Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội
RE: Có nên kéo phanh tay khi dừng đèn đỏ

em thì không kéo phanh tay, chỉ trừ trường hợp công nó hôn bác thì bác mới bắn ra phía trước thôi, mà lúc đó nếu kéo phanh tay nữa chắc là rách tới nách thật, dù có là Paj. Còn bác nói phía trước có vật cản tức phía sau cũng có, vì đường đông mà, mà đã đông hiếm chú chạy nhanh như trường hợp này lắm, chẳng sợ nó du mình vào 4B phía trước. Đó là chưa nói dừng đèn đỏ, bao giờ chân chẳng ướm ở phanh, để còn căn nó dập dình chứ. Nói chung trường hợp bác là hiếm có thôi, đừng vì thế mà các bác sợ cành cong chứ: Việc gì phải kéo phanh tay :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@ducanh : thông thường người ta cho loi khuyên an toàn trong tình huống chung thôi . Tất nhiên là có khi nó khg phù hợp trong 1 hoàn cảnh đặc biệt nào đó như của bác , có khi khg thắng tay thì hay hơn vì phía trước khg có người . Nhưng rõ là khg ai khuyên bác như vậy cả . Dù sao thì cũng xin chia buồn với bác 1 tan nạn ngoài ý muốn .

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG

bị có chút xíu vậy mà 16 chai hả bác? kinh khủng quá nhỉ [8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

cứ đậu ở đâu mà trên 30s là em cứ về mo + kéo phanh tay cho nó lành
còn anh nào ủi thì ủi rồi đền cho em...thà sửa xe tốn tiền còn hơn sửa người[8D]

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

he he dừng ngã ba ngã tư đèn đỏ đừng phanh tay thứ nhất hay quên lúc đèn xanh để cả phanh đi không hay, về mo phanh chân là tốt nhất cẩn thẩn hơn nữa thì nháy đèn khẩn cấp gây sự chú ý để xe sau khỏi phải đâmvào.
Nhưng nói chung đi đường VN khó tránh vụ bỉ ủi đít tôi cũng bị vài lần rồi lúc thì ôtô lúc thì cả xe máy nó cũng ủi đít mình,lúc thì vỡ đèn hậuu lúc thì móp đít:(

Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

May mà bác đi Pajero bác mà đi jole thì chắc nát đít hỏng logo OS bảo hiểm lại ko đền có khi phải mất thêm mấy lít beer nữa ấy chứ:D:D:D. Dưng mà em vẫn thấy dừng đèn đỏ kéo phanh tay nó bất tiện thế nào ấy.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Ơ, quả đấy có khi bác không kéo phanh tay mà chịu khó giữ phanh chân thì có khi chú Gala kia sẽ để ý xe bác đang đỏ đít và phanh kịp thì đã không xảy ra vụ đâm??!!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: longcg

Ơ, quả đấy có khi bác không kéo phanh tay mà chịu khó giữ phanh chân thì có khi chú Gala kia sẽ để ý xe bác đang đỏ đít và phanh kịp thì đã không xảy ra vụ đâm??!!
cho nên để tăng độ an toàn thì nên dùng "đông tây y kết hợp", tức là vừa kéo thắng tay vừa đạp phanh chân cho đèn stop nó sáng lên:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: longcg

Pác ơi, bác này vừa chạy xe vừa bấm đthoại để nhắn tin, khi giật mình nhìn thấy xe em thì cũng là lúc RẦM! Bác ý nói với em thế mà (do em không bắt bác ý đền, vì có bảo hiểm, xe bác ý lại te tua nên nói chuyện với nhau tương đối cởi mở,bác ý cũng công nhận là lái xe mà mất tập trung quá!)