Hạng C
15/6/04
821
12
0
Chào các bác, em mới tham gia diễn đàn này, kính mong các bác chỉ giạo
Em muốn tìm hiểu về con Citivan 7 chỗ bọn taxi V20 vẫn chạy, bác nào thông tỏ về con xe này thì cho em mấy đwowngf cơ bản với, chả là em định rwowcs em này về
Xin xin cảm ơn các bác trược

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Citivan em là ai?

Xe Daihatsu có các điểm yếu sau:
Phụ tùng rất đắt (1 đèn xi nhan giá 450k :mad:).
Trang thiết bị cực kỳ đơn giản. Vỏ Xe, máy, ghế.
Theo em nghĩ thì Daihatsu độ bền cũng không cao... ý kiến chủ quan.

Ưu điểm:
Giá thành chấp nhận đươc. Nếu bác mua phục vụ gia đình thì OK, mua cho thuê thì không nên vì khách hàng khó tính sẽ không chấp nhận đâu. Ngồi trong em này như là ngồi xe tải vậy

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Hệ thống nhún của xe này không được ngon, xốc dữ lắm, nhưng có lẽ máy nó bền lắm, bọn taxi nó chạy ầm ầm đó có sao đậu Không có cá mập (tôyta) ta chọn cá lóc vậy:)

Tập Lái
22/4/04
21
1
0

:DBác định chạy taxi hay xe thồ vậy, xương cốt chắc chắn không mà rước về?:mad:

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Làm ơn cho mình hỏi thăm anh em có kinh nghiệm đường đèo chút nhé.Mình cũng muốn làm một chú CITYVAN lắm vì thấy nó cũng rộng rãi-cao ráo-chở được cả nhà cùng đi-chạy trong thành phố nhất là trời mưa chui ra chui vào rất tiện(mở cửa ngang) thân xác lại không dài cho lắm nên dễ chui luồn,máy khá mạnh.Tuy nhiên cũng định sẽ làm nhiều chuyến xuyên Việt ra thăm Thủ Đô yêu dấu-lên tận Sơn La,Lai Châu nữa.Vậy chú này liệu có thể bảo đảm an tòan cho gia đình không nhỉ,có những điều gì quan trọng cần lưu ý?Rất mong được sự chia xẻ kinh nghiệm từ các anh em đi trước.(Khả năng làm kinh tế không giỏi nhưng lại thích ôtô và tự làm tài xế đi chơi du lịch nên chắc chỉ có thể tậu được chú CITYVAN này thôi ).Chân thành cảm tạ AE.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: PLCP

Hệ thống nhún của xe này không được ngon, xốc dữ lắm, nhưng có lẽ máy nó bền lắm, bọn taxi nó chạy ầm ầm đó có sao đậu Không có cá mập (tôyta) ta chọn cá lóc vậy:)

E đang mệt với với hệ thống nhún daíhatsu, nó muốn bệnh nhưng thay đắt, daihatsu máy bền, họ nhà " cá" mà. Kinh doanh thì tiện hơn.
Đường đèo thì lắm thứ nhưng cứ giữ đúng phần đường mà đi, chịu khó chạy chậm làm chủ được tốc độ nhất là khi xuống đèo, ngại ngùng với các khúc quanh khuất thì cứ còi đèn kèn trống như ban nhạc để em khác tránh ra cho bác chạy.
Chúc bác &GĐ đi chơi vui, khoẻ.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
12/12/05
237
1
0
53
Hà Nội
www.theautochannel.com

Em cũng vài lần đi taxi V20 Citivan thấy xe này như sau : ồn, vỏ mỏng, điều hòa củ chuối, nhất là dàn 2 trông như hàng tàu đểu, không phải chính hãng. Xe không có trợ lực tay lái nên khi lùi chú lái xe cứ như đánh vật ý. Kiểu dáng xấu không hài hòa, cao lênh khênh chạy đường xấu cứ như cưỡi ngựa ý.:D
Túm lại là phù hợp cho kinh doanh taxi thôi. Còn bác nào mà rước về làm xe gia đình thì theo em mua xe Zace hay Jolie cũ cũng tầm tiền như vậy còn hơn.

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Ối xời ơi, nói đến em này, hôm trước em mượn chạy của công ty thằng bạn mà phát ớn! Tay lái vần ê ẩm, chạy chông chênh khó tả. Nói chung là còn thua cả xe của Kim Chi Dai u! Nghĩ lại mà còn sợ...[:'(]][:'(][:'(]

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn Bác PhanTan rất nhiều đã truyền đạt kinh nghiệm.Về cái khỏan Kèn -còi thì tôi là thích xài lắm,nhưng nghe nói là chỉ tổ tốn điện bình aqui thôi phải không các bác? Thế mà có lần đọc một bài viết bên 4wheelclub.com thấy có nói rằng : "có ngươi cho người viết bài biết rằng anh ta đi xe đã hơn 10năm nhưng số lần bấm còi chưa nhiều bằng số năm anh ấy chạy xe đấy"-Thật quả là đáng kính nể!

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

Máy 1.6, SOHC, bền, nhưng với điều kiện phải thay nhớt, lọc nhớt đúng định kỳ, động cơ vẫn dùng chế hoà khí bình thường, dễ chăm sóc, bảo dưỡng. Thiết kế tổng thể không đẹp(so với cá mập, dưng mờ so với các loại mini van 7 seats khác thì là ngon nhất), trang bị tiện nghi đơn giản, đẽ sử dụng, tiên lợi (chở "hàng" và "khách" đều được :D) rộng rãi, phụ tùng sẵn, gi gỉ gì gi cái gì cũng có, ko đắt lắm như mấy bác fàn nàn, chảng qua là khó kiếm fụ tùng ngoài luồng thui. Xóc và ồn thì cũng tương tự như Hiace & cary-van thui, khung gầm cũng phòng phành như thế, treo sau nhíp lá hỗ trợ giảm sóc ống, trước là lò xo trụ và giảm sóc ống 2 chiều...Phu...ù [8D]
Bù lại giá cả fải chăng, hiệu quả sử dụng cao -> so với các loại mini van 7 chỗ thôi nhé :D
Xe mới chạy rốt đa khoảng 10 ~11 L/100km
Sau 1vạn rưởi tự động ăn ít đi khoảng 8.5 ~ 9.5L/100km
Dịch vụ chăm sóc khách hàng khá hoàn hảo.
Nói chung vì là dòng xe thương mại nên chỉ fù hợp để kinh doanh và gia đình ít tiền không cần đòi hỏi cao lắm sử dụng thôi. [8D]

Last edited by a moderator: