Thảo Luận Chung Có cho ép vào không?

Hạng F
5/3/05
8.717
74.989
113
đây
RE: Có cho ép vào không?

nó chui cái đầu xéo xéo vô rồì thì không nhường không đc

không muốn nhường thì khi nó đang vượt trái cố ép nó vào trong bằng cách nhích vào từ từ, nó sẽ bỏ ra sau mình:D

nhưng mà kệ, cho nó vào, đừờng đã chật thế cũng chả đi nhanh hơn mình đc, chen nhau quệt một cái lại rách việc

em thì cứ xe tải, bus, taxi, xe... củ chuối thì em nhường tất :D

Hạng C
13/2/08
557
11
18

E có tinh chiêu này mình canh ngã tư nào hay có xxx .... mình k cho nó ép vô, rồi tạo cơ hội cho xxx ghi bàn... Chắc mình phải làm vậy để bớt mấy bác tài chạy xe kiểu này.

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Mình thì cứ bám sát đuôi xe trước để không cho chen vào. Nếu xe trên đã chen đầu vào được thì phải nhường thôi :D
Xe mình đời 88 thì đâu sợ va quẹt gì kể cả taxi (tuy nhiên bus và tải nhẹ thì cũng phải kính đối phần)

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

thực thì em cũng nhường thôi - mấy tài xế đi kiểu này họ cũng kinh nghiệm lắm rồi, kê đầu vào ở cái điểm mà mình không nhường không được.

post lên đây, thấy đa số anh em cũng nhường. He he, thôi thì một câu nhịn 11 câu lành vậy

Tập Lái
22/7/08
21
1
0
sài gòn

theo tui nghĩ, đó là đạo đức lái xe. Mình nhường nhịn một tí thì bác tài cũng sẽ cảm kích và áy náy về việc chen ngang của mình. đôi khi tui cũng rơi vào tình huống như vậy nên mới hiểu cảm giác thế nào.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

thật sự xin lỗi các bác, kỉêu chạy xe này là kiểu chạy xe em ghét nhất.

trước đây trên os hình như cũng nói đến vấn đề này, và nói đây là văn hoá. mọi người ai cũng đứng chờ đúng làn của mình để đi. nhưng lại có những kẻ đến trễ lại muốn về sớm. thấy hơi đông là tạt fải vượt rồi 1 lúc sau tạt vào lại. thậm chí khi vào lane 2 bánh mà nó còn bấm còi đuổi 2 bánh đi cho nó chạy nữa. (*^*&^ nếu em đi 2 bánh mà có thằng nào chạy sau vậy là em chạy thật chậm, đếch cho nó qua. nó ngon nó ủi em thử xem. em đảm bảo nó nó lên đường với em. hồi trước em từng suýt chơi 2 thằng taxi về vụ này rồi, trong đó có 1 thằng đang lái chở 2 người nước ngoài, nó lạng ra lạng vô vừa cười nói với 2 vị khách ấy, đếch biết 2 ng ấy cười cái gì? cười cho dân mình lái xe như vua chăng?

còn khi lái 4bánh, em biết thằng nào đòi vào là còn lâu em cho nó vào. có mà quẹt xe em thì ok chơi luôn. bảo hiểm lo, gọi CA xuống, lỗi nó fạt cũng 200 400k, đó là chưa gây tai nạn, nó đã qụet xe em nghĩa là gây tai nạn rồi thì chơi cho nó bị giam xe hay giam bằng luôn

cái này y chang văn hoá xếp hàng trong siêu thị. các bác có ai gặp trường hợp, mình đang chờ tính tiền thì có người chen lên đòi tính trước. hỏi ra thì nói gửi tạm giỏ tính tiền ở quầy thu ngân, vừa mới chạy vào lấy thêm hàng nên ra trễ. trong khi nãy giờ mình xếp hàng chờ mệt chết cha, còn họ thì để hàng đó rồi đi lựa hàng tiếp. nếu vậy thì mai mốt, em đi siêu thị, mua tạm vài món đồ rồi bê ra để quầy thu ngân, sau đó vô lựa đồ tiếp. khi nào xong rồi mang ra chỉ đây, đồ tui để tính tiền ở đây nãy giờ, giờ fải cho tui tính trước. các bác nghĩ sao???

Hạng F
5/3/05
8.717
74.989
113
đây

sao chăng cái gì bác, tùy trường hợp thôi

rồi có một ngày bác từ lề đi ra, xe kéo dài dằng dặc cả cây số, bác cũng xi nhan chen vào hay đợi cả cây số xe đi qua? lúc đó ai biết bác chen lên hay từ lề đi ra mà nhường?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Lái xe sao khỏi có lúc cần sự giúp đở của các tay lái khác, trong điều kiện có thể nên nhường nhau tí, để lại chút nét đẹp khi cầm lái biết đâu tạo dần cái sự nhường cùng nhau khi tham gia gt trong hoàn cảnh xe cộ đường sá hiện nay. Có lẽ câu: "Một nhịn chín lành" phù hợp nhất khi lái xe trong lúc này.

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Thường thì tui nhường nếu gặp người xin đàng hoàng tử tế.. Mới đây tui vừa bị một chú taxi Mai Linh xỉa ngay mũi chen ngang dòng xe đang vào bùng binh Lăng Cha Cả.. Trời thì mưa to và trong người cũng đang tưng tưng sau chầu uống nên tui bực mình không chịu nhường.. Hậu quả là chú ta phải đánh ra lại sau khi đã chạm nhẹ 2 đầu xe. Sáng hôm sau xem lại đầu xe mình thì trầy mất một miếng bằng bàn tay, dính sơn Mai Linh xanh lè... Mang vào garage tút lại mất nửa chai!! Nghĩ lại thấy mình dại quá, đúng là có chút men làm mình "đổi tính" thiệt. cũng là một bài học để nhớ
Đấu với Taxi, chẹp chẹp, sai lầm.