Hạng C
22/12/14
559
834
93
Bẩm các bác, xe bán tải của em chủ yếu toàn để trong nhà, nhà em lại hướng giữa Tây và Tây Nam, nên khoảng 2h chiều là mặt trời chiếu chếc vào trong nhà trúng mông của vợ 2 nhà em. Cụ nhà em dọa: "Mày không che cho vợ 2 của mày thì vài năm nữa mông vợ mày sẽ bị đổi màu đấy".

Theo các bác thì có cần thiết phải che không ạ? Xe của em màu đỏ ớt ạ.

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bẩm các bác, xe bán tải của em chủ yếu toàn để trong nhà, nhà em lại hướng giữa Tây và Tây Nam, nên khoảng 2h chiều là mặt trời chiếu chếc vào trong nhà trúng mông của vợ 2 nhà em. Cụ nhà em dọa: "Mày không che cho vợ 2 của mày thì vài năm nữa mông vợ mày sẽ bị đổi màu đấy".

Theo các bác thì có cần thiết phải che không ạ? Xe của em màu đỏ ớt ạ.
Nhà em hướng tây nam, nên cái sân 5x5 ăn trọn nắng, chiều xế nắng vào 1/2 phòng khách, em lợp tole sân nhưng xe vẫn nắng, ban đầu thấy xót xe nhưng riết rồi quen, nhiều hôm ra nóng quá cái giá treo Cam nó rơi xuống, nhưng em vẫn ko che bạt, vài năm sau xuống màu em đi sơn lại cho mới.

Hạng B2
10/6/15
132
367
63
48
Xe e để trong bãi không có nắng nhưng bụi kinh khủng do bve lười làm vs, e vẫn phủ bạt khi nào đi mở ra lấy chổi "lông gà" quét sơ qua là sạch bong :D

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Xe e để trong bãi không có nắng nhưng bụi kinh khủng do bve lười làm vs, e vẫn phủ bạt khi nào đi mở ra lấy chổi "lông gà" quét sơ qua là sạch bong :D
Thế thì bác kỳ công thật, em đi công tác 6 tuần trước khi đi che vạt cẩn thận, khi về xe đầy bụi hỏi vợ... bạt đâu, gió bay.... giờ nằm trong tủ dày dép.

• Like
Reactions: 51A-989.39`
Hạng C
22/12/14
559
834
93
Nhà em hướng tây nam, nên cái sân 5x5 ăn trọn nắng, chiều xế nắng vào 1/2 phòng khách, em lợp tole sân nhưng xe vẫn nắng, ban đầu thấy xót xe nhưng riết rồi quen, nhiều hôm ra nóng quá cái giá treo Cam nó rơi xuống, nhưng em vẫn ko che bạt, vài năm sau xuống màu em đi sơn lại cho mới.

Cảm ơn bác, thế xe bác đã để được bao nhiêu lâu rồi ạ? Màu sơn đã xuống chưa ạ?

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cảm ơn bác, thế xe bác đã để được bao nhiêu lâu rồi ạ? Màu sơn đã xuống chưa ạ?
Gần 1 năm, chưa xuống sắc 1 tý nào đi đc 6000km nhưng cản trước chuẩn bị đi sơn lại lần 2, lần 1 xe máy quẹt nhẹ xót ruột đi sơn lại, lần này bị xe máy đổ vào nặng hơn tý nhưng đã 2 tháng kệ nó.
Bị 1 vết lõm tróc sơn và 1 vết ọp chỗ ngón tay nhưng ko tróc sơn.
Nói có bằng chứng nè.
Có cần che bạt cho ô tô?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng C
22/12/14
559
834
93
Có bác nào có kinh nghiệm về việc này nữa không ạ? Em thấy ở HN hoặc SG xe để ngoài trời ra mà, cá nhân em thì không nghĩ là nó sẽ xuống sắc rõ rệt, nhưng mà chẳng có dẫn chứng nào thuyết phục cả :(

Hạng C
22/12/14
559
834
93
Ko muốn che mông thì che mái.

Dạ, cảm ơn ý kiến của bác, nhưng nhà em sát mặt đường, ốp đá mặt trước rồi, lắp mái hiên thì không được ạ, nhà em lại dùng cửa cuốn, nên cũng không khép cửa được :(

Hạng C
19/4/13
579
634
93
Dạ, cảm ơn ý kiến của bác, nhưng nhà em sát mặt đường, ốp đá mặt trước rồi, lắp mái hiên thì không được ạ, nhà em lại dùng cửa cuốn, nên cũng không khép cửa được :(
Một là "một đời ta, 3 đời nó", không thành vấn đề. Hai là điều kiện thế thì bác mua cái bạt che mông lại cho xe bền, đẹp.