Thảo Luận Chung Có cho ép vào không?

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: Có cho ép vào không?

1 điều nhịn 9 điều lành mà bác có nhiều lúc mình sẽ rơi vào hoàn cảnh nằm giữa ngã tư thì mình phải chạy vào trong cho khỏi kẹt đường vấn đề là khi xin vào có đánh xi nhan k vì em ghét nhất là thằng nào chen vào mà k xi nhan nhưng ghét thì ghét vậy thôi chứ em vẫn nhường bởi có va qụet gì thì mình cũng phiền phức ( bác cứ nghĩ mình chén kiểu nó chén sành đụng vào mình lỗ ) thì sẽ bớt tức hơn đó bác

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Nên nhường một tý, chả sao đâu, vì chính tui có lần buộc phải làm vậy: đang đến ngã tư, gặp đèn đỏ, dừng lại; đèn xanh, rẽ trái, vừa rẽ trái thì hởi ơi gặp một đoàn 4B nối đuôi nhau (do bị kẹt đèn đỏ phía trước) dài đến tận ngã tư mà tui vừa rẽ vào. Trường hợp này làm sao đây: do đã rẽ vào rồi, trở ra không được, mà nuối đuôi vào thì dòng xe càng dài ra quá nữa ngã tư, gây cản trở giao thông, do vậy buộc phải phi thẳng lên trên, đá si nhan trái, cắm mũi xin vào thôi.

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Tốt nhất cứ nhường nhau tí cho nó lành, nhủ thầm làm điều thiện cho xong việc. Cứ nghĩ chắc bác ấy gấp hơn mình, biết đâu đau bụng lắm rồi không giải tỏa được, chạy nhanh về kẻo ... nó đầy ra xe! :D Cũng lắm lúc buộc phải nhường ...vì nó to quá, chỗ mình ngồi chỉ ngang cái bánh nó thôi. Có lần vào bùng binh cầu vượt An Sương, đang tung tăng đúng luật thì nhìn ngang một chú mang tên là "RÁC" cắt xẹt ngat đầu Zace, thoáng cái nó đã chặn ngang đầu mình. Thắng lại, mời ông qua cho con còn đi tiếp!!:D

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Thường thì tui nhường nếu gặp người xin đàng hoàng tử tế.. Mới đây tui vừa bị một chú taxi Mai Linh xỉa ngay mũi chen ngang dòng xe đang vào bùng binh Lăng Cha Cả.. Trời thì mưa to và trong người cũng đang tưng tưng sau chầu uống nên tui bực mình không chịu nhường.. Hậu quả là chú ta phải đánh ra lại sau khi đã chạm nhẹ 2 đầu xe. Sáng hôm sau xem lại đầu xe mình thì trầy mất một miếng bằng bàn tay, dính sơn Mai Linh xanh lè... Mang vào garage tút lại mất nửa chai!! Nghĩ lại thấy mình dại quá, đúng là có chút men làm mình "đổi tính" thiệt. cũng là một bài học để nhớ.:)

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

Em cũng hay làm cái trò này,các bác thông cảm.Mà không phải tai em nữa. Tai trường học của con vợ cả cho h/s về sớm quá làm em phải làm như vậy. Em thì có tật mê chơi,hay quên. Bởi vậy em gặp bác nào như vậy em nhường gấp!!!!!!

Hạng B2
24/2/07
134
202
43

Các bác mà đi từ Bình Dương về thường xuyên như em, em cá là các bác sẽ không nhường- đoạn Đinh Bộ Lĩnh và Bạch Đằng

Hạng C
21/10/07
769
2.786
123

Nhường hết bác ạ, mình chả có gì gấp gáp cả.:D

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Em đi mà có kẹt xe thì cố gắng dí sát vào đít thằng trước không cho xe nào chen vô nhất là xe máy. Có khi xe trước dọt lên nhanh quá mình chưa dí lên kịp thì nó chen vào thì mình cũng nhường thôi, biết làm sao được. Khi kẹt xe mình thì cứ đúng luật nối đuôi vậy mà cứ chen ngang, hỏi sao không tức chứ.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Kiểu này làm mình rất dễ điên các bác ạ, em toàn bị taxi chơi chiêu này, mình chịu phải nhường họ thôi vì nếu mình không nhường mà lấn lên nữa thì chắc chắn sẽ va chạm, vợ hai sẽ bị thương tích, nhìn xót lắm :(