Hạng D
3/5/07
1.963
523
113
quachbao nói:
Nếu bị đánh giá bề ngoài nhất là chỉ khi gặp mấy anh bảo vệ kìa chứ mấy sales cũng không đến nỏi tệ lắm đâu.Hôm rồi em ghé HuynhDai Bến Thành,em vào kiếm 1 mem OS làm giám đốc dịch vụ bên đó.Em đi xe wave ghé vào, bảo vệ hỏi" mày đậu đây chi vậy"?Em nói kiếm anh xyz lúc đó em chưa biết chức vụ chỉ biết tên thôi nên BV cứ làm khó hỏi này hỏi nọ tùm lum hết làm như mình có vấn đề vậy.cuối cùng BV hỏi kiếm có việc gì thì em do dự và nhận ra là vì mình ăn mặc bình thường quá nên bị làm khó,thế là em trả lời em vào kí hợp đồng mua xe.Lúc đó BV mới cho vào và hết làm khó.
Với cái câu này mà gặp em thì mệt thằng bảo vệ đó:mad:, em cũng từng bị, sau đó kêu sếp nó ra chửi nó 1 tăng cho khôn ra

Hạng B2
24/8/10
133
1
0
nhamtiensinh nói:
Ngày xưa lúc em học cấp 3 năm 1992 ở long xuyên. Lúc đó dream tem lửa mới ra giá em không nhớ rõ nhưng khoảng 7 cây vàng / chiếc . Ông già hàng xóm nhờ em dẫn đi mua xe vì em học trường thị xã. Long xuyên lúc đó có 2 cửa hàng xe máy lớn nhất nằm ngay trục đường chính gần trường em học. Khi đến cửa hàng thứ 1 .do ông đạo cao đài nên mặc đồ bà ba và xách túi cói lại còn đi chân không nữa chứ.khi đến do nông dân ông cứ hay táy máy xem cái này , sờ cái kia . Mấy cậu bán hàng vừa cầm dẻ lau vừa lau xe vừa muốn đuổi ông đi . Bà chủ của hàng thì xỉa ko thèm ngó . Bác bảo thôi ta qua cửa hàng kế bên xem tiếp . Bước 3 bước chân là qua tiệm kia . Chắc do họ thấy đã xem xe của cửa hàng kế bên nên họ niềm nở đón khách , mời nước . Ông vào bàn và lôi ra một cái túi vải trong cái túi cói trong đó có một xâu nhẫn và đếm . Đếm xong ông bảo khiêng lên xe cho tôi 10 chiếc trả tiền luôn trong sự ngỡ ngàng của chủ tiệm vì ông mua cho cả xóm mới trúng mùa. Khi đó bên kia mới ngẩn ngơ tiếc vì mất khách sộp . Sự kiện này em nhớ mãi và làm bài học cho mình tới bây giờ.
nhà em cũng có một chiếc tem hông đời J, mua năm 92. Và em cũng có nghe giai thoịa này lâu lắm rồi, bây giờ mới tận mắt đọc. mình đi LX cũng thường lắm vì đi Năng Gù hốt thuốc, nếu quan tam thì cho tôi chiêm ngưỡng ông bác đó một lần nha. âm tnah xe hơi CAO LĨNH, 0919447357.

Hạng B2
15/6/11
114
1
16
Em thấy đi dép mà có đi chân đất đâu mà giật cái tip không đúng sự thật vậy

Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
DUYB2 nói:
Sao bác chủ không đợi bác ấy đến mua xe rồi xin chụp hình và nói rõ sẽ dùng hình ảnh để quảng bá hay gì đó luôn. Bác làm vậy lỡ có người nhà bác ấy là Oser trên này sẽ không hay đấy vì họ hiểu nhầm mình mang họ ra làm trò.

1 cách để market showroom, và giới thiệu sản phẩm của hãng mà pác,
từ lúc mở topic pác chủ có vào nói gì,
có tí hình cho sinh động showroom ấy mà,
qua hình đó các OSER biết nhiều hơn về showroom đó

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
caolinh_2407 nói:
nhamtiensinh nói:
Ngày xưa lúc em học cấp 3 năm 1992 ở long xuyên. Lúc đó dream tem lửa mới ra giá em không nhớ rõ nhưng khoảng 7 cây vàng / chiếc . Ông già hàng xóm nhờ em dẫn đi mua xe vì em học trường thị xã. Long xuyên lúc đó có 2 cửa hàng xe máy lớn nhất nằm ngay trục đường chính gần trường em học. Khi đến cửa hàng thứ 1 .do ông đạo cao đài nên mặc đồ bà ba và xách túi cói lại còn đi chân không nữa chứ.khi đến do nông dân ông cứ hay táy máy xem cái này , sờ cái kia . Mấy cậu bán hàng vừa cầm dẻ lau vừa lau xe vừa muốn đuổi ông đi . Bà chủ của hàng thì xỉa ko thèm ngó . Bác bảo thôi ta qua cửa hàng kế bên xem tiếp . Bước 3 bước chân là qua tiệm kia . Chắc do họ thấy đã xem xe của cửa hàng kế bên nên họ niềm nở đón khách , mời nước . Ông vào bàn và lôi ra một cái túi vải trong cái túi cói trong đó có một xâu nhẫn và đếm . Đếm xong ông bảo khiêng lên xe cho tôi 10 chiếc trả tiền luôn trong sự ngỡ ngàng của chủ tiệm vì ông mua cho cả xóm mới trúng mùa. Khi đó bên kia mới ngẩn ngơ tiếc vì mất khách sộp . Sự kiện này em nhớ mãi và làm bài học cho mình tới bây giờ.
nhà em cũng có một chiếc tem hông đời J, mua năm 92. Và em cũng có nghe giai thoịa này lâu lắm rồi, bây giờ mới tận mắt đọc. mình đi LX cũng thường lắm vì đi Năng Gù hốt thuốc, nếu quan tam thì cho tôi chiêm ngưỡng ông bác đó một lần nha. âm tnah xe hơi CAO LĨNH, 0919447357.
bác vào thị trấn óc eo . đến chợ ba thê ngay dưới dốc chợ có tiệm vạn hòa lợi cao 5 tấm là nhà bác đó nhưng 2 bác mất lâu rồi . cái chuyện bác này xây nhà ra long xuyên mua đồ nội thất và salon cũng có xảy ra chuyện cười như chuyện của em . nhưng lúc đó em lên sài gòn học rồi .

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48
nhamtiensinh nói:
caolinh_2407 nói:
nhamtiensinh nói:
bác vào thị trấn óc eo . đến chợ ba thê ngay dưới dốc chợ có tiệm vạn hòa lợi cao 5 tấm là nhà bác đó nhưng 2 bác mất lâu rồi . cái chuyện bác này xây nhà ra long xuyên mua đồ nội thất và salon cũng có xảy ra chuyện cười như chuyện của em . nhưng lúc đó em lên sài gòn học rồi .
Chà, có chuyện hay như thế này thì em cũng suy ngẫm, dù là ai đi nữa, khách hàng vẫn là khách hàng các bác ạ.Hi.

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
44
Có thể mấy bác KIA PMH đưa lên vì muốn PR cho showroom, nhưng không khéo phản tác dụng là toi!