Thảo Luận Chung Có cho ép vào không?

Hạng C
21/10/07
769
2.785
123
RE: Có cho ép vào không?

Trích đoạn: bestwestnmq
cái này y chang văn hoá xếp hàng trong siêu thị. các bác có ai gặp trường hợp, mình đang chờ tính tiền thì có người chen lên đòi tính trước. hỏi ra thì nói gửi tạm giỏ tính tiền ở quầy thu ngân, vừa mới chạy vào lấy thêm hàng nên ra trễ. trong khi nãy giờ mình xếp hàng chờ mệt chết cha, còn họ thì để hàng đó rồi đi lựa hàng tiếp. nếu vậy thì mai mốt, em đi siêu thị, mua tạm vài món đồ rồi bê ra để quầy thu ngân, sau đó vô lựa đồ tiếp. khi nào xong rồi mang ra chỉ đây, đồ tui để tính tiền ở đây nãy giờ, giờ fải cho tui tính trước. các bác nghĩ sao???
Cái này chuyện bình thường thôi bác ợ, mấy thím cứ chen ngang suốt với lí do đồ mình ít, tính tiền lẹ nên ưu tiên, mấy con thu ngân cũng chả nói gì. Vài lần em nhắc nhỡ lịch sự thì gần như là muốn cãi nhau. Sau em cứ nhìn cười cười, thì lại bị lườm cho mấy phát với đôi mắt hình viên đạn. :D

Hạng C
24/10/05
771
1.220
93
HCMC

chết cười với bác này :D:D:D

Trích đoạn: 2fast2fear

Em là người cố gắng đi đúng luật nên em cũng rất ghét mấy vụ tạt đầu xe.

Thỉnh thoảng tắc đường gặp chú nào có biểu hiện tạt ngang tạt ngửa là em trả vờ mới lái, kéo ghế lên ôm thật sát vô lăng vào ngực.
Khi chú ấy tạt vô thì em ngắt côn rú ga ầm lên và mặt hết sức căng thẳng. 10 lần thì 9 lần em đẩy được các chú ấy vô làn trong :D Có hôm đi với vợ cả - em nó đang uống nước còn phì cả vào chai vì bùn cười :D

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41

Mấy năm trước lúc mới có bằng e đi vào bùng binh cây gõ trên đường hùng vương hướng ra khỏi TP, lúc đó bùng binh đang kẹt xe. E bám theo đít xe trước thì vào tới bùng binh thì đứng lại vì k đi tiếp được. Một chú 2b đang rẽ trái đứng đó đưa bánh xe trước vào kẽ hỡ giữa xe trước và xe em :(vì khoảng cách e chừa rất nhỏ nên chú wa k đc. Vì lo canh xe xe trước chạy là e chạy theo mà k để ý chú 2b nên khi e nhích tới thì đụng nhẹ vào nhưng e thắng lại kịp vì e nhích chậm nên 2b k ngã chỉ mất thế và hơi nghiêng xe, thế la chú ấy đứng lại đập nắp capo xe em và chưởi quá trời. Lúc đó xxx đang đứng ở gần đó nên e cũng hơi rung![&:] Bố e bảo cứ ngồi yên trong này đừng đi ra, chú 2b đứng chưởi xong rùi đi! Chắc tại trưa nắng nóng nên chú 2b lên cơn hà các bác nhỉ?[8D]
E làm vậy có gì sai k các bác?[8|]

Hạng B2
28/3/08
121
0
0

theo em thì cứ nhường nhịn nhau là xong cả, nhân quả mà, hôm nay bác không vội nên khi thấy người khác chèn vào bác mắng ngưới ta này nọ, rồi có 1 ngày bác bận việc hay lỡ lấn tuyến mà thấy XXX trước mặt ( nhưng XXX chưa thấy bác, vậy bác có chèn vào không????? NHÂN QUẢ, thiện tai thiện tai...

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: huytg073
Mấy năm trước lúc mới có bằng e đi vào bùng binh cây gõ trên đường hùng vương hướng ra khỏi TP, lúc đó bùng binh đang kẹt xe. E bám theo đít xe trước thì vào tới bùng binh thì đứng lại vì k đi tiếp được. Một chú 2b đang rẽ trái đứng đó đưa bánh xe trước vào kẽ hỡ giữa xe trước và xe em :(vì khoảng cách e chừa rất nhỏ nên chú wa k đc. Vì lo canh xe xe trước chạy là e chạy theo mà k để ý chú 2b nên khi e nhích tới thì đụng nhẹ vào nhưng e thắng lại kịp vì e nhích chậm nên 2b k ngã chỉ mất thế và hơi nghiêng xe, thế la chú ấy đứng lại đập nắp capo xe em và chưởi quá trời. Lúc đó xxx đang đứng ở gần đó nên e cũng hơi rung![&:] Bố e bảo cứ ngồi yên trong này đừng đi ra, chú 2b đứng chưởi xong rùi đi! Chắc tại trưa nắng nóng nên chú 2b lên cơn hà các bác nhỉ?[8D]
E làm vậy có gì sai k các bác?[8|]
Bây giờ Chí Phèo thời @ nhiều vô kể, không chỉ ở lò gạch các làng quê, mà còn chạy xe máy búa xua ở các đô thị, thành phố lớn, và cả ở Thủ đô Hà Nội ngàn năm văn vật nữa. Thôi, tránh voi chẳng xấu mặt nào, bác ạ. [&:] :mad: [8|] ;)