Luật Giao Thông Đăng ký xe ở TpHCM

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
RE: Đăng ký xe ở TpHCM

@speeded: Xin chia xẻ nỗ buồn cùng bác. Em cũng đang ở tình trạng giống bác, chờ giấy tờ xe mà như ngồi trên đống lửa ấy. Mà bác mua xe nhập hay sao ?
Bác nhận được mấy mẫu bản khai của bác phucminh rồi à, vui lòng gửi cho em xin 1 cái nhé : [email protected]
Cám ơn bác.

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48

em đã gửi cho bác longan rồi đấy ạ,bác vui lòng checkmail nhé.thân

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

@Phucminh: Bác vui lòng gửi em mấy cái mẫu đăng kí và đóng thuế xe nhé. địa chỉ là: [email protected]
Cảm ơn bác nhiều.

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

@speeded em đã gửi cho bác longan rồi đấy ạ,bác vui lòng checkmail nhé.thân
Em đã nhận được rồi, cám ơn bác & chúc bác mau chóng có bsố để vivu!!!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Em muốn đăng ký ở Quận 3 thì nộp thuế trước bạ tại đâu các bác nhỉ? Cho em xin cái địa chỉ nhé ! Cám ơn các bác ! Chả là em sắp lấy con Previa 91 thanh lý

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53

@binhtri :Em muốn đăng ký ở Quận 3 thì nộp thuế trước bạ tại đâu các bác nhỉ? Cho em xin cái địa chỉ nhé ! Cám ơn các bác ! Chả là em sắp lấy con Previa 91 thanh lý
Bác đến Chi cục thuế Q.3, đường Bà Huyện Thanh Quan, khúc giữa Kỳ Đồng & Lý Chính Thắng.

Tập Lái
14/5/08
39
0
0

Tại sao các pác không scan mẫu rồi pót lên cho cánh tập lái chúng em được chiêm ngưỡng và ôn luyện. Dầu nhớt dạo này cũng khó bôi nhỉ?

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48

xin chào cả nhà OS.
em xin thông báo là em đã đăng ký"hộ khẩu"cho con vợ 3 của em sau 2 tháng lo lắng thuế trước bạ "dọa' lên. tất cả thủ tục em làm trong 1 buổi chiều (sáng mai đi đăng kiểm nữa là xong). nói chung là thủ tục dễ dàng, nhanh chóng (nhờ anh em OS hướng dẫn tận tình :D .
quá trình đi đăng ký như sau: 1h30 em có mặt tại chi cục thuế, khai thuế (vắng tanh), nộp thuế xong là ù té chạy qua 282, lúc 3h30 có mặt, cho mấy chú cà số xong dán vào, nộp hồ sơ xong nhưng vẫn còn thiếu một vài chi tiết được các bác xxx hướng dẫn tận tình nên xong hồ sơ xét xe là 4g20, chạy vào nộp tiền biển và đục số khung 200k (may mán cho em,chỉ chậm chân 1 tí nữa thôi là "mụ" thu tiền đi về) rồi ngồi chờ bấm biển, cái máy tính nọ phụ tình em, cho ra số xấu ơi là xấu,nhưng đành chịu,gắn biển chạy về. cuối cùng thì cũng được vi vu cùng vợ 3. tổng thiệt hại cho buổi chiều đi đăng ký là 150k:D đúng như anh em hướng dẫn...
ngày 10/6 em đã đi đăng kiểm nhưng lại gặp vấn đề:xe chưa co số khung,phải chờ 282 đục xong thì mới làm đăng kiểm chính thức được. em phải làm tạm 15 ngày đi đỡ. đúg là rắc rối thật.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Chúc mừng bác nha.
Sao em chưa thấy bác đăng ký làm thành viên của Toyota club nữa?;)