Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Ka ka! Mợ quên 1 điều với môi trường, cách dạy cũng như ko có động lực để phấn đấu nhiều ở trong các trường ĐH bậc trung ở VN, thì trong 4 năm đủ sức giết sạch các cái mà mợ gọi là năng lực và kỹ năng làm việc nhé, thà mợ nói ở môi trường kiểu như RMIT, hay Kent... thì may ra.
Nếu 3 cấp học phổ thông không bồi một cái nền cho vững thì vào ĐH nếu không ddc sử dụng thì có thể giết sạch thật. Còn cái nền đã vững thì lo giề!

Thói quen và tính cách, 99% quyết định khi dưới 18t.

Hạng C
13/2/09
549
36.697
93
Ko tổ chức hoàn chỉnh dạy từ 13 năm mà ngắt 12 năm sau đó kiểm tra năng lực đầu vào => 1 năm đầu đời hoặc các cháu phải tự bơi (học thêm) hoặc phải tự tìm các trường mẫu giáo có dạy thêm chương trình này => buộc phải có 1 kỳ kiểm tra năng lực mà ở các nước họ ko cần thực hiện nếu đã áp dụng hệ 13 năm.
Đoạn này thì anh không đúng rồi, trẻ 5 tuổi học mầm non Vinschool đã được học theo sách Cambridge 1 rồi anh, nên khi vô lớp 1 học Cambridge 2 không gặp trở ngại gì.
Anh ko hiểu ý mình, ở đây mình nói nó cần 1 hệ thống nhất quán 13 năm ấy! Còn ở bậc mầm non nếu phụ huynh có nhu cầu mới học thành nhóm riêng để học chứ ko bắt buộc học cả lớp (ko biết bây giờ đã đổi chưa) và ko có nghĩa là học rồi thì ko phải kiểm tra năng lực.

Hạng D
13/8/07
1.545
3.442
113
Anh ko hiểu ý mình, ở đây mình nói nó cần 1 hệ thống nhất quán 13 năm ấy! Còn ở bậc mầm non nếu phụ huynh có nhu cầu mới học thành nhóm riêng để học chứ ko bắt buộc học cả lớp (ko biết bây giờ đã đổi chưa) và ko có nghĩa là học rồi thì ko phải kiểm tra năng lực.
nó bị cái khung 12 năm của bộ quàng trên vai dzồi anh. cái nì khó

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng B2
14/11/14
185
1.493
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
Mình đang hiểu ý anh mà :). "hệ thống nhất quán 13 năm": Vin đang làm rồi anh.
  • Chương trình Tiếng Anh được phát triển dựa trên chương trình Cambridge Stage 1 và lĩnh vưc nghệ thuật ngôn ngữ của IPC. Điểm nổi bật của chương trình là cấu phần dạy ngữ âm Robin, giúp trẻ luyện nói và phát âm Tiếng Anh một cách tự nhiên, chính xác.
  • Chương trình tích hợp liên môn, giúp trẻ phát triển toàn diện trên 6 lĩnh vực: Toán học, Nghệ thuật ngôn ngữ, Tình cảm – Xã hội, Nghệ thuật sáng tạo, Khoa học, Phát triển thể chất và các kỹ năng vận động.

• Like
Reactions: Fordescape
Hạng C
13/2/09
549
36.697
93
Mình đang hiểu ý anh mà :). "hệ thống nhất quán 13 năm": Vin đang làm rồi anh.
  • Chương trình Tiếng Anh được phát triển dựa trên chương trình Cambridge Stage 1 và lĩnh vưc nghệ thuật ngôn ngữ của IPC. Điểm nổi bật của chương trình là cấu phần dạy ngữ âm Robin, giúp trẻ luyện nói và phát âm Tiếng Anh một cách tự nhiên, chính xác.
  • Chương trình tích hợp liên môn, giúp trẻ phát triển toàn diện trên 6 lĩnh vực: Toán học, Nghệ thuật ngôn ngữ, Tình cảm – Xã hội, Nghệ thuật sáng tạo, Khoa học, Phát triển thể chất và các kỹ năng vận động.
Ý mình là tại sao đã tổ chức học ở mẫu giáo rồi sao ko nghiễm nhiên được lên thẳng lớp 1 mà vẫn phải kiểm tra?! rõ ràng việc ở học mẫu giáo vẫn có độ vênh nhất định chứ ko phải là 1 hệ nhất quán.

• Like
Reactions: hoangquysg
Hạng C
13/2/09
549
36.697
93
Nếu 3 cấp học phổ thông không bồi một cái nền cho vững thì vào ĐH nếu không ddc sử dụng thì có thể giết sạch thật. Còn cái nền đã vững thì lo giề!

Thói quen và tính cách, 99% quyết định khi dưới 18t.
Vẫn là lý thuyết, tuổi 18, nhất là trong xác hội đồng thau lẫn lộn như ở VN hiện nay, thì ko nói được điều gì nếu con ở trong một môi trường ko tốt và tầm ảnh hưởng của cha mẹ ở tuổi này gần như bằng 0.

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
Đúng cô rồi!

Hình như là vậy 2 năm trước mình có hỏi mà giờ không nhớ rõ lắm bữa nào gặp cổ hỏi lại.

Còn hiệu trưởng James rất thân thiện thấy sáng nào cũng đứng trước cổng chào đón HS & PH, chiều cũng đứng trước cổng tạm biệt HS ra về.

View attachment 1994486