Hạng D
10/4/20
1.219
7.032
113
TP Hồ Chí Minh
Em vừa lấy lô đất ở dự án Dimond city Tân quy, gần ngã tư Tân Quy Củ Chi, đất thuộc dự án phân lô của LP, công chứng các kiểu xong hết rồi đến khi đi đăng bộ đóng thuế thì bên VPDKDD thông báo là uỷ ban hiện đang khắc phục thanh tra các dự án, nên trả hồ sơ tạm ngưng chuyển nhượng tất cả các lô đất thuộc dự án phân lô, và khu quy hoạch dân cư xây dựng mới

Giờ em đang không biết sao, tiền thì thanh toán rồi, sổ thì không đăng bộ sang tên được, Bác nào rành vụ này cho em hỏi Củ Chi tạm ngưng đến khi nào? giờ có nên gọi chủ cũ ra làm hợp đồng uỷ quyền toàn phần hay vẫn giữ lại hợp đồng mua bán chờ đợi ạ

1, tiếp tục chờ
2, nói thằng chủ hủy hđ nhận lại tiền trả sổ xem ý nó ra răng

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
12/2/11
105
192
48
Cho e hỏi, thấy có
Củ Chi sắp lên quận, có nên gom hàng tại thời điểm này?
chỗ ghi " đất dân cư mới", vậy nó là 1 với đất xây dựng mới phải ko ạ ?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
15/1/11
204
1.006
93
Taipei
Em vừa lấy lô đất ở dự án Dimond city Tân quy, gần ngã tư Tân Quy Củ Chi, đất thuộc dự án phân lô của LP, công chứng các kiểu xong hết rồi đến khi đi đăng bộ đóng thuế thì bên VPDKDD thông báo là uỷ ban hiện đang khắc phục thanh tra các dự án, nên trả hồ sơ tạm ngưng chuyển nhượng tất cả các lô đất thuộc dự án phân lô, và khu quy hoạch dân cư xây dựng mới

Giờ em đang không biết sao, tiền thì thanh toán rồi, sổ thì không đăng bộ sang tên được, Bác nào rành vụ này cho em hỏi Củ Chi tạm ngưng đến khi nào? giờ có nên gọi chủ cũ ra làm hợp đồng uỷ quyền toàn phần hay vẫn giữ lại hợp đồng mua bán chờ đợi ạ
Ca này xử lý sao mấy anh, chia buồn bác chủ

• Like
Reactions: Comtam and angelvnc
Hạng B2
25/11/21
244
1.948
93
Luật Đất đai mới sẽ được đưa ra thảo luận tại kỳ họp thứ 4 và 5, biểu quyết thông qua vào kỳ họp thứ 6 Quốc hội khóa XV.
Hiện đang họp kỳ 3 (tháng 05-2022). Kỳ họp 4 dự tính vào tháng 10-2022. Cứ thế anh tính ra.

A dự đoán xem có thay đổi nhiều so với năm 2013 ko.

• Like
Reactions: Comtam