Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có thể rửa (bên trong) máy không?

Hạng B1
30/9/04
69
0
0
Vụ kỹ thuật này em kém quá nên mong các bác góp ý. Số là ông chủ cũ của cái xem em đang đi lười thay dầu máy quá nên bây giờ mở nắp đổ dầu ra thấy bên trong rất bẩn, đen kịt. Em đang băng khoăn không biết có cách gì để rửa bên trong máy mà không phải rã máy không? Một việc nữa là vỏ xe em bắt đầu bị rỉ ở các góc chỗ chắn bùn, không biết vụ này xử lý như thế nào đựoc các bác nhỉ? Đa tạ các bác trước.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Có thể rửa (bên trong) máy không?

Người ta có một loại hoá chất đổ vào trước khi thay dầu máy ít lâu để làm sạch muội bẩn trong động co và hòa tan các chất bẩn lưu cữu vào dầu máy để có thể tháo bỏ khi thay dầu . Bạn thử tìm mua và sử dụng nó , hiệu quả cao đấy !!!

Đối với két nước cũng có loại hoác chất tương ứng , lâu lâu bạn nên thực hiện tẩy rửa một lần .

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

Có bác nào biết chỉ hộ cho em cái chất mà bác Fahrer nói là chất gì không và có thể mua ở đâu được. Em ở Hà nội. Cảm ơn các bác nhiều.

Bác ra chỗ bán dầu nhớt ấy, hỏi nó cái chai súc máy là nó bán ngay, xe gắn máy cũng thường dùng loại này, với xe gắn máy người ta đổ 1 chai 1 lít vào sau khi xả hết nhớt cũ ra, nổ máy chạy lòng vòng khoảng 1 tiếng sau thì xả ra và đổ nhớt mới vào. Nói chung là làm theo hướng dẫn ghi trên vỏ chai. Theo tui biết thì Castrol có loại này, hãng khác thì tui không biết. :D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trên thị trường hiện đang có loại "Engine Flush" của Johnsen's là loại hàng được phân phối chính thức đã khá lâu, bác có thể tìm mua ở các hiệu bán đồ chơi ô tô hay Cây xăng, hiệu rửa xe lớn....!:)

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

Cảm ơn các bác nhiều. Em đã tìm được một loại Motor Flush của hãng Abro (www.abro.com) bán ở phố Đỗ Ngọc Du, giá là 55K. Hôm qua đã dùng thử, chưa biết kết quả ra sao nhưng trực qua thì thấy dầu xả ra (mới chạy có 2000km) đen hơn rất nhiều. Em sẽ theo dõi tiếp và thông báo kết quả.