Tập Lái
24/10/06
17
0
0
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

Kính chào bác hoa. Em thấm thía lời Bác lắm, chả hiểu khi đi học Bác có gặp được mấy thày tốt ko, chứ em chỉ gặp toàn thầy đêu, dạy kiểu ăn cắp - mà hình như đa phần là vậy. Xin lỗi các thày nhé. Tính em dát, cứ bị các chú xxx thổi là chỉ có xin thôi - cấm cãi. hihi. Giờ em rút kinh nghiệm rồi, đi đường chịu khó nhìn biển báo, còn nhỡ có lơ đễnh thì chịu thôi - "ngu thì chết chứ bệnh tật gì". Ah em vừa đi qua đoạn đó, thấy nó mới treo cái biển báo ở cột điện trên này, nhìn cái thấy ngay, giá mà nó treo từ hôm trước thì em chả bị (hôm trước nó treo ở cái cột điện tít phía dưới ).

Hạng B1
3/5/07
64
0
0

Em vừa về nhà mở máy thì đọc được bài này của bác lanbim. Nhà em cũng ở Định Công và cũng vừa mới đi đúng y chang đoạn đường của bác. Chỉ có điều xe em chả bị làm sao cả :)
Chẳng qua là bác cứ toàn tự an ủi mình thôi nhé
Đùa thế chứ chắc tối nay bác chắc mẩm là hôm nay tiết kiệm được mấy chai. Thì cũng như mấy ông đêm nằm mơ bị mất di động, sáng sớm dậy vẫn thấy ở trên bàn thì mừng như được vàng ấy mà :D
Tuần truớc em cũng đọc đúng đoạn báo như bác đề cập. Công nhận là thằng nào viết lủng củng thật. Tuy nhiên những ông nào ở vùng đó thì hiểu được chứ. Nếu bác muốn về nhà từ hướng Trường chinh thì chỉ có cách là đi vào VTV rồi sang HVT (không được rẽ vào NNN) và đến chỗ giao với LTT thì rẽ phải.
Em cũng không hiểu là ngày xưa thì mỗi lần cắm biển mới sẽ có một chú công an đứng chỉ dẫn. 15 ngày sau ai vi phạm mới bị phạt chứ (cũng như đăng công báo thì 15 ngày sau mới hiệu lực mà). Hay thời buổi này sống gấp nên cứ cắm biển là phạt luôn.:mad:

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

E thì đọc xong cười...văng hết nước bọt vào màn hình.:D

e cũng có 1 chuyện như sau:

Hôm trước e đi công việc trên đường Trường sơn (HCMC) chạy 2B len 2 (tính từ phải qua), tự nhiên thấy 1 chú áo vàng PHI ra chỉ e vào(thôi rồi lấn len nhưng có khoảng 0,5m àh). Xuống xe chú kiểm tra giấy tờ, e thấy kg ổn cũng kg muốn giằng co với lại e đang bị muộn giờ thế là...36 chước, chước rút thẻ là thượng sách xiiii...chú cho e đi ngay, kg quên tặng e 1 nụ cười BUỒN. Đúng là.......[8D][8D][8D]

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Em vừa rẽ từ Cù chính Lan ra NNN ko có biển gì hết

Hạng C
11/3/07
798
2
0
40
Hà Nội
www.otosaigon.com

Trích đoạn: mb_fan

Vậy là em phải học tập bác, chịu khó nhớ tên mấy xxx "ở trển", gặp chuyện còn bùm bùm chéo chéo nữa chứ. Công nhận bác lẹ thiệt, chúc mừng bác nhé:D:D:D:D
uh bác nhận là bạn nối khố bác Hải nhà ta thì ổn rồi :D:D:D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: hoangcuong

E thì đọc xong cười...văng hết nước bọt vào màn hình.:D

e cũng có 1 chuyện như sau:

Hôm trước e đi công việc trên đường Trường sơn (HCMC) chạy 2B len 2 (tính từ phải qua), tự nhiên thấy 1 chú áo vàng PHI ra chỉ e vào(thôi rồi lấn len nhưng có khoảng 0,5m àh). Xuống xe chú kiểm tra giấy tờ, e thấy kg ổn cũng kg muốn giằng co với lại e đang bị muộn giờ thế là...36 chước, chước rút thẻ là thượng sách xiiii...chú cho e đi ngay, kg quên tặng e 1 nụ cười BUỒN. Đúng là.......[8D][8D][8D]

Rút thẻ gì vậy bác, tò mò quá:)

Hạng B2
26/6/07
120
1
0

Trích đoạn: safety

Tuần truớc em cũng đọc đúng đoạn báo như bác đề cập. Công nhận là thằng nào viết lủng củng thật. Tuy nhiên những ông nào ở vùng đó thì hiểu được chứ. Nếu bác muốn về nhà từ hướng Trường chinh thì chỉ có cách là đi vào VTV rồi sang HVT (không được rẽ vào NNN) và đến chỗ giao với LTT thì rẽ phải.

Thế tức là trên đường Lê Trọng Tấn, đoạn từ Trường Chinh đến ngã ba với HVThai cấm ô tô chiều từ Trường Chinh đi vào, trong khi đó, đoạn từ ngã 3 Hoàng Văn Thái đến bờ sông cuối đường lại cho ô tô đi hai chiều à ? Có mâu thuẫn với cái ông lủng củng ĐQH và báo LĐ nói ko ? Như vậy, nếu tôi đi xuôi trên đường CT, từ Ngã Tư Khổ đến Vọng, muốn vào khu Định Công chỉ có cách rẽ phải ở ngã 3 với VTVũ, nếu trót đi quá rồi, đến ngã 3 Lê Trọng Tấn không được rẽ phải mà phải đi tuốt xuống giải phóng, rẽ đường ĐỊnh công à ?

Bác nào thông thạo khu đó làm ơn xác nhận để anh em biết đường mà đi đứng.

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Sông suối nào ở đây nhỉ??????????????????????
Nếu nhỡ đi quá Vưong Thừa Vũ thì rẽ Cù Chính Lan cũng đuợc
Nếu quá Cù Chính Lan vào bia hơi 171 Trừong Chinh gọi đối tác ra bàn công chuyện (nếu đối tác ko ra để xe ở đấy bắt xe ôm mà vào) đừng rẽ vào Tôn Thất Tùng quay đầu là tiêu đấy, Còn nếu biết đừong khu quân đội trong sân bay Bạch Mai cũung đựoc (đừong hơi xấu) Còn đi tận Giải Phóng rẽ vào phố Định Công xa quá, hay tắc đuơng
Trích đoạn: trungdung

Trích đoạn: safety

Thế tức là trên đường Lê Trọng Tấn, đoạn từ Trường Chinh đến ngã ba với HVThai cấm ô tô chiều từ Trường Chinh đi vào, trong khi đó, đoạn từ ngã 3 Hoàng Văn Thái đến bờ sông cuối đường lại cho ô tô đi hai chiều à ? Có mâu thuẫn với cái ông lủng củng ĐQH và báo LĐ nói ko ? Như vậy, nếu tôi đi xuôi trên đường CT, từ Ngã Tư Khổ đến Vọng, muốn vào khu Định Công chỉ có cách rẽ phải ở ngã 3 với VTVũ, nếu trót đi quá rồi, đến ngã 3 Lê Trọng Tấn không được rẽ phải mà phải đi tuốt xuống giải phóng, rẽ đường ĐỊnh công à ?

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Như vậy, nếu tôi đi xuôi trên đường CT, từ Ngã Tư Khổ đến Vọng, muốn vào khu Định Công chỉ có cách rẽ phải ở ngã 3 với VTVũ, nếu trót đi quá rồi, đến ngã 3 Lê Trọng Tấn không được rẽ phải mà phải đi tuốt xuống giải phóng, rẽ đường ĐỊnh công à ?

Lỡ đi quá rồi thì bác đi đến chỗ có cái mương với cái cầu trên đường CT, rẽ phải, đi vòng vèo trong đó 1 lúc là lại ra đến bờ sông, ngay đầu LTT thôi. Đường này có mỗi đoạn cuối cùng thì hơi hẹp (khoảng 20m), nhưng xe 16 chỗ vẫn đi tốt.

Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net

Hóa ra Bác nói đừong khu quân đội,
Trích đoạn: KhanhLinh

Như vậy, nếu tôi đi xuôi trên đường CT, từ Ngã Tư Khổ đến Vọng, muốn vào khu Định Công chỉ có cách rẽ phải ở ngã 3 với VTVũ, nếu trót đi quá rồi, đến ngã 3 Lê Trọng Tấn không được rẽ phải mà phải đi tuốt xuống giải phóng, rẽ đường ĐỊnh công à ?

Lỡ đi quá rồi thì bác đi đến chỗ có cái mương với cái cầu trên đường CT, rẽ phải, đi vòng vèo trong đó 1 lúc là lại ra đến bờ sông, ngay đầu LTT thôi. Đường này có mỗi đoạn cuối cùng thì hơi hẹp (khoảng 20m), nhưng xe 16 chỗ vẫn đi tốt.