Thảo Luận Chung Có cho ép vào không?

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113
RE: Có cho ép vào không?

còn khi lái 4bánh, em biết thằng nào đòi vào là còn lâu em cho nó vào. có mà quẹt xe em thì ok chơi luôn. bảo hiểm lo, gọi CA xuống, lỗi nó fạt cũng 200 400k, đó là chưa gây tai nạn, nó đã qụet xe em nghĩa là gây tai nạn rồi thì chơi cho nó bị giam xe hay giam bằng luôn
nó bị giam xe thì xe bác cũng bị giam chung :) ở VN này k có cái gọi là luật ai sai ai đúng đâu xxx cứ có tai nạn là giam 2 xe trước rồi tính, lúc đó bác có xe 1 2 ngày thêm chạy lên chạy xuống rắc rối mất thời giờ nếu vậy sao không nhường nhau 1 tí cho yên chuyện ...

cái này y chang văn hoá xếp hàng trong siêu thị. các bác có ai gặp trường hợp, mình đang chờ tính tiền thì có người chen lên đòi tính trước. hỏi ra thì nói gửi tạm giỏ tính tiền ở quầy thu ngân, vừa mới chạy vào lấy thêm hàng nên ra trễ. trong khi nãy giờ mình xếp hàng chờ mệt chết cha, còn họ thì để hàng đó rồi đi lựa hàng tiếp. nếu vậy thì mai mốt, em đi siêu thị, mua tạm vài món đồ rồi bê ra để quầy thu ngân, sau đó vô lựa đồ tiếp. khi nào xong rồi mang ra chỉ đây, đồ tui để tính tiền ở đây nãy giờ, giờ fải cho tui tính trước. các bác nghĩ sao???
nếu bác thích thì bác cứ làm như thế bởi lâu lâu cũng chỉ có 1 vài trường hợp,nhiều khi người ta đã xếp hàng cả tiếng rồi bây giờ quên mua có 1 món k lẽ phải bỏ hết ra để xếp hàng lại từ đâu nên thôi nhường 1 tí có sao, cũng có lúc bác mua gì đó xong bác quên thì bác cũng chạy ra lúc đó bác có muốn ai đó nhường bác hay không? đi siêu thị chỉ ghét nhất trường hợp từ đằng sau chen thẳng lên trên thôi chứ chuyện người ta quên chạy ra rồi 1 hồi chạy vào thì em nghĩ có thể thông cảm được ...

dân ta tình cảm là chính nên nểu trường hợp nào thông cảm nhường được thì ta cứ nhường hơn thua nhau làm chi như bên người ngoài cái gì cũng kiện nhau đụng nhau rầm rầm chết thì thôi như vậy cũng có hay ho gì ...

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: insight

Em đi ở HCM, gặp đèn xanh đèn đỏ thì mình nối đuôi vào - nhưng em thấy một số bác thì đá đèn xi-nhanh trái rồi phi vù vù vào lane trong. Sau đó:
- Qua ngã tư rồi thì đá đèn nhanh trái, và ép vào trước mình một cách vô tội vạ
- Có khi, chưa qua ngã tư, cũng ép vào trước đầu mình thẳng thừng luôn.

Như thế, theo các bác là mình có cho họ ép vào không, hay cứ đường mình mình phan lên.

Nhiều lúc thì phải nhường cho xong thôi chứ thực sự em chúa ghét những người đi đứng kiểu này. Bao nhiêu người đang lần lượt xếp hàng mà lại cố tình chen lên trước là sao? Một phần cũng là do cái nền giáo dục :(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: nguoikhonglo

còn khi lái 4bánh, em biết thằng nào đòi vào là còn lâu em cho nó vào. có mà quẹt xe em thì ok chơi luôn. bảo hiểm lo, gọi CA xuống, lỗi nó fạt cũng 200 400k, đó là chưa gây tai nạn, nó đã qụet xe em nghĩa là gây tai nạn rồi thì chơi cho nó bị giam xe hay giam bằng luôn
nó bị giam xe thì xe bác cũng bị giam chung :) ở VN này k có cái gọi là luật ai sai ai đúng đâu xxx cứ có tai nạn là giam 2 xe trước rồi tính, lúc đó bác có xe 1 2 ngày thêm chạy lên chạy xuống rắc rối mất thời giờ nếu vậy sao không nhường nhau 1 tí cho yên chuyện ...

cái này y chang văn hoá xếp hàng trong siêu thị. các bác có ai gặp trường hợp, mình đang chờ tính tiền thì có người chen lên đòi tính trước. hỏi ra thì nói gửi tạm giỏ tính tiền ở quầy thu ngân, vừa mới chạy vào lấy thêm hàng nên ra trễ. trong khi nãy giờ mình xếp hàng chờ mệt chết cha, còn họ thì để hàng đó rồi đi lựa hàng tiếp. nếu vậy thì mai mốt, em đi siêu thị, mua tạm vài món đồ rồi bê ra để quầy thu ngân, sau đó vô lựa đồ tiếp. khi nào xong rồi mang ra chỉ đây, đồ tui để tính tiền ở đây nãy giờ, giờ fải cho tui tính trước. các bác nghĩ sao???
nếu bác thích thì bác cứ làm như thế bởi lâu lâu cũng chỉ có 1 vài trường hợp,nhiều khi người ta đã xếp hàng cả tiếng rồi bây giờ quên mua có 1 món k lẽ phải bỏ hết ra để xếp hàng lại từ đâu nên thôi nhường 1 tí có sao, cũng có lúc bác mua gì đó xong bác quên thì bác cũng chạy ra lúc đó bác có muốn ai đó nhường bác hay không? đi siêu thị chỉ ghét nhất trường hợp từ đằng sau chen thẳng lên trên thôi chứ chuyện người ta quên chạy ra rồi 1 hồi chạy vào thì em nghĩ có thể thông cảm được ...

dân ta tình cảm là chính nên nểu trường hợp nào thông cảm nhường được thì ta cứ nhường hơn thua nhau làm chi như bên người ngoài cái gì cũng kiện nhau đụng nhau rầm rầm chết thì thôi như vậy cũng có hay ho gì ...

tất nhiên là em lun nhường nếu họ lịch sự nói chuyện đàng hoàng. thậm chí nhiều lần em nhường cho ng ta khi ng ta mua có 1 vài món đồ lặt vặt lên tính tiền trước mà chả thấy làm khó chịu bởi vì họ lịch sự xin fép đàng hoàng. còn như em nói ở trên, thái độ trịch thượng và fải nhường cho họ tính trước là lẽ đương nhiên thì hỏi sao em ko bực. nếu em có quên 1 món thì:
1 là lần sau em mua.
2: còn nếu đã quay lại thì fải xin fép người đang đc tính tiền đàng hoàng và fải xin lỗi vì đang ở lượt tính tiền ng ta mà. nếu ng ta ko cho thì cũng đành chịu xếp hàng lại vì lỗi là của mình, ko trách ai đc.
3: nếu em quên thì khi tính tiền em em nói thâu ngân khoan tính em 1 lát, tính cho ng sau trước để chạy vào lấy 1 món xong ra tính ngay. có gì đâu, máy tính tiền thâu ngân nó có hoãn tính tiền khách này đế tính khách khác, sau đó quay lại tính tiếp đc mà.

cái chính em nói là cách những người để giỏ đồ vào lấy đồ ra tính tiếp cư xử thế nào thôi

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Em là người cố gắng đi đúng luật nên em cũng rất ghét mấy vụ tạt đầu xe.

Thỉnh thoảng tắc đường gặp chú nào có biểu hiện tạt ngang tạt ngửa là em trả vờ mới lái, kéo ghế lên ôm thật sát vô lăng vào ngực.
Khi chú ấy tạt vô thì em ngắt côn rú ga ầm lên và mặt hết sức căng thẳng. 10 lần thì 9 lần em đẩy được các chú ấy vô làn trong :D Có hôm đi với vợ cả - em nó đang uống nước còn phì cả vào chai vì bùn cười :D

Hạng B2
2/1/08
164
0
16

xe nào ép vô e ép côn rú ga cho xe tới sát đít xe trước, cứ để thẳng xe mà tới, xe nào chui vô thử xem mũi ai cứng hơn nào,
, vì e đi Jeep A2 mà,
,

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Bác nào xin đàng hoàng thì em cho, không xin thì không cho, vì đôi khi em cũng làm vậy
Tui ở tỉnh lẻ, gặp mấy cụ xe be, xe tải...họ không thèm xin tui cũng tự nguyện cho.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Tôi thấy chạy xe hơi ở mấy thành phố lớn (Hà Nội, tp HCM...) thì không thể đi nhanh được, nhất là so với 2B (luồn lách, quay đầu cũng nhanh hơn 4B).

Nên tôi quan niệm là: khi chạy 4B thì mình không thể vội được, đi đâu cũng phải tính dư thời gian 15-20 phút. Vì vậy trong hầu hết các trường hợp là tôi nhường, đi chậm 1 chút, lấy thời gian dư bù vào.

Nhanh chậm 5-10 giây lúc này chẳng để làm gì, an toàn cho vợ 2 là quan trọng hơn, các bác ạ. :D

Hạng D
30/6/08
1.505
67.614
113
59

Trích đoạn: baosinh

Tôi thấy chạy xe hơi ở mấy thành phố lớn (Hà Nội, tp HCM...) thì không thể đi nhanh được, nhất là so với 2B (luồn lách, quay đầu cũng nhanh hơn 4B).

Nên tôi quan niệm là: khi chạy 4B thì mình không thể vội được, đi đâu cũng phải tính dư thời gian 15-20 phút. Vì vậy trong hầu hết các trường hợp là tôi nhường, đi chậm 1 chút, lấy thời gian dư bù vào.

Nhanh chậm 5-10 giây lúc này chẳng để làm gì, an toàn cho vợ 2 là quan trọng hơn, các bác ạ. :D
Em nhất trí theo quan điểm của bác , một câu nhịn chín câu lành .hơn thua nhau làm giè

Hạng B2
22/9/07
171
2
18

Em nhường đường thành thói quen rồi! :D

Hạng B2
24/2/07
134
202
43

Bác đi đúng đường gần 20 phút bác mới len tới gấn ngã tư, anh khác chạy lane trong phi ầm ầm từ dưới lên xong chen ngang đầu vào xe bác mà không thèm làm dấu xin đường với bác một tiếng, bác nghĩ sao