Luật Giao Thông Đăng ký xe ở TpHCM

Hạng B1
27/6/07
53
166
33
RE: Đăng ký xe ở TpHCM

Cám ơn bác kenny và speeded đã trả lời, cho em hỏi thêm:
- Em nghe nói xe mới mà đăng ký tên cty thì sẽ được giảm thuế gì đó, có đúng không vậy? Nếu đúng thì khi sang tên cho em, em có phải đóng phần thuế mà cty đã được giảm không?
- Thuế trước bạ mua xe cũ từ cty là bao nhiêu % vậy bác?
- Em có cần phải mang xe lên 282 không?

Cám ơn các bác.

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Không phải đóng phần thuế mà cty đã được khấu trừ và khấu hao.
Vẫn phải mang xe lên 282.
Thuế trước bạ thì nên lên chi cục thuế để hỏi thêm

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

@ Bác Phucminh : các mẫu tờ khai đó dùng bản copy bác gửi qua mail cũng được chứ ? Nếu vậy bác gửi cho em xin nhé : [email protected]. Cám ơn bác.

Hạng D
8/11/04
3.250
2.240
113

Lưu ý ghi tên ngừơi mua chính xác nhu con gà ác trong hộ khẩu nhe. Em bị 282 hành phải chỉnh vì thiếu KP2 = Khu Phố 2 :(. Mặc dù có đưa nhớt bôi nhưng hổng trơn :mad:.

Hạng B1
27/6/07
53
166
33

Khi cty xuất hóa đơn cho em thì họ sẽ ghi giá thấp hơn so với giá trị thật em phải trả. Vậy giá trị ghi trên hóa đơn GTGT là bao nhiêu phần trăm so với giá trị thật thì Thuế hay/và 282 sẽ chấp nhận?. Nếu họ ghi thấp quá thì có bị trục trặc gì không?
Các bác tư vấn giúp em gấp nha.
Cám ơn.

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48

WALFA: BÁC CỨ AN TÂM RẰNG DÙ CTY GHI HÓA ĐƠN THẤP HƠN BAO NHIÊU GIÁ TRỊ THỰC GIAO DỊCH THÌ CƠ QUAN THUẾ ĐÃ CÓ BA-REM RỒI,VD NHƯ XE BÁC ĐỜI MẤY, LOẠI GÌ,BAO NHIÊU CHỖ... THÌ THUẾ SẼ ÁP BÁC THÔI.NHÀ NƯỚC KG BAO GIỜ BỊ THIỆT BỞI MẤY CÁI MÁNH LỚI MÌNH ĐƯA RA ĐÂU BÁC vWAVE Ạ.CHÚC BÁC MAU HOÀN TẤT THỦ TỤC ĐỂ VI VU. RIÊNG EM THÌ VẪN CÁI ĐIỆP KHÚC CỦA THẰNG BÁN XE" CHỜ VÀ CHỜ..."

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Bác speeded chưa đăng ký được hả? Sao vậy?[8|]

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48

to bác kenny: thằng bán xe cho em nó vô trách nhiệm quá, nó đưa xe cho em từ hôm cuối tháng 4 đến giờ,hện 10 ngày sau sẽ đưa hồ sơ hải quan cho em đi làm thủ tục, đến giờ vẫn chưa đưa.hện em thứ 4 tuần tới. phần em thí cứ như ngồi trên đống lửa vì sợ thuế trước bạ nó lên. cái số em cưới con vợ lẽ này sao gian truân quá. ký hợp đồng nhập từ trước tết đến nay mà vân chưa xong biển để "khai sáng" cho em nó. lần sau em mà có tiền cưới vợ nữa tì em cứ ra thẳng saloon auto luôn,chẳng nhờ ai hết, vừa tốn tiền vừa ôm cục tức, cưới xong chắc em bị bệnh tim luôn quá.
tks bác kenny.

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

@ speeded: Cứơi vợ thì lúc nào không gian truân hả bác :D. Đùa bác một tí chứ nếu bác ngại phải làm các thủ tục thì bác nên nhờ mấy anh sale gọi người làm giúp cho, họ rành mọi thủ tục và làm rất nhanh. Năm 05 em mua chiếc Lac mới, em tự đi làm hồ sơ mệt bở hơi tai luôn, vừa rồi em mua chiếc In và nhờ sale làm giúp nên chỉ mất # 2h ở 282 NTL và 30p đăng kiểm nữa là xe của em lăn bánh đúng luật.

Chúc bác mau có xe và gia nhập TFC!

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

@speeded: Lần sau bác đặt xe call em em giới thiệu chỗ quen cho;)