Tập Lái
28/7/05
25
0
0
Mình mới lần đầu mua xe ô tô. Để lỡ mất mấy cơ hội hồi 2003, mua Gala có 23K. Giờ hỏi mấy đại lý, mặc cả đứt lưỡi cũng chỉ được giá 28.6K (chưa kể tiền đăng ký+biển). Mua xe cũ thì ko biết gì, sợ ko đảm bảo, xe mới thì chát quá (nghĩ đến giá năm 2003 thấy xót quá). Các bác bảo có nên mua vào thời điểm này không, hay đợi 1 thời gian nữa (sau khi áp dụng biểu thuế NK linh kiện mới hoặc Vinastar khuyến mại cạnh tranh bớt 1 vài nghìn như Vidamco với Lacetti)? Xin đa tạ.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
RE: Có nên mua GALA mới vào thời điểm này

mua béng đi, ngồi ôm cục tiền từ 2003 đến giờ mà không thấy sốt ruột thì kể cũng tài thật!

Hạng B2
9/11/04
158
1
0

Bác tìm một em 2nd đi cũng được, ăn thua chủ cũ nó là ai đây. Em cũng vừa cưới 1 em gala. Đang sướng đây. Em này đi rất êm so với các xe cùng giá tiền. Options thì khỏi chê. Bác đợi đến sang năm cưới con civic cũng được, nhưng theo em nghĩ giá không rẻ đâu. Chất lượng thì như wave alpha;)

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Sao không mua Everest nhỉ ??!!
Gala là xe vô thuỏng vô phạt . Không khen cũng chả chê .
Tốt nhất lần đầu nên làm 1 em 2nd .

Tập Lái
22/7/05
31
0
0

Bác dRờ vi ơi em thấy bây giờ bác chọn mua Gala là đúng đấy xe này không ai chê được vì với tầm giá đó mà xe nhật (tỷ lệ nội địa hóa thấp hình như chỉ có cái bình là VN)có đủ đồ chơi,dàn âm thanh chính hãng,ai có cái gì nó có cái đó thêm hộp số CVT chuyển số êm dịu giúp bác đi xe hơi như đi chơi không phải đạp côn mỏi càng ,
ngoại hình cũng bắt mắt và lại dễ độ Sport hiện giờ chỉ có mazda3 AT là có thể so sánh hơn được(nhưng Mazda 3 lại làm mình thiệt hại hon 8K nữa chứ đâu có it)
Bác mua xe 2nd cũng được xe đi cỡ 10K cũng còn như mới khỏang 22 K là mua được rồi , vì số CVT điều khiển bằng vi xử lý , nên tài xế có muốn tưng lên cũng không được (không như xe số tay chất lượng phụ thuộc nhiều vào tính nết của tài xế)cái này vừa là ưu điểm vừa là nhược điểm của Gala , mấy bác mà máu mê tốc độ tăng giảm tốc đột ngột như xe đua thì không nên chơi em này .

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC

Chỉ lưu ý một điều là Gala cực kỳ dễ mất tai, và giá của tai Gala thì cực kỳ bén. Công ty em bị toi tổng cộng là 3 cái tai trong vòng 2 tháng cho 2 xe.

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

thời điểm này mua xe 2nd hand là hợp lý nhất. Gala 2003 khoảng 22-23k khéo mặc cả là mua được

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Nếu đã chờ được 2 năm nay thì nên chờ tiếp để coi mặt em Civic ra sao, tội gì gấp gáp.

Vả lại Gala đã ra từ 2003, bây giờ các xe chuẩn bị ra mẫu 2006 rồi, tội gì rước một em "đề mốt"?

Còn nếu nhu cầu cấp bách thì rước một em Gala "lỡ làng" là hợp tình hợp lý nhất.

Chúc bác sớm lấy vợ hai [8D]

Hạng B2
3/2/05
127
0
0

Trích đoạn: fiatsiena1.6hlx

Gala là xe vô thuỏng vô phạt . Không khen cũng chả chê .

:mad::mad::mad: Thế tiêu chí mua xe của bác là cái giề? Thưởng hay là phạt???????

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Các bác ơi!chỗ cty em rao con LANCER GLXi 2002 còn mới lắm!ghế da, cd đầu đủ!rao 15,5K!bán trong ngày!các bác cho ý kiến gấp hay bác nào hứng thú ko?sáng nay lái xe đến trả 15k rồi và tính chiều nay mua xe luôn!các bác cho ý kiến gấp nhé!