Hạng B2
17/8/07
242
1
0
vnexpress.net
RE: Chuyện vừa xảy ra với iem cách đây 30 phút ở Cây xăng đường Trường Chinh

Bác nói thế nào nếu đi từ HVT ra Bgã tư sở đi ra cây xăng ko cấm
làm gì có biển cấm otô rẽ trái
E chỉ thấy biển cấm rẽ từ TC sang LTT thôi
Trích đoạn: PhamHung

Đúng là khổ, bây giờ từ HVT đi ra ngã tư Sở toàn phải đi qua Cù Chính Lan, mà chỗ này đâu có vắng, sang đường xe cứ phi ầm ầm. Thêm nữa nếu từ Kim Liên mà về HVT thì một là đi Chùa Bộc hai là phải đi qua đường cống Phương Liệt.

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

Bác Lanbim cứ đùa:D Con đường hàng ngày tới trường của em đấy, hôm nay 26/9 mới có hiệu lực và cắm biển từ hôm qua mà!

Thường không sao, sáng nay tự nhiên lòi cái biển, phải quay đầu vòng lối Cù Chính Lan xuôi về NTS. Chiều làm về sao thấy VTV phong quang quá, cũng thấy có tác dụng ghê. Dưng mà, mỗi sớm mai CCL lại tắc thì cơ quan ơi thêm 2km nữa nhé:(

Em thấy khổ nhất là mấy bác ở Định Công!

Hạng B1
10/8/07
57
0
0
TP.HCM

Tui ơ sgòn, khi nào có dịp ra HN thế nào cũng xin diện kiến Bác LanBim. :D:D.
. Bác đồng ý nha?!

Tập Lái
24/9/07
4
0
0

Chiều hôm qua còn chưa thấy biển mà . Nhưng sáng nay đã có rồi . Chắc cắm đêm hôm qua

Hạng B1
6/2/07
84
1
0

Bác Lambim bịa chuyện hay quá! Nghe cứ như thật! he he he! Tui cũng bảo tui quen Đào Quang Hải thế là ông XXX kêu ông Hải này lắm bạn đi ô tô quá phải phạt thật năng thui!!!! Pó tay!!! Biết thế tui nói tui quen bác Lam Bim

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

Bác Lambim bịa chuyện hay quá! Nghe cứ như thật! he he he! Tui cũng bảo tui quen Đào Quang Hải thế là ông XXX kêu ông Hải này lắm bạn đi ô tô quá phải phạt thật năng thui!!!! Pó tay!!! Biết thế tui nói tui quen bác Lam Bim

Lần sau bác nói bác quen ô Đào Đình Bình ấy, chắc là được đi ngay í mà. Nếu bị phạt e kg chịu trách nhiệm đâu nhá!hehe..

Last edited by a moderator:
lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Trích đoạn: tomy

Công nhận các bác ở khu Định công, VTV, HVT khổ thật, :( ngày trước không phân luồng đã khổ rồi bây giờ phân lại còn khổ hơn, đi lòng vòng mãi mới về đến nhà. Chia tay vợ 2 thì khó quá thôi thì bán nhà đi chỗ khác mà ở các bác, thuận tiện hơn nhiều. :D
Tôi cũng định bán nhà nhưng lại thương bác nào mua phải nhà tôi. thôi không bán nữa, chờ mở đường to hoặc mua xe I-swing

Hạng B2
3/3/06
118
1
0

Bác đọc không kỹ rùi ! Iem đâu có quen lão Đào Công Hải, chỉ là do lão ấy nói năng không rõ, bị xxx tốp lại tức quá iem bốc phét cho dzui thôi. Xin nói thêm: Với xxx - bác đừng nói chuyện nhờ người quen xin xỏ bất cứ việc gì (ngoại trừ trường hợp rất đặc biệt) . Nhứt là xxx giao thông; có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội. Bác nhờ thì hầu như lại thiệt hơn. Thí dụ; có việc X cần giải quyết, bác tay bo hết A hào. Nếu bác nhờ ai đó vòng vo, vẫn hết A hào nhưng bác sẽ được nghe là do nể nang nên từ 2A khuyến mãi xuống còn A (có khi còn 1,2 A cũng nên). Ngoài ra, bác phải chịu ơn ngwuiwofi bác nhờ vả vv. Đây là kinh nghiệm xương máu đấy bác ạ ! Trong trường hợp xe bác bị vồ, bác có nói ông Lê Hồng Anh là bạn bác cũng vô hiệu chớ nói chi đ/c Đào Công Hải !

Cái này thì đúng tăm fần tăm, em bị hai ba dzụ không tự thoát hiểm mà vớ ĐT nhờ vả *** kết quả tiền mất tật mang

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41

Giấy cjứng nhận Cảnh sát nhân dân hay Giấy chứng nhận an ninh nhân dân hả bác :D
Trích đoạn: hoangcuong

E thì đọc xong cười...văng hết nước bọt vào màn hình.:D

e cũng có 1 chuyện như sau:

Hôm trước e đi công việc trên đường Trường sơn (HCMC) chạy 2B len 2 (tính từ phải qua), tự nhiên thấy 1 chú áo vàng PHI ra chỉ e vào(thôi rồi lấn len nhưng có khoảng 0,5m àh). Xuống xe chú kiểm tra giấy tờ, e thấy kg ổn cũng kg muốn giằng co với lại e đang bị muộn giờ thế là...36 chước, chước rút thẻ là thượng sách xiiii...chú cho e đi ngay, kg quên tặng e 1 nụ cười BUỒN. Đúng là.......[8D][8D][8D]

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93

Trích đoạn: tevion

Bác đọc không kỹ rùi ! Iem đâu có quen lão Đào Công Hải, chỉ là do lão ấy nói năng không rõ, bị xxx tốp lại tức quá iem bốc phét cho dzui thôi. Xin nói thêm: Với xxx - bác đừng nói chuyện nhờ người quen xin xỏ bất cứ việc gì (ngoại trừ trường hợp rất đặc biệt) . Nhứt là xxx giao thông; có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội. Bác nhờ thì hầu như lại thiệt hơn. Thí dụ; có việc X cần giải quyết, bác tay bo hết A hào. Nếu bác nhờ ai đó vòng vo, vẫn hết A hào nhưng bác sẽ được nghe là do nể nang nên từ 2A khuyến mãi xuống còn A (có khi còn 1,2 A cũng nên). Ngoài ra, bác phải chịu ơn ngwuiwofi bác nhờ vả vv. Đây là kinh nghiệm xương máu đấy bác ạ ! Trong trường hợp xe bác bị vồ, bác có nói ông Lê Hồng Anh là bạn bác cũng vô hiệu chớ nói chi đ/c Đào Công Hải !

Cái này thì đúng tăm fần tăm, em bị hai ba dzụ không tự thoát hiểm mà vớ ĐT nhờ vả *** kết quả tiền mất tật mang

Đúng là phải quen lực thật lớn mới nhờ vả được, cỡ trưởng phó phòng tác động còn may ra. Chứ họ "có định mức cả rùi và tình đồng đội của các chú xxx rất cao, không bao giờ làm giảm thu nhập của đồng đội". Em có chuyện nhờ vả kiểu này cũng cười ra nuớc mắt. Hôm 1 bữa nhậu ở nhà em, có 1 ông cũng cỡ đội trưởng hay đội phó gì đó nói với thằng cháu là mày cần giúp đỡ gì cứ nói với chú, phone chú 1 cái chú giúp. Đúng là chú giúp thật, có 1 ngày thăng cháu bị lỗi trời ơi là xe máy lấn tuyến liền phone nhờ ông ấy giúp. Ông ấy "cực kỳ nhiệt tình" vì cũng mấy đội GT đó cả. Ông ta bảo với thằng cháu (trả lời phone của thằng cháu) :" Mày có 1 trăm trong túi không cho chú mượn cứ đưa cho mấy cậu ấy, mấy hôm nữa chú đưa lại cho mày". Đúng là bó tay luôn !!!

Last edited by a moderator: