Tập Lái
17/10/07
37
0
0
nhờ các pác hướng dẫn giúp mình tuyến đường đi từ Tp HCM - Vũng Tàu- Hàm Tân. Minh có việc đi Hàm Tân nhưng phải ghé vào Vũng tàu có việc trước sau đây mới đi hàm tân. Và khoản cách từ Tp - Vũng Tàu - Hàm Tân là bao xa và đường có dễ đi không. Thanks rất nhiều.

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu
RE: cung đường Tp HCM- Vũng Tàu - Hàm tân

Từ VT bác đi theo Ql 51C (bắt đầu từ bùng binh đài liệt sĩ) và chạy tới ngã 3 quẹo phải đi theo cầu Cửa Lấp. Chạy tiếp tới ngã 3 Phước Tỉnh (Đi Long Hải và Bà Rịa) Bác rẽ phải đi Long Hải. Qua Long Hải chạy ven biển cho tới thị trấn Lagi - Bình Thuận (chỉ có một đường duy nhất và có đoạn thực sự cũng không ven biển). Sau đó Bác hỏi đường đi Hàm Tân.

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Đường nhỏ nhưng rất dễ đi vi xe vắng bác ạ, bác từ VT về đến Bà Rịa rẽ Phải chạy băng qua thị xã BR là đến đường đi Hàm Tân

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Trích đoạn: F1.vn

Đường nhỏ nhưng rất dễ đi vi xe vắng bác ạ, bác từ VT về đến Bà Rịa rẽ Phải chạy băng qua thị xã BR là đến đường đi Hàm Tân

Không cần đi về Bà rịa đâu bác ạ. Từ VT đi theo hướng cầu Cửa Lấp ngắn hơn nhiều mà lại không phải đóng Phí qua cầu Cỏ May.

Tập Lái
17/10/07
37
0
0

Trích đoạn: Vukhanh

Trích đoạn: F1.vn

Không cần đi về Bà rịa đâu bác ạ. Từ VT đi theo hướng cầu Cửa Lấp ngắn hơn nhiều mà lại không phải đóng Phí qua cầu Cỏ May.
=====================

cám ơn các bạn nhiều. Minh đi Hàm tân về rồi. Đường vắng chạy rất ngon nhưng mình không dám chạy nhanh vì mấy cua rất gấp. Các bạn có kinh nghiệm chạy các đoạn cua ấy chỉ giáo giúp mình với/Mình hay bị cảm giác chuyển tay lái nhanh quá nên xe hơi đảo (hay là do tay lái Capt của minh hơi nhẹ?)
Tks rất nhiều sự hướng dẫn nhiệt tình của các Pác

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com
Re: RE: cung đường Tp HCM- Vũng Tàu - Hàm tân

Xin cho em hỏi, em ở HCMC, đi Hàm Tân qua ngỏ Bà Rịa gần hơn hay đi ngỏ Xuân lộc ạ? đường nào dễ đi hơn? Cám ơn nhiều.

Hạng B2
23/7/07
272
407
63
HCM
Re: RE: cung đường Tp HCM- Vũng Tàu - Hàm tân

Đi Bà Rịa xa hơn 1 chút (khoảng dưới 20km) nhưng được đoạn đầu là đường mới. Còn Phần còn lại (Từ Bình Châu trở đi ) thì vẫn QL55, đi bình thường không vấn đề gì cả.