Tập Lái
19/1/18
0
4
3
44
140m2 thổ , có sổ , ko dính quy hoạch, khu dân cư hiện hửu. Cách tỉnh lộ 9 là 20m, ngay chỗ Tỉnh Lộ 9 với Tỉnh Lộ 8 ( gần cầu Phú Cường ) , 19.5 triệu/1m2 ổn không mọi người

Tập Lái
19/1/18
0
4
3
44
Em công chứng lô này rồi.

Tài chính em còn đủ cho 1 lô nữa , anh chị thấy Tân Phú Trung - Tân Thạnh Đông và Bình Mỹ thì chọn xã nào để mua nhỉ ?
140m2 thổ , có sổ , ko dính quy hoạch, khu dân cư hiện hửu. Cách tỉnh lộ 9 là 20m, ngay chỗ Tỉnh Lộ 9 với Tỉnh Lộ 8 ( gần cầu Phú Cường ) , 19.5 triệu/1m2 ổn không mọi người

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
15/3/17
21
28
13
TP HCM
Em vừa lấy lô đất ở dự án Dimond city Tân quy, gần ngã tư Tân Quy Củ Chi, đất thuộc dự án phân lô của LP, công chứng các kiểu xong hết rồi đến khi đi đăng bộ đóng thuế thì bên VPDKDD thông báo là uỷ ban hiện đang khắc phục thanh tra các dự án, nên trả hồ sơ tạm ngưng chuyển nhượng tất cả các lô đất thuộc dự án phân lô, và khu quy hoạch dân cư xây dựng mới.

Giờ em đang không biết sao, tiền thì thanh toán rồi, sổ thì không đăng bộ sang tên được, Bác nào rành vụ này cho em hỏi Củ Chi tạm ngưng đến khi nào? giờ có nên gọi chủ cũ ra làm hợp đồng uỷ quyền toàn phần hay vẫn giữ lại hợp đồng mua bán chờ đợi ạ.

Củ Chi sắp lên quận, có nên gom hàng tại thời điểm này?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator: