Hạng B2
20/2/09
208
31
28
Re:Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

Cảm ơn bác lơ đã có bài test xe khá hoàn chỉnh, cung cấp những thông tin hữu ích cho các thành viên. Mong rằng bác sẽ test thêm nhiều xe nữa để chia sẻ với mọi người.

Xin phép bác được chỉnh màu lại 2 tấm này cho dễ nhìn:
Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

Cùng Mitsubishi Zinger khám phá vùng đất Phương Nam!

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

otosaigon nói:
Không giờ các chủ Mitsu cũng khó chịu giống em nhỉ?? :D Do phần nút nằm ngay chính giữa nên rất dễ đụng vào khi các bác tắt máy rút chìa khóa ra. Ở các chìa khóa khác họ có phần khóa & mở riêng và thiết kế nhỏ nằm 2 bên nên khó bấm nhầm vào.. :D

Nếu thay đổi hệ thống thì rất khó ..vì thế các chủ xe Zinger chịu khó lưu ý khi tắt máy & lấy chìa khóa ra khỏi ổ..
Các bác thử độ thêm miếng nắp trượt để che phần nút bấm này xem có được không? Ý kiến này xuất phát từ cái remote cửa cuốn nhà em

Tập Lái
24/2/09
14
5
3

Xin hỏi miếng nẹp màu đen ốp bên cửa mua ở đâu vậy ? mình có hỏi các anh Sales của SADACO nhưng cũng không biết được là ở đâu

Tập Lái
3/9/08
17
0
0

LforL nói:
tsx nói:
chopmat222 nói:
LforL nói:
À, đi xa bác nên hạ ghế giữa xuống nằm cho nó khỏe.

Vậy nè:

Đi đường trường mà ngả ghế nằm như thế này liệu có nguy hiểm quá không bác !!
hình như bác í dừng lại cho mấy nhóc tì ngủ dưỡng sức đó mà....đang chay mà thế này thì cũng hơi ớn
Cái ảnh thì đúng là chụp lúc dừng (đang chạy làm sao mà chụp :) nhưng bình thường đi mình vẫn để vợ con nằm, chạy đều khoảng 60km/h đổ lại. Không biết Crash Science có nghiên cứu gì không, mình nghĩ nếu ngồi mà được thắt dây thì có định tốt hơn, nhưng có mấy ai ngồi đằng sau mà thắt seat belt đâu. Nói xui mà có đụng xe thì ngồi sẽ va chạm ngay đầu, ngực, cổ còn nằm thì dù sao có phần chân chịu lực trước. Có lẽ sẽ nghiên cứu phương án nằm và thắt seat belt.

Nhưng các bác thấy vợ con đi xa 7-8 tiếng trên xe mà khỏe mạnh tỉnh táo, tới nơi vui vẻ như sáo (thay vì trước đó ngồi xe ói lên ói xuống) thì thấy nức lòng lắm. bạn mình xe Cap chật chội, phải nằm trên lưng ghế cứng ngắc mà cũng ráng úp lưng ghế xuống cho vợ con nằm, huống chi Zinger nằm rộng mà êm như vậy.

Chuyện nhìn cái mông Zing hơn hay In hơn thì tùy chủ quan thôi nhưng ngồi bên trong thì Zinger thoải mái hơn hẳn. Thật ra bác lơ chụp hai cái xe 2 màu khác nhau khó so lắm, chứ mình từng so Zing và In bên cạnh cùng màu tự dưng thấy Zing trông lực sĩ xù xì oai hơn.

E là e rất kết cái bức hình này, vì mục đích chính của e là mua xe để đi về quê và đi chơi xa, chứ k phải đi làm hàng ngày nên phải làm sao để khi đến nơi mọi ng` phải thật khỏe mạnh để còn vui chơi.

Tầm tiền e có hạn nên đang phân vân giữa Ỉn G và Zinger. E thì e thích Zinger hơn nhưng tâm lý bầy đàn của ng` VN nên cũng lăn tăn với con In G

Bi h là gần tháng 7 rồi, các bác nào đi Zinger cho e cảm nhận về nó phát, ăn uống có tốn lắm k ? Chứ đi thì chắc sướng hơn Ỉn G phải k ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/5/09
137
1
16

Báo cáo các bác tham khảo tui vừa đi Đà lạt về. Đổ đầy bình xăng tại cây xăng hồ Xuân Hương, bấm đồng hồ về 0km, chạy về Sài Gòn một vòng hôm sau ra chợ Bến Thành đổ đầy bình lại. Đi chậm, từ Đà Lạt về mất 7 tiếng chạy xe, không hiểu sao mất thời giờ như vậy mặc dù thấy mình thường chạy 70km/h hoặc 50km/h khi vào khu dân cư.

Kết quả: Chạy hết 303km, đổ hết gần 340 ngàn đồng, khoảng 25.1l A92. Như vậy là khoảng 8.3l/100km.

Mấy chuyến trước đi Vũng tàu, Mũi né đều nhỉnh hơn 9l/100km. Như vậy lần này có khả năng:
- Chạy đường xuống dốc nhiều nên tiết kiệm xăng
- Đổ cây xăng Petrolimex nên không bị ăn gian như mấy lần trước đổ ngoài.

@CLEOPAC: Tui nghĩ là đi trong thành phố con đường bác đi và cách bác lái là ảnh hưởng nhất. Giả sử đi đoạn đường 10km thì xe này xe kia hơn nhau được 0.1-0.2l xăng nhưng bác phải dừng đèn đỏ hay kẹt xe vài ba phút là cũng đốt hết nhiêu đó xăng rồi. Mà đi xe hơi thì dừng hoài chứ không chạy liên tục như 2 bánh đâu.

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
45
Tp mang tên Bác

điều j xảy ra khi Zinger AT = giá INNOVA G :D :)

khi nào Mit nó giới thiệu Zinger AT vậy bác tran_tuan_duc

Hạng B2
17/4/09
247
40
28
49

Bài viết hay làm em thay đổi cách nghĩ về Zing và đã làm 1 chiếc rồi . Tks bác Lơ

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

tndp nói:
điều j xảy ra khi Zinger AT = giá INNOVA G :D :)

khi nào Mit nó giới thiệu Zinger AT vậy bác tran_tuan_duc

Dự kiến Zinger AT sẽ ra mắt vào cuối tháng 7. Em cũng đang dự định tổ chứ test xe Zinger cho các thành viên OS trong tháng 8, không biết ý kiến các bác thế nào??