Hạng F
24/11/13
9.041
53.595
113
Hía hía…Hắn bị tẩu hỏa nhập ma nặng gòi đó!!!. Em đã từng lậm vào chơi DSRL khỏang 4-5 năm, sau đó lao vào Audio Hi-end cũng cỡ đó thời gian. Kết luận….khổ vợ, khổ con, éo được cái rì hết……Bây giờ mê ô tô cả nhà được hưởng!!! kekeke…..:3dcuoi:
Cái ở giữa Gà giống e, nhưung giừo Gà ngưng còn mình e mà e nghỉ luôn gòi, coi phim là chính thôi :)
Đúng là đại gia Dầu Khí có khác, chơi cái gì cũng tốn lúa

Hạng F
24/11/13
9.041
53.595
113
E nói a rồi, mua cái Sony Nex 7 xài là được rồi, có 20 chai thôi. Đáp ứng đầy đủ nhu cầu, chụp ban đêm tốt, gọn nhẹ. Hồi xưa e định mua cái Canon 5D, nhưng ông bạn cho e mượn xài 1 tuần cái 7D của ổng, lích kích đủ thứ nào ống kính, tripod tùm lum hết. Sau 1 tuần e nản luôn, mua cái Sony Nex 5N xài cho nó lành. Mà bg đi đâu chơi e còn ngại mang theo. Suy ra đỉnh cao của nhiếp ảnh là dùng điện thoại chụp :D
Mà bữa có lấy ra chụp k, thấy chụp cũng xấu chứ đâu có đẹp :3dcuoi:
Cứ kiếm cái Iphone chụp là ok rồi hé , hay Sony , Sam sung cũng đc

Hạng F
15/11/14
10.731
94.497
113
56
Sài Gòn
Không bác ơi. Em không nói chắc cho bác được nên chọn con nào tốt hơn. Nhưng cái em chắc chắn giữa 2 máy đó, không ai nói được máy nào chụp đẹp hơn.
Máy ảnh vài triệu 1 cái thì có máy đẹp máy xấu. Nhưng dslr 4 5 chục triệu thì chuyện đẹp xấu em bỏ qua vì thiên tài của thế giới này dù làm cho nikon hay canon cũng chế được máy ảnh cỡ như vậy mà thôi, ko có hơn nữa. Thậm chí nếu so ảnh của 5D mark III và 700D mười mấy triệu mắt thường bác cũng khó thấy khác (ISO thấp, điều kiện hoạt động tối ưu - em không nói ống kính hay cảm biến nhỏ hay lớn gì nha, không mấy bác kia lại bắt lỗi em :D)
Bác cứ tin em, một dslr 4 5 chục triệu sẽ cho bác nhiều khả năng sáng tạo hơn so với dslr mười mấy triệu, chứ k phải ảnh ra đẹp hơn
Vậy chọn cái nào đây???
810 __45 mới tinh ko bảo hành.
5Dlll __50 bh 1 năm
??????????????????

Hạng F
12/11/14
5.491
33.954
113
Mà bữa có lấy ra chụp k, thấy chụp cũng xấu chứ đâu có đẹp :3dcuoi:
Cứ kiếm cái Iphone chụp là ok rồi hé , hay Sony , Sam sung cũng đc
Vậy chọn cái nào đây???