Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

Cậu Lanbim này vui đáo để. Cậu có họ hàng với Xuân Bắc & Tự Long không đấy!:D

Hạng B2
3/3/05
121
0
16

Các bác hướng dẫn mình đường từ Định công ra Ngã tư khổ với . Nếu ko rẽ trái ra Trường Chinh thì phải đi Tôn thất tùng - Chùa bộc - Tây sơn - Ngã tư khổ à. Buổi sáng đi làm thì chỉ có chết luôn thôi.

Hạng B2
27/8/07
138
0
0
Ho Chi Minh

Em ở SG, không biết cái vụ phân luồng này ở HN, chỉ nghe báo có nọi Nhưng TP HCM mới phân luồng lại 2 tháng nay, Sau khi phân luồng thì các chú CSGT được bố trí đứng rất đông tại các giao lộ được phân luồng lại, đồng thời tại đây có những băng rôn rất lớn ghi chữ cấm rẽ trái, hoặc phải nhưng em thấy vẫn có rất nhiều người có chạy theo thói wen, nhắm mắt bịt mũi mà chạy vô đường cấm . Nhưng CSGT không phạt trong tuần đầu tiên chỉ hướng dẫn thôi . Chứ em không hiểu sao ngoài đó lại phạt ngay ngày đầu tiên vậy ?

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Trích đoạn: Lanbim

Kính các bác !

Em post vài chuyện đã xảy ra với iem tuần trước. Iem không biết nên buồn hay nên vui khi nhiều bác biểu iem "sáng tác thêm nhiều chiện nữa cho vui" . Có lẽ vừa buồn vừa vui, buồn nhiều hơn vui ... Chả lẽ iem bất hạnh đến thế ư - chiện xảy ra với iem mà không ai chịu tin?

LB
Thưa bác Lanbim
Nói túm lại tôi muốn hỏi bác 3 câu:
1 Muốn vào hoặc ra khỏi Hoàng Văn Thái đi từ Ngã 4 sở và Ngã 4 Dịch Vọng thì đi ra vào như thế nảo? Em ở QN nhưng chúa em đang ở khu này thỉnh thoảng đôi lần tháng cũng qua nen nghe vụ nầy quan tâm nhiều?
2. Gửi xe qua đêm ở HVT thì gửi chỗ nào vì ở đây nhận guiử tháng nhiều nên hết chỗ ( em ở 211 Khương Trung) đi lối này có lẽ thuận hơn mà?
3. Bác tả cho em và có thể gửi cho em ảnh ông bạn bác Đào quang Hải để em ghép với ảnh em để chẳng may gắp mấy chú xxx của bác ... nhằm giảm chi phí!

Hạng C
15/6/04
821
12
0

phúc tổ cho nhà lanbim là chú xxx do ồn ào, nhốn nháop mà ko nghe rõ, chú trưởng phòng CSGT đó là Đào Công Hải chứ ko phải Đào Quang Hải :D
đúng là mấy cha nhà báo chữ tác đánh chữ tộ nên mới nên nỗi này [8D][8D][8D]

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

LB
[/quote]
Thưa bác Lanbim
Nói túm lại tôi muốn hỏi bác 3 câu:
1 Muốn vào hoặc ra khỏi Hoàng Văn Thái đi từ Ngã 4 sở và Ngã 4 Dịch Vọng thì đi ra vào như thế nảo? Em ở QN nhưng chúa em đang ở khu này thỉnh thoảng đôi lần tháng cũng qua nen nghe vụ nầy quan tâm nhiều?

LB: Các bác khác đã giải thích ở trên rùi, bác Lee ? Chính xác đấy. Nếu từ Ngã tư Sờ đi về Vọng, bác rẽ vào Vương Thừa Vũ (tên ông này hơi ngông, đã làm vua lại còn thừa võ nữa ?), - (ngã ba đầu tiên) đi ra Hoàng Văn Thái rùi lại lộn ra Lê Trọng Tấn , rẽ phải là vô Khu Định công. Nếu trót đi quá, cứ đi tiếp 100 tới Cù Chính Lan, rẽ vào cũng tới Hoàng Văn Thái. Nếu trót đi quá nữa, vô ngay quán bia 171 (khu Không quân) làm vài cốc, sau đó đi tiếp tới cây cầu bắc qua con mương nước thải thì rẽ phải (đưùơng này không tệ lắm đâu, chỉ có 20 m xấu thôi), cứ đi tới khi nào lại nhòm thấy mương là thấy nhà cao tầng - Khu ĐC ở đó. Tha hồ cho bác đậu xe, cả trong bãi lẫn ngoài đường. Sợ mất gương thì mang qua trước cửa nhà iem mà để - :D

2. Gửi xe qua đêm ở HVT thì gửi chỗ nào vì ở đây nhận guiử tháng nhiều nên hết chỗ ( em ở 211 Khương Trung) đi lối này có lẽ thuận hơn mà?

Bác xem lại mục 1.

3. Bác tả cho em và có thể gửi cho em ảnh ông bạn bác Đào quang Hải để em ghép với ảnh em để chẳng may gắp mấy chú xxx của bác ... nhằm giảm chi phí!
[/quote]

Bác đọc không kỹ rùi ! Iem đâu có quen lão Đào Công Hải, chỉ là do lão ấy nói năng không rõ, bị xxx tốp lại tức quá iem bốc phét cho dzui thôi. Xin nói thêm: Với xxx - bác đừng nói chuyện nhờ người quen xin xỏ bất cứ việc gì (ngoại trừ trường hợp rất đặc biệt) . Nhứt là xxx giao thông; có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội. Bác nhờ thì hầu như lại thiệt hơn. Thí dụ; có việc X cần giải quyết, bác tay bo hết A hào. Nếu bác nhờ ai đó vòng vo, vẫn hết A hào nhưng bác sẽ được nghe là do nể nang nên từ 2A khuyến mãi xuống còn A (có khi còn 1,2 A cũng nên). Ngoài ra, bác phải chịu ơn ngwuiwofi bác nhờ vả vv. Đây là kinh nghiệm xương máu đấy bác ạ ! Trong trường hợp xe bác bị vồ, bác có nói ông Lê Hồng Anh là bạn bác cũng vô hiệu chớ nói chi đ/c Đào Công Hải !

Cám ơn bác Stinger, ông nầy đúng tên là Đào Công Hải thiệt. Em chỉ nhớ Đào và Hải (tên 02 bạn gái cũ) thôi, nên lúc đó nhớ nhầm hè hè

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/8/07
880
6
18

Trích đoạn: Lanbim

Cám ơn bác Stinger, ông nầy đúng tên là Đào Công Hải thiệt. Em chỉ nhớ Đào và Hải (tên 02 bạn gái cũ) thôi, nên lúc đó nhớ nhầm hè hè
Lại long leg rồi ,số bác khổ thế

Hạng B2
10/9/07
110
0
0

Đúng là khổ, bây giờ từ HVT đi ra ngã tư Sở toàn phải đi qua Cù Chính Lan, mà chỗ này đâu có vắng, sang đường xe cứ phi ầm ầm. Thêm nữa nếu từ Kim Liên mà về HVT thì một là đi Chùa Bộc hai là phải đi qua đường cống Phương Liệt.

Cơ khổ....đại lý của em nằm ở Tô Vĩnh Diện. Lần nào ra cũng "lò dò" mãi mới tới được. Khg biết đợt phân luồng này có ảnh hưởng tới đấy khg??? (Em ra HN thì ở Nguyễn Trường Tộ). Chắc phải gọi họ đến đón quá....

Hạng B1
20/9/06
70
0
0

Công nhận các bác ở khu Định công, VTV, HVT khổ thật, :( ngày trước không phân luồng đã khổ rồi bây giờ phân lại còn khổ hơn, đi lòng vòng mãi mới về đến nhà. Chia tay vợ 2 thì khó quá thôi thì bán nhà đi chỗ khác mà ở các bác, thuận tiện hơn nhiều. :D