Tập Lái
5/4/05
19
0
0
RE: Có nên mua GALA mới vào thời điểm này

Em cũng đang định tìm một con Gala 2nd màu bạc hay nhũ để tập lái cho quen, bác nào biết chỗ chỉ giúp em với. Em ở HCM.
Cám ơn các bác

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Bác định tập lái với em này hả? theo tôi bác nên mua một em xe cũ mình đồng cối đá số tay tập cho sướng, va qụet cho đã:D:D:D rồi mới cưới nàng lancer về dinh.:)

Tập Lái
5/4/05
19
0
0

Em cũng lái lâu rồi nhưng chưa quen đường xá VN lắm nên phải học lại cho chắc.

Tập Lái
28/7/05
25
0
0

Cảm ơn tất cả các đ/c, sau khi tiếp thu ý kiến của các đ/c, tớ đã tậu đc 1 em Lancer Gala 2nd hand 2005 mới chạy ~ 4K km, thiệt hại 24K.

Tập Lái
28/7/05
25
0
0

Xe đăng ký 29/1/2005 biển 29V-7, chạy ít - phủ bạt suốt do hoàn cảnh thực tế (đã thẩm tra), 02 thợ pro cũng đã xem xét kỹ lưỡng và phán duyệt gấp. Giấy bảo dưỡng lần 2 tại hãng (5000km) vẫn còn nguyên chưa dùng. Xe chưa sơn lại và hầu như không xây xát (có 1 vết lõm nhỏ trên nóc bằng đầu ngón cái -> chắc do quả bàng rơi...). Nội thất còn phảng phất mùi zin. Chủ xe tính tình cẩn thận, mặt mũi khôi ngô tuấn tú và ... thật thà. Chắc là không có trouble gì.

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Xe màu gì hả bác? có độ thêm gì chưa?

Tập Lái
28/7/05
25
0
0

Xe màu be vàng/vàng champagne (cách gọi tự phát) còn trong đăng ký xe là vàng.
Xe mới chỉ đính thêm lọ nước hoa (đã vứt đi) và dán gỗ chỗ bước vào xe, à, bảo hiểm mặt gương nữa. Toàn xe dán ni-lông trong -> mấy ông thợ khuyên lột ra.

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Bác chỉ cần gắn thêm cái đuôi cá thì em này đẹp ra phết. Giá như vậy là quá ok rùi, con gala em mua 2nd, màu xám, chạy 6800km, tháng 11/03, thằng chủ mặt.. đùi nhây.:D.. giá 22750. Chạy rất êm.

Tập Lái
28/7/05
25
0
0

Bổ sung: trên nóc có 2 vết lõm, 1 vết bằng ngón cái (như đã nói), 1 vết bằng đầu ngón út. Không ảnh hưởng lắm nhưng nhiều lúc nhìn thấy cũng hơi khó chịu. Nhưng chắc là nhỏ thế thì cũng không bõ công nắn, bả, sơn lại các đ/c nhỉ?
Xe đã mua bảo hiểm thân vỏ... đủ cả (khoảng >6T). Khuyến mại bạt che xe (tự nguyện) + 01 CD tình ca Nga (quên không lấy ra).
@voiturefolie: tớ thấy đít xe Gala xấu do cả bộ đèn hậu nữa, nó thiết kế ở giữa chiều cao của của đít nên nhìn cái đít đã thấp lại càng thấp hơn, tủn mủn, không được hoành tráng, không hợp với phần đầu xe. Giá mà chế lại đc bộ đèn hậu to liền sát lên phía trên thì sẽ hợp lí hơn. Hoặc đơn giản là dán thêm miếng phản quang vào vỏ xe nối tiếp bộ đèn hậu sát lên trên (giả vờ thành 1 khối đèn hậu lớn).
Hoặc chế 1 cái nắp khoang sau mới gồ cao lên -> sơn cùng màu. Thay mâm to hơn. -> OK.
Tất nhiên, tất cả chỉ là ý tưởng, cứ tạm hài lòng với những gì mình đang có vậy. :D