Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó
Hôm qua em dừng xe ở đèn đỏ ngã 4 thì bị 1 em Lancer gala hôn 1 phát vào mông, kết quả là đầu xe em lancer bét nhè, toác hết két nước vỡ toàn bộ đèn và nắp cabaeu thì gập thành chữ V !khi đó xe em đang dừng sát vạch ngang đường và em kéo phanh tay nên khi bị hôn chỉ thấy giật lên 1 phát chứ không bị đẩy đi nhưng đuôi xe thì bị thiệt hại nặng, em nghĩ nếu không kéo phanh tay thì xe em có thể bị nhẹ hơn vì nếu bị hôn thì nó sẽ được đẩy trôi về phía trước!
có mấy cái hình em chụp bằng điện thoại lởm:
Có nên kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ

Hôm nay em mang vào đại lí Mit để lấy báo giá là 16 triệu VNĐ (chỉ thay cái bậc lên xuống phía sau và cái ốp cản sau, cửa sau gò lại nhưng em đang yêu cầu bảo hiểm là thay cả cửa sau, em mua bảo hiểm của VIA tưong đối cao nên chắc họ cũng chấp nhận)
À tiện đây cũng nói luôn với các bác lí do bác này hun vào mông em là do vừa lái vừa nhắn tin, chạy lúc đó chừng 45-50km/h gì đó và khi hun là gần như không phanh!

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.
RE: Có nên kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ

Hix, chia buồn với bác Du Canh nhé. Sao Mit làm đắt thế nhỉ? Anyway, vụ này bảo hiểm lo, mình chỉ mất thời gian thui.:mad:
Bác chụp ảnh bằng O2s cùi bắp phải hôn?;)

Còn vụ phanh tay, theo em thì vẫn nên bác ạ, và em vẫn thường làm thế trừ khi số giây trên đồng hồ đếm ngược còn ít. Một là do thói quen, hai là nếu bị hun vào mông như bác mà phía trước không phải là vạch trắng mà là 4B hay 2B thì còn khổ hơn bác ạ.

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

@Quangoto : Hơi đen đủi tí, may mà bị đúng ngày cuối tháng chứ bị hôm nay thì laị phải đi lại rón rén cả tháng:D
Cái vụ phanh tay cũng vì 1 phần là do ông lái lancer kia nói : nếu anh đừng kéo phanh tay thì xe em chắc cũng bị nhẹ hơn!
May mà cái mông vợ của em nó làm toàn bằng sắt dầy nên không sao, chứ như xe khác thì chắc tan mông rồi!

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Em chỉ khi nào đậu xe mới khéo thắng tay, còn dừng đèn đỏ thì cứ đạp thắng chân . Hồi đó mới biết lái cũng quên kéo thắng tay khi chạy , chạy thấy sao nặng và ì xe quá , nhìn lại mới thấy quên nhả thắng tay , lúc đó chạy cũng được chục m

Em mà trước và trong khi dừng đèn đỏ toàn ngó nghiêng gương hậu thôi phòng nhỡ trường hợp bị hôn đột ngột hoặc quên không dẫm phanh trôi vào đầu xe sau.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

em mới tập lái nhưng theo em dừng đèn đỏ cũng chỉ cần đạp phanh chân thôi. Chỉ nên dùng thắng tay khi dừng nơi đường dốc. Vụ tai nạn như bác ducanh gặp là khá hy hữu và do khách quan mà

Hạng C
26/3/07
743
3.868
93

chia buồn với bác. Nhưng em nghĩ mình giữ phanh chân là đủ. Em luôn làm vậy ở bất cứ chỗn nào có đèn + quan sát đủ các loại gương trong xe.

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Chia buồn với bác Ducanh, vẫn nên kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ chứ ạh - không thì bác bị dồn lên, phía trước là xe tải, hay vài bác 2B thì sao nhỉ ????? Chỉ nhẹ cho mỗi cái chú đâm vào đuôi xe bác thôi (mà bác ấy lại chính là nguyên nhân gây ra sự việc ). Kéo phanh tay vẫn an tòan hơn đấy.

Hạng B2
7/9/07
146
0
0

Bác tvson nói đúng lắm đấy.