nhưng thường thì nếu biển số xe các bác ko nằm trong bộ nhớ cần bỏ qua của các chú thì ...[&o]

Last edited by a moderator: