Thảo Luận Chung Có cho ép vào không?

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com
Em đi ở HCM, gặp đèn xanh đèn đỏ thì mình nối đuôi vào - nhưng em thấy một số bác thì đá đèn xi-nhanh trái rồi phi vù vù vào lane trong. Sau đó:
- Qua ngã tư rồi thì đá đèn nhanh trái, và ép vào trước mình một cách vô tội vạ
- Có khi, chưa qua ngã tư, cũng ép vào trước đầu mình thẳng thừng luôn.

Như thế, theo các bác là mình có cho họ ép vào không, hay cứ đường mình mình phan lên.

Hạng B2
2/8/05
345
2.245
93
TP HCM
RE: Có cho ép vào không?

Em toàn nhường cho họ vào, cũng tức thật nhưng nhanh chậm hơn nhau chả bao nhiêu, đụng nhau lại sinh chuyện bực mình .

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48

Bác nào xin đàng hoàng thì em cho, không xin thì không cho, vì đôi khi em cũng làm vậy.
Nhưng nhiều khi bác không cho, nhưng nó chen vào được phần đầu vào thì cũng phải chịu thôi

Tập Lái
7/8/08
38
0
0

Tối đi Jakarta -Indo, ở đó kẹt xe nhiều, nhưng tài xế rất có ý nhường nhau, không cố len đường như ở ta, mà cảnh sát toàn đứng ở chổ dễ thấy, không nấp trong bụi rậm như bên mình.(Tuy nhiên dân họ, các mặt khác dân họ cũng không văn minh hơn là mấy)

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Dân ta ý thức đấu tranh cao nên giành nhau từng tấc từng tấc đường [:eek:]

Hạng C
13/2/08
557
11
18

mấy tài xế mà chơi chiêu đó là cũng thuộc liều rồi... nên nhịn tí các Bác ah!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Cũng nhiều xe không phải do cố tình vượt phải cho nhanh đâu bác, mà do nhiều khi qua ngã tư, nhiều xe trước nối đuôi quá mà họ thì đang giữa ngã 4 rồi, không thoát được, để tránh kẹt xe đành phi liều lane trong để trống ngã 4 thôi bác. Vì vậy: nhường thôi, ăn thua đủ làm gì, có lúc mình cũng bị mà.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Vụ này em cũng thấy, nếu họ đã lấy đầu vào rồi thì bác có muốn lên cũng kô được. Cái khó là đường VN nhỏ và chât lắm xe 4B và 2B chạy tùm lùm và thiếu ý thức. Nên nhịn 1 chút cho nó êm đẹp, đôi khi cũng hơi bực thât.