Luật Giao Thông Đăng ký xe ở TpHCM

Hạng D
5/1/08
1.570
27.343
113
Saigon
RE: Đăng ký xe ở TpHCM

Trích đoạn: phucminh

- Đến Chi cục Thuế sớm nhé (7h sáng), khai 2 tờ khai đăng ký Lệ phí trước bạ (em có mẫu nè) kẹp trong hồ sơ 50K >>> nếu có thì nhân viên làm cho bác đầu tiên, (hồ sơ xe gồm có hóa đơn bán hàng, phiếu kiểm định xuất xưởng >> bản chính), thông thường Chi cục thuế nào cũng có đại diện Kho bạc tại đó, ngồi chờ lấy hóa đơn nộp tiền (liên màu đỏ), và hồ sơ xe.

- Khai tờ khai đăng ký xe (em có mẫu nè) dán số khung, số máy (nhớ dán ngay hàng) + hồ sơ xe + hóa đơn nộp LPTB. Cứ theo trình tự mà làm nhé. Có ngay biển số và giấy hẹn ngày lấy cavet.

- Chiều qua đăng kiểm cũng làm theo trình tự, đăng kiểm xong có phiếu đăng kiểm dán lên xe, có giấy hẹn khi nào có cavet là có số đăng kiểm.

>>>Thế là vi vu được rồi.

Bác cho em xin mẫu tờ khai đóng lệ phí trước bạ và tờ khai đăng ký xe với ạh!
Em xin cảm ơn bác trước !
Email của em : [email protected]

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Bác phucminh cho em 1 bản mẫu tờ khai đóng lệ phí trước bạ và tờ khai đăng ký xe luôn nhé. Thứ 2 tới chắc em mới rãnh để đi sang tên con In. Thanks bác trước nhé.
email: [email protected]

Hạng B2
22/2/08
162
69
28

Các bác hướng dẫn nếu mua xe cũ rồi sang tên trước bạ thì hồ sơ cần bao gồm gì? Bác nào biết xe cũ như Jolie 2005 thì lệ phí trước bạ là bao nhiêu?

Hạng B1
11/9/06
87
13
8

Các bác cho hỏi, trong trường hợp đã đóng thuế trước bạ rồi nhưng chưa sang tên, để quá hạn sẽ bị phạt bao nhiêu nhỉ?

Hạng B2
2/5/06
239
5
18
tp/HCM

Trích đoạn: hamzui

Bác mua xe mới ?? Hay xe cũ trong vùng???Hay xe cũ chuyển vùng??? Bác cứ nói rõ, em sẽ hướng dẫn bác cụ thể để bác đỡ tốn 1 chai tiền cò.

Em ko phải là dân buôn xe, chẳng qua có lần đi đăng ký xe gặp chú "dịch vụ" chảnh quá nên em tức mình tự đi làm thui;):D

Tui mua xe cũ trong vùng, bác Hamzui vui lòng chỉ giùm thủ tục sang tên được không ? Cám ơn bác trước !

Tập Lái
8/5/08
21
1
1

Các bác cho hỏi: Giấy mua bán của tôi vào ngày 3/6/2008, tôi đóng thuế trước bạ ngày 4/6/2008, nhưng đến giờ vẫn chưa đến 282 làm thủ tục sang tên. Như vậy bây giờ tôi đi sang tên thì có bị phạt không? Mức phạt là bao nhiêu? Cám ơn các bác trước.

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Có bác nói trễ hạn thì bị phạt, có bác nói không nên không biết đâu là đúng [8|]

Còn mua xe trong vùng thì rất đơn giản, bác chỉ cần đem HĐ công chứng + photo đăng kiểm + giấy đăng ký xe + CMND, HK đến phòng thuế quận huyện nơi bác cư ngụ để đóng thuế TB. Xong bác kẹp tờ khai thuế TB + HĐ đóng trước bạ vô bộ hồ sơ trên đến 282 NTL (nếu ở Tp. HCM), nhớ đem xe lên để cà số khung, số máy. Vừa rồi em đi làm con Ỉn thấy đơn giản vô cùng :D

Hạng B1
30/3/07
91
0
0

Các Bác cho em hỏi là khi cầm giấy hẹn lên lấy cà vẹt có cần chính chủ không hay vợ hoặc chồng lấy cung được.

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Trích đoạn: nangkhuya

Các Bác cho em hỏi là khi cầm giấy hẹn lên lấy cà vẹt có cần chính chủ không hay vợ hoặc chồng lấy cung được.
Miễn có CMND của người đứng tên là lấy được thui bác.

Hạng B1
1/5/08
56
5
8

Các bác cho tôi hỏi là nếu mình mua xe khác vùng thì thu tục như thế nào? Người bán phải chịu trách nhiệm rút hồ sơ gốc cho mình? Tôi đang muốn chạy đua với lịch tăng thuế trước bạ (trong 2 tuần nữa) nên mong các bác chỉ các thủ tục. Xin cám ơn