Hạng B1
31/8/15
94
45
18
60
Xe ngon nhưng không hợp thời, chỉ để nghiêng cứu chứ không ai mua!hahahhahaha

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Xe ngon nhưng không hợp thời, chỉ để nghiêng cứu chứ không ai mua!hahahhahaha
Âý chết. Bác phát ngôn vậy là không tốt đâu ạ.
Đề cừ em cho bác mấy hình xe giao tháng 7 em nó. Bọn em bán ít thôi, Nhưng bán cho ai am hiểu thật sự, và yêu thương hiệu của bọn em.
Bác gom đủ tiền chưa, Nếu chưa đủ em mang xe qua cho bác lái thử và chiêm ngưỡng. Chứ đừng phát ngôn như vậy người ta cười ạ.
[Clip] Đánh giá VW Touareg - Chiếc SUV cỡ trung đến từ Đức có giá dễ tiếp cận nhất

[Clip] Đánh giá VW Touareg - Chiếc SUV cỡ trung đến từ Đức có giá dễ tiếp cận nhất

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Nhiều bác trên này có vẻ có thành kiến với VW tại Việt Nam thì phải hihi (cũng đúng vì nhà phân phối cũ làm thị trường quá chuối), nhưng gì thì gì phát ngôn ra dèm pha cái gì thì cũng nên trải nghiệm nó trước, nghiên cứu nó trước, để mà có dèm pha thì đạp một lần chết luôn, tránh trường hợp nói hớ lòi cái ... ra thì dở

Chịu khó Google một tí thì dễ thấy VW Toureg được định vị "premium" của VW, ko phải xe cỏ nhé. Nên xét về mặt công nghệ, tinh xảo lắp ráp thì nó hơi bị hay (dĩ nhiên là ko = Audi được). Ngồi lên chiếc xe, lái thử, mới thấy tay lái nó chính xác, cách âm im phăng phắc, tiếng đóng cửa chắc hơn cả bắp, hộp số ZF 8 cấp (hộp số ZF nhé các bác) mượt như nhung....

Cái dở của Toureg theo em là ở Việt Nam xài máy 3.6 VR6 hơi hao xăng (máy này dùng trên Q7 đời tầm 2010-2011, ở VN nếu để ý các bác cũng có thể thấy), cái thứ hai là, haizzz, xe gì mà ko có bluetooth USB (fail toàn tập), thứ 3, công nhận giá cao quá....

Nhưng bỏ qua cái giá, nói Toureg là xe cỏ thì hơi thiếu hiểu biết. Đi test đi rùi biết nó có cỏ ko hehe.
Xăng với em xác 2 tấn, 6 máy dung tích 3.6l vậy em thấy bình thường. Cam mẽo XLE 3.5 em chạy cũng toàn 13-14l/100km đường Vũng Tàu. Chiếc này em nghĩ động cơ giống Q7 tầm đời 2007, máy FSI 3.6l 280 hp, có điều Touareg đời này xài hộp số 8 cấp, Q7 lúc đó hộp số 6 cấp. Q7 đời 2011 xài động cơ supercharged 3.0 rồi Còn vụ ko có bluetooth hơi chuối nhưng bác có thể mua cục bluetooth gắn ngoài xài tạm cũng ổn. Giá thì em không bàn vì em chưa đủ tầm mua xe 3 tỷ.

• Like
Reactions: tommyngo
Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Xăng với em xác 2 tấn, 6 máy dung tích 3.6l vậy em thấy bình thường. Cam mẽo XLE 3.5 em chạy cũng toàn 13-14l/100km đường Vũng Tàu. Chiếc này em nghĩ động cơ giống Q7 tầm đời 2007, máy FSI 3.6l 280 hp, có điều Touareg đời này xài hộp số 8 cấp, Q7 lúc đó hộp số 6 cấp. Q7 đời 2011 xài động cơ supercharged 3.0 rồi Còn vụ ko có bluetooth hơi chuối nhưng bác có thể mua cục bluetooth gắn ngoài xài tạm cũng ổn. Giá thì em không bàn vì em chưa đủ tầm mua xe 3 tỷ.
Nhiều bác trên này có vẻ có thành kiến với VW tại Việt Nam thì phải hihi (cũng đúng vì nhà phân phối cũ làm thị trường quá chuối), nhưng gì thì gì phát ngôn ra dèm pha cái gì thì cũng nên trải nghiệm nó trước, nghiên cứu nó trước, để mà có dèm pha thì đạp một lần chết luôn, tránh trường hợp nói hớ lòi cái ... ra thì dở

Chịu khó Google một tí thì dễ thấy VW Toureg được định vị "premium" của VW, ko phải xe cỏ nhé. Nên xét về mặt công nghệ, tinh xảo lắp ráp thì nó hơi bị hay (dĩ nhiên là ko = Audi được). Ngồi lên chiếc xe, lái thử, mới thấy tay lái nó chính xác, cách âm im phăng phắc, tiếng đóng cửa chắc hơn cả bắp, hộp số ZF 8 cấp (hộp số ZF nhé các bác) mượt như nhung....

Cái dở của Toureg theo em là ở Việt Nam xài máy 3.6 VR6 hơi hao xăng (máy này dùng trên Q7 đời tầm 2010-2011, ở VN nếu để ý các bác cũng có thể thấy), cái thứ hai là, haizzz, xe gì mà ko có bluetooth USB (fail toàn tập), thứ 3, công nhận giá cao quá....

Nhưng bỏ qua cái giá, nói Toureg là xe cỏ thì hơi thiếu hiểu biết. Đi test đi rùi biết nó có cỏ ko hehe.
Khách khi mua Touareg nay muốn lắp bluetooh hãng hỗ trợ không mất phí cụ ạ.
Chưa được chuẩn lắm, nhưng kết nối Bluetooh , đọc USB, nghe gọi, Viêtmap, hỗ trỡ coi được video nữa đấy a.

Hạng C
21/1/12
591
5.200
93
  • Like
Reactions: super7series
Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
cái bài tào lao, gom chung tất cả SUV vô 1 phân hạng. vãi nồi. Thế hóa ra chiếc touareg thần thánh nhà em cùng phân hạng với 1 chiếc xe tàu Haima 300-400 triệu à?
Hihi.
Bác lại xem không kỹ rồi ạ. Người ta có chốt 1 câu.
Đây chỉ là phân loại chung. Trong dòng này còn chia ra có loại như hạng nhỏ, hạng trung và cỡ lớn. Xe bình dân và xe sang.
Nằm cùng phân khúchay gọi là chung mâm - Phân khúc J- SUV.
Nhưng phân hạng với nhau.
- Em làm 1 bản ví dụ cho bác hiểu luôn.
Trong đia lý nếu phân chia theo kinh tế sẽ phân chia : Nước phát triển, Nước đang phát triển, Nước nghèo. ( Giống như Ô TÔ : Phân khúc B,C, E,...)
- Đơn cử các anh trong Nước phát triển : Nga, Mỹ, Nhật, Canada.
Trong những nước này vẫn có những người : vô gia cư, nghèo, khá, giàu, rất giàu
Dù là nguòi vô gia cu hay rất giàu nó cũng năm trong NƯỚC Đang Phát Triển thôi.
Bác đã hiểu chưa ạ.

Hạng C
21/1/12
591
5.200
93
Hihi.
Bác lại xem không kỹ rồi ạ. Người ta có chốt 1 câu.
Đây chỉ là phân loại chung. Trong dòng này còn chia ra có loại như hạng nhỏ, hạng trung và cỡ lớn. Xe bình dân và xe sang.
Nằm cùng phân khúchay gọi là chung mâm - Phân khúc J- SUV.
Nhưng phân hạng với nhau.
- Em làm 1 bản ví dụ cho bác hiểu luôn.
Trong đia lý nếu phân chia theo kinh tế sẽ phân chia : Nước phát triển, Nước đang phát triển, Nước nghèo. ( Giống như Ô TÔ : Phân khúc B,C, E,...)
- Đơn cử các anh trong Nước phát triển : Nga, Mỹ, Nhật, Canada.
Trong những nước này vẫn có những người : vô gia cư, nghèo, khá, giàu, rất giàu
Dù là nguòi vô gia cu hay rất giàu nó cũng năm trong NƯỚC Đang Phát Triển thôi.
Bác đã hiểu chưa ạ.

tóm lại chỗ nào nó nói touareg nhà em cùng phân khúc xe sang?

Hạng C
31/5/11
528
626
123
tóm lại chỗ nào nó nói touareg nhà em cùng phân khúc xe sang?
http://www.caranddriver.com/volkswagen/touareg
There is only one Volkswagen model that the brand characterizes as a luxury vehicle: the Touareg.
http://www.motortrend.com/cars/volkswagen/touareg/
The Volkswagen Touareg is a midsize two-row SUV that competes with more expensive luxury models. From its strong engines, high-quality interior, solid build structure, and off-road prowess, the Touareg has made a name for itself in the luxury SUV segment for those willing to look beyond the non-premium Volkswagen badge.

Trước khi bác dèm pha em thì bác nhớ cho là cái này là hãng họ tự định vị sản phẩm, đi kèm theo đó là chất lượng, giá cả. Em chạy rồi thì thấy ít nhất là nó sang hơn hẳn cái logo VW đấy...