Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Chia trên lợi nhuận gộp thì ok rồi. Nhưng cụ thể giá vốn để tính ra lợi nhuận gộp ở đây là gì em!?

Em gởi anh cách tính doanh thu và chi phí giá vốn để ra lợi nhuận gộp.
Condotel có sổ đầu tiên tại Nha Trang

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Cái bảo vệ ng mua, ko phải là niềm tin, mà là hợp đồng kín kẽ chặt chẽ em ạ. Mấy tỷ bạc ko phải giấy lộn để mong chờ sự tử tế + thiện chí của cđt. Anh em trong nhà giao tiền cho nhau còn ngại nữa là đưa cđt. Còn vụ doanh thu chi phí + kiểm toán thì đơn giản lắm. Nhưng a vẫn cứ tạm coi cđt trung thực đi.
Thông thường hợp đồng luôn ký 10 năm, kèm điều khoản nếu ko đạt được mục tiêu đề ra thì chấm dứt.
Điều này có vô lý ko em, khi làm ăn ko hiệu quả mà muốn lấy tài sản ng khác để khai thác mãi được sao?
Em cảm ơn về ý kiến của Anh,
Em sẽ đóng góp về phía chủ đầu tư, mong họ xem xét điều mong muốn này từ khách hàng để đôi bên cùng có lợi

Hạng F
8/8/06
6.455
21.304
113
40
View attachment 2961930View attachment 2961931
Em gởi anh cách tính doanh thu và chi phí giá vốn để ra lợi nhuận gộp.
View attachment 2961933
Cái này là lợi nhuận trước thuế rồi chứ gộp gì nữa em, vì đã đưa hết toàn bộ chi phí vào rồi.
Còn đơn thuần tính lợi nhuận gộp của doanh thu phòng ko thì đơn giản: Doanh thu buồn phòng - Chi phí trực tiếp vận hành cái phòng đó ( Quỹ lương, chi phí vệ sinh, bảo trì, F&B trong phòng) thì dễ tính
Còn đưa doanh thu F&B vào luôn thì không thể kiểm soát dc giá vốn F&B.

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Cái này là lợi nhuận trước thuế rồi chứ gộp gì nữa em, vì đã đưa hết toàn bộ chi phí vào rồi.
Còn đơn thuần tính lợi nhuận gộp của doanh thu phòng ko thì đơn giản: Doanh thu buồn phòng - Chi phí trực tiếp vận hành cái phòng đó ( Quỹ lương, chi phí vệ sinh, bảo trì, F&B trong phòng) thì dễ tính
Còn đưa doanh thu F&B vào luôn thì không thể kiểm soát dc giá vốn F&B.
Em có hỏi các anh Chị kế toán chuyên làm ngành dịch vụ thì đây là lợi nhuận gộp á Anh,.
Lợi nhuận trước thế còn phải thêm các chi phí: Khẩu hau tài sản cố định, Chi phí tài chính, chi phí dự trữ, chi phí quản lý doanh nghiệp...
Ngoài ra, CDT có hỗ trợ bên kiểm toán độc lập thứ 3 hoặc đơn vị do khách hàng lựa chọn để vào kiểm soát các chi phí nếu KH muốn. Cũng sẽ hạn chế và minh bạch được KHach hàng cũng có thể có thêm 1 options cho khách hàng lựa chọn, là chia lợi nhuận dựa trên 1 mảng doanh thu phòng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/2/11
808
20.169
93
Em có hỏi các anh Chị kế toán chuyên làm ngành dịch vụ thì đây là lợi nhuận gộp á Anh,.
Lợi nhuận trước thế còn phải thêm các chi phí: Khẩu hau tài sản cố định, Chi phí tài chính, chi phí dự trữ, chi phí quản lý doanh nghiệp...
Ngoài ra, CDT có hỗ trợ bên kiểm toán độc lập thứ 3 hoặc đơn vị do khách hàng lựa chọn để vào kiểm soát các chi phí nếu KH muốn. Cũng sẽ hạn chế và minh bạch được KHach hàng cũng có thể có thêm 1 options cho khách hàng lựa chọn, là chia lợi nhuận dựa trên 1 mảng doanh thu phòng
Doanh thu phòng này thì chia theo tỷ lệ sao em

Hạng C
24/2/11
808
20.169
93
Va
Dạ hiện tại đang dự kiến ở mức 45%.
Doanh thu phòng chỉ chiếm 65% tổng doanh thu. Chưa kể, doanh thu phòng thì gồm phòng + buffet sáng. Cđt hoàn toàn có thể bóp giá phòng lại và đẩy giá buffet sáng lên đưa vào doanh thu F&B. Nói tóm lại là đã bán cho csh rồi, nhưng vẫn muốn tiếp tục ăn thêm 1 vòng nữa :)

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Va
Doanh thu phòng chỉ chiếm 65% tổng doanh thu. Chưa kể, doanh thu phòng thì gồm phòng + buffet sáng. Cđt hoàn toàn có thể bóp giá phòng lại và đẩy giá buffet sáng lên đưa vào doanh thu F&B. Nói tóm lại là đã bán cho csh rồi, nhưng vẫn muốn tiếp tục ăn thêm 1 vòng nữa :)
Condotel có sổ đầu tiên tại Nha Trang

Giá phòng cdt dự kiến đưa ra nhe bác, đã bóc tách phí ăn sáng ra hết rồi nhe.

Hạng B2
8/6/21
228
107
43
23
Va
Em có làm bàng giá thuê của hệ thống Melia ở việt nam để bác nắm rõ giá thuê

Attachments