Tập Lái
2/1/15
31
22
8
Chào các bác...
Các bác cho em hỏi là định dạng fie video cho đầu dvd theo xe trong Captiva 2015 mới là như thế nào vậy? em đã thử mấy file mà mệt quá, tìm không ra định dạng, xe không hỗ trợ Code
Rất mong các bác trả lời nhanh giúp giùm cho em với nhé
Thank nhiều

• Like
Reactions: quyet_tam
Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Xe em Cap14 thì toàn xem mp4 down từ youtube bác ak :D còn xem được file FLV nữa nhé :D
Các định dạng khác e chưa thử vì 2 định dạng trên em hay down nên thấy như vậy là ok rồi. Down về chép zdo thẻ nhớ rồi xem luôn khỏi convert lung tung :D

• Like
Reactions: quyet_tam
Tập Lái
2/1/15
31
22
8
nó là đầu dvd nguyên bản chứ không thay đầu ngoài nào vào cả bác nhé. e đã thử làm mp4 và nó không nhận được file mp4, tức là không nhìn thấy file khi gắn thẻ vào xe luôn ấy. Chán cái vụ này, e tưởng nó mới ra thì sẽ hỗ trợ file mp4 chứ

• Like
Reactions: Châu Nguyễn
Tập Lái
2/1/15
31
22
8
Xe bác chủ mới, tại sao bác không nhờ tư vấn trực tiếp từ HotLine GM, hoặc đại lý bán xe nhỉ ?

là xe mới đó bác, nhưng mà em đã test mấy định dạng file nhưng mà máy báo là không hỗ trợ code

Các định dạng tương thích là: mpg, mpeg, wmv, divx
Độ phân giải tối đa: 640 x 480
Định dạng thẻ nhớ FAT 32

Link download file đã test thành công trên thẻ nhớ:
https://drive.google.com/folderview?id=0B6eE3GT-sGfUNFdYMUZZdER6Tk0&usp=sharing

ok thank bác trước nhé, để vậy e test thử xem thế nào. có thêm thông tin gì nữa thì mong các bác chỉ giúp em với nhé

Tập Lái
2/1/15
31
22
8
em đã thử như bác nói và máy vẫn không hỗ trợ nhé, mong các bác chỉ giáo thêm giùm

Hạng B2
3/1/12
244
11
18
em đã thử như bác nói và máy vẫn không hỗ trợ nhé, mong các bác chỉ giáo thêm giùm
Bác dùng thẻ nhớ gì? Bác phải cắm thẻ nhớ vào máy tính, click chuột phải xem Properties, nếu File System là FAT32 thì mới xem được. Em đang chép file MPEG, 640x480 xem thoải mái, có điều khi xe chạy thì sẽ không xem được, chỉ nghe được (vì lý do an toàn).

Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
Bác dùng thẻ nhớ gì? Bác phải cắm thẻ nhớ vào máy tính, click chuột phải xem Properties, nếu File System là FAT32 thì mới xem được. Em đang chép file MPEG, 640x480 xem thoải mái, có điều khi xe chạy thì sẽ không xem được, chỉ nghe được (vì lý do an toàn).
Tiếp lời @leyenthi, để kiểm tra đầu DVD của bác chủ nhận diện được thẻ USB ko ? Bác chủ chép 1 vài file mp3 vào thẻ, nếu đầu có thể phát các file nhạc này là thẻ usb đã làm việc ok rồi :)

Tập Lái
2/1/15
31
22
8

em dùng FAT32 bác à, máy chỉ đọc được mp3, còn cái MPEG thì nó cứ báo là not supported code hoài, em cũng không hiểu sao nữa

Tiếp lời @leyenthi, để kiểm tra đầu DVD của bác chủ nhận diện được thẻ USB ko ? Bác chủ chép 1 vài file mp3 vào thẻ, nếu đầu có thể phát các file nhạc này là thẻ usb đã làm việc ok rồi :)

mp3 hoạt động bình thường bác à, chỉ có cái video là không hoạt động thôi