Tập Lái
2/9/23
6
7
3
Chào các anh chị trên OtoSaigon.
Kính chúc các anh chị mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt.
Mình có vấn đề cần giúp đỡ:
Mình mua chiếc xe cũ, trên xe có sẵn cái màn hình 360. Mình không biết nó của hãng nào và thao tác làm sao nữa.
Nay mình muốn cài một phần mềm làm camera hành trình dựa trên các camera hiện có của xe. Như vậy có được không? Nếu được thì dùng phần mềm nào?
Mình up mấy cái hình hụp, mong các cao nhân chỉ giáo.
Mình ở Quận 12, TpHCM
Trân trọng cảm ơn.

Attachments

• Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Hạng F
22/7/13
8.977
40.270
113
Giao diện này là loại màn rẻ $ rồi, cam360 hên xui có loại thò dây usb ra cắm thẻ vào ghi hình, còn UI này thì chịu cài cái ji cũng lag

• Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
2/9/23
6
7
3
Cảm ơn bác @porche911gt3. Cái dây thò ra là có. Chủ cũ nói gắn hết hơn chục triệu. Bộ nhớ trong tới 128GB. Nói chung xài cũng thấy ổn, chỉ lăn tăn vụ ghi hình.

• Like
Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Thông thường màn lắp thêm hay dùng Android. Có thể là giao diện gốc Anroid hay là làm thêm tùy biến giao diện theo hãng sx.
Nếu là Android thì anh tìm mục Google play hay biểu tượng nào na ná application gì đó, search app với cái keyword là HD cam, cam recorder ... đại khái tên như vậy.
Cam của anh nó kết nối với màn hình qua cổng USB hay farka thì thường là app nó detect ra cam, còn nếu cổng RCA thì hên xui.
Cam dùng cho mục đích 360 thì thường không có chỗ gắn thẻ nhớ, lúc này việc ghi hình sẽ vào bộ nhớ của màn hình, sẽ có vụ lag lag và giảm chất lượng hình. Nếu anh tính dùng mục đích ghi hình hành trình thì nên dùng cam hành trình chuyên dụng để có chất lượng tốt và tính năng chuyên biệt cho cam hành trình như khóa video khi va chạm, ghi hình ban đêm...
Anh search số serial, mã mode thì sẽ rõ hơn màn hình này loại gì do ai sản suất, thông tin kỹ thuật.
Anh có thể lên group màn hình trên facebook nhờ hỗ trợ thêm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
15/9/23
2
1
1
27
Bac vào phần cam360 xem coa hình máy quay không nếu coa thì sài đc cam360 thành cam hành trình

• Like
Reactions: nguoilangle
Tập Lái
2/9/23
6
7
3
Em mua cái màn hình gương của onteko xài cho tiện rồi. Cảm ơn các bác.