Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Vẫn là lý thuyết, tuổi 18, nhất là trong xác hội đồng thau lẫn lộn như ở VN hiện nay, thì ko nói được điều gì nếu con ở trong một môi trường ko tốt và tầm ảnh hưởng của cha mẹ ở tuổi này gần như bằng 0.
:D

Em nói anh chịu khó bỏ xèng vào Vins học 1 năm thử cho biết mùi với ngừ ta đi mờ! Ở ngoài đoán mò môi trường bên trong hoài. Khộ ghia á! :D

Học hàn lâm kiểu trường điểm thì không bằng chứ rèn thói quen, tính cách, kỹ năng thì ăn đứt trường điểm, anh nhá! :D

Hạng B2
19/11/17
499
27.775
93

Em nói anh chịu khó bỏ xèng vào Vins học 1 năm thử cho biết mùi với ngừ ta đi mờ! Ở ngoài đoán mò môi trường bên trong hoài. Khộ ghia á! :D

Học hàn lâm kiểu trường điểm thì không bằng chứ rèn thói quen, tính cách, kỹ năng thì ăn đứt trường điểm, anh nhá! :D
Ảnh TĐN là đỉnh của nhọn rồi. Vin sao so? :D

Diamond Hand
7/10/11
572
9.183
93
Chuyện trình độ đâu có liên quan đến học phí

Đã là chương trình Cambridge chuẩn Cuốc Tế thì đúng ra độ khó phải như nhao chứ nhỉ? Thấy bên VAS cũng khoe là học sinh VAS thi các kỳ thi IGCSE được điểm còn cao hơn cả trung bình các trường cuốc tế toàn thế giới.
BÊn VAS có cung cấp số liệu ko a? Hay họ nói vậy thôi.
E cũng đang hóng bên VAs cung cấp điểm thj IGCSE và Alevel để so sánh.

Hạng C
13/2/09
549
36.701
93
Ảnh TĐN là đỉnh của nhọn rồi. Vin sao so? :D
Bởi dzị! Khộ ghê á! Đôi khi phải nhích qua 1 tí mới thấy trời cao đất rộng không bị mây mù che phủ :D
:D:D Lại xỏ xiên nữa rồi :D. Con bạn mình, cháu ruột có 2 đứa học Vin, 2 đứa học BVIS , 1 học Wellspring một tháng đôi lần các gia đình cho tụi nhỏ giao lưu với nhau nên mình biết cũng tương đối dù ko thể phổ quát, chứ ko chém bậy nha:D

Hạng F
2/3/14
12.226
128.052
113
:D:D Lại xỏ xiên nữa rồi :D. Con bạn mình, cháu ruột có 2 đứa học Vin, 2 đứa học BVIS , 1 học Wellspring một tháng đôi lần các gia đình cho tụi nhỏ giao lưu với nhau nên mình biết cũng tương đối dù ko thể phổ quát, chứ ko chém bậy nha:D
Ola về chủ đề giáo dục thì anh không thể cãi được đâu, in fact không phải anh mà bất kỳ ai cũng không cãi được

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
Các bác cãi nhau hăng quá! Em thì cứ nương theo khả năng và tính cách của con em mà chọn trường thôi!

Như em có chia sẻ trước đây,

- thằng lớn thì may mắn đậu vào TĐN và thấy tố chất của nó OK và quan trọng nhất là bản thân nó cũng thích học và chơi với các bạn thông minh/nhanh nhạy nên em tiếp tục để nó theo tiếp con đường này 1 vài năm nữa.

- Còn con bé sau thì năm vừa rồi học lớp 6 LQĐ, TC TA. Tuy nhiên, sau 1 năm học em thấy nhiêu vđ quá: lớp đông quá (56-57hs), có hiện tượng phải đi học thêm thì điểm mới tốt, các thể loại nhóm bạn có biểu hiện hơi quan ngại, ... Cái được lớn nhất là có ngoại ngữ 2 bắt buộc, tiếng Pháp.

Hạng C
13/4/15
980
90.417
93

Ủa, em tưởng có tiền mà được học Vins, thì đâu có thớt này phải không chị :D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.467
113
www.phindeli.com

Cô này không có con học Vin mà cứ nói như biết rồi ấy nhỉ?

:3dcuoi:

• Haha
Reactions: HangXanh2006