Luật Giao Thông đăng ký xe-Acay quá

Hạng C
14/4/08
609
7
0
RE: đăng ký xe-Acay quá

Trích đoạn: Bate

Đọc bài các bác em thấy mình tự đi đăng ký thì mất khoảng 500k (làm luật) + thời gian + AKay
Em thấy mấy em Sên nói là đưa 1 chai nó làm cho từ A đến Z?
Các bác bảo em nên tự đăng ký hay cho Sên đăng ký hộ, tháng sau em lấy xe rồi?

Mà bác Haiviet hộ khẩu ở đâu mà lại đăng ký ở Thanh xuân vậy? Em ở Mai dịch - Cầu Giấy không khéo lại phải đến Thanh xuân mất?
em mới đăng ký hôm t2,để bọn Sên làm hộ,tổng cộng mất 1.2chai nhưng tất cả như nộp thuế + đăng ký + kiểm định trong một buổi sáng.ko biết thực tế bọn Sên chi bao nhiêu cho bọn XXX nhưng em thấy nhanh lắm và em bấm đc số cũng chẹp..mất ít tiền nhưng dc cái khoẻ người,nhất là đến chỗ nộp thuế thì người đông như kiến,e thấy nó cầm 200 xông thẳng vào trong,một lúc sau thấy goi mình vào đóng tiền,đi ra với nhiều con mắt ngơ ngác của những người đang dài cổ đợi...XH VN nó thế mình phải chấp nhận thui,để dành thời gian chúng nó hành mình đi kiếm tiền hơn cả số mất mà đỡ phải Strees

Hạng C
14/4/08
609
7
0

mà em nộp thuế và đăng ký ở Q Long Biên,còn đăng kiểm ở Cầu Giấy

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

Bác moc1979 đăng ký vậy cũng mất 1,2 triệu. Tự đi làm có thể tiết kiệm được 1 triệu nhưng có thể phải mất nhiều thời gian hơn. Nhưng e nghĩ Bác ko những mất cho mấy chú XXX kia mà mất thêm cho cả mấy chú Sên nữa đó. Cty e làm biên Long Biên, đã đăng ký 3 cái xe bên đó, thấy các chú ở đó ăn uống cũng nhẹ nhà tế nhị. (cty e vừa mua quả biển mất 2000$-được cái biển đẹp).

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em e mấy điều các bác nói báo chí cũng nói nhiều rồi, nói thêm ở đây với thái độ hằn học như vậy liệu có tốt cho OS, có ảnh hưởng gì đến OS không các bác?????

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

Trích đoạn: quangthanh_75

Chuyên đăng ký xe như thế là đúng rồi. Thủ tục như sau:
1- Nộp trước bạ thì chấp nhận theo biểu thế mà áp chạy không được.
Đến xxx
2- Xin bộ hồ sơ khai đầy đủ thông tin . Khai xong lặng lẽ nhét 100.000đ vào tập hồ sơ rồi ra nhờ xxx khám xe 2 phút ok liền. Không cần phải tìm số khung số máy làm gì cho mất công mà nóng nực.
3- XXX khám xe xong trả lại hồ sơ ( sau khi đã rút tờ 100.000đ ra khỏi tập hồ sơ. Đựơc cầm bộ hồ sơ sau khi đã qua thủ thục khám lòng tâm trang đang vui vui thì lặng lẽ nơi này nhé 200.000đ vào tập hồ sơ rồi qua đưa vào bàn làm thủ tục nhớ nhắc nhẹ tập hồ sơ để lộ 200.000đ cho xxx nhìn thấy, rồi trở về chỗ ngồi chưa đầy 2phút được gọi tên ngay thủ tục ký và hồ sơ + bấm nút thêm 2phút là xong. Thế là nhận đựơc câu chúc mừng bạn có số........ Thế là cầm giấy nộp 2tr là mang biển đi lắp
4- Đi đăng kiểm vào nộp 140.000đ được 1 tờ khai sau đó kẹp 100.000đ vào hồ sơ đưa cho nhân viên đăng kiểm, Nhân viên sẽ khai đầy đủ thông tin cho mình rồi nhẹ nhàng ra đưa xe vào đăng kiểm. Nếu không đưa thì nhân viên lên xe rồi ga mạnh hành hạ xe mình. 20phút sau ra dán đăng kiểm cẩn thận và nhắc vào lấy giấy hẹn.
Đấy các Bác xem luật là vậy..........................................................
bác nói rất đúng ,cái cách phục vụ ở việt nam còn lâu phương tây mới theo kịp ,chỉ ức 1 điều là nó thu tiền chính thức cao quá (đăng kiểm 140 k ,giấy biển 1000k) ,thà thu cái gì cũng 10 k như ra ủy ban chứng giấy (dĩ nhiên là phụ phí 100k ko thì bác đi bổ sung giấy tới tết mới đù)

Tập Lái
6/10/05
25
2
3

Cũng không nên ác cảm quá, trong đây có bao nhiêu bác làm công chức, lấy tiền lương tháng mà mua được xe ô tô ạ ? Nếu các bác làm ở mấy vị trí như mấy chú xxx thì sao ạ ? Có điều các chú xxx đó cũng nên tỏ ra có tư cách một chút cho ae đỡ vừa mất tiền vừa ức chế phải không ạ ?

Tập Lái
25/5/08
1
0
0
TpHCM
vnn.vn

chào cả nhà , tôi là thành viên mới , rất mong học hỏi anh em kinh nghiệm trên xa lộ .
hhoai8828

Hạng B2
10/1/08
267
1
0
Saigon

Tự làm làm đíu gì cho khổ thân ra! Vất cho sales 1 chai, rồi phi thân vào quán mà uống bia ướp lạnh tốn thêm 1 chai nữa, coi như tổng thiệt hại đi nhậu là 2 chai, vừa nhàn thân vừa tạo công ăn việc làm "tay trái" cho bao nhiêu là người. Em chủ trương thế, có gì kg phải các bác góp ý em sửa ạ! [8D]

Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành

Trích đoạn: ltvbach

Em mới đăng ký cách đây một tháng, trong vòng một buổi sáng xong cả nghĩa vụ nộp thuế trước bạ và bấm biển số, cũng thấy thế này ạ:
- Nộp thuế thì chuyện nhỏ nếu giấy tờ không lệch nhau, chuyện lớn chỉ là nộp ít hay nhiều thôi:D (xe nhập khẩu, kể cả có bảng áp tính thuế)
- Đăng ký: Đọan cà số khung số máy, bị hành là ko cà được thì éo cho đăng ký, mà mịa, hôm ở cảng phải cẩu lên mới cà được, thế thì tính sao cho nhanh:D Rồi đến đọan đưa hồ sơ đăng ký và bấm số, không theo lệ làng thì ngồi chờ và bị hoanh họe, trong người sẽ nảy sinh cảm xúc to nhớn như bác chủ thớt này. Thôi, chuyện đời ở nứoc ta nó thế ấy mà:) (cuối cùng để có một buổi sáng được việc, tổng thiệt hại 10 bao ba số:D)

Riêng đăng kiểm, thì nhờ OS nửa tiếng xong Nuôn;):D

p/s: Ở HN, đăng ký đâu có liên quan gì đến CA quận nhỉ[8|]
đăng kiểm nhờ ai được bác ơiiiiiiiiiii