Luật Giao Thông Đăng ký xe ở TpHCM

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48
RE: Đăng ký xe ở TpHCM

hi,bac kenny. em còn chưa biết thủ tục đăng ký thế nào nữa,bác có biết thì hướng dẫn cho em với nhé.tks bác.

Hạng D
22/2/06
1.299
8.778
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: speeded

hi,bac kenny. em còn chưa biết thủ tục đăng ký thế nào nữa,bác có biết thì hướng dẫn cho em với nhé.tks bác.

Bác mua xe mới ?? Hay xe cũ trong vùng???Hay xe cũ chuyển vùng??? Bác cứ nói rõ, em sẽ hướng dẫn bác cụ thể để bác đỡ tốn 1 chai tiền cò.

Em ko phải là dân buôn xe, chẳng qua có lần đi đăng ký xe gặp chú "dịch vụ" chảnh quá nên em tức mình tự đi làm thui;):D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em chưa hiểu ý của bác, nếu mua xe mới, trong nước thì nhà máy đã cà cho bác 3 bộ số khung, số máy. Nếu khi nhờ mấy anh cò cà thì họ cũng hiểu phải mấy bộ, nếu không bên đăng kiểm cũng có người cà số khung, máy mà.

Chưa có số khung làm sao đăng ký mà cấp biển số :(.

Chưa có đăng kiểm làm sao lưu hành xe được ;).

...ngày 10/6 em đã đi đăng kiểm nhưng lại gặp vấn đề:xe chưa co số khung,phải chờ 282 đục xong thì mới làm đăng kiểm chính thức được. em phải làm tạm 15 ngày đi đỡ. đúg là rắc rối thật.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/5/05
254
46
28

@phucminh: xe bác ấy hình như là toyota sienna, xe nhập. Nên sau khi bấm số lấy biển xong thì đợi công an trình xếp để được đóng số khung (chính là số VIN của xe luôn). Sau khi đóng xong thì mới đi làm đăng kiểm được.
Hồi trước xe em cũng vậy nhưng em đóng số khung trong ngày luôn, nên đi đăng kiểm được luôn.:D

Hạng B1
15/5/08
70
6
8
48

bác hamzui: em hỏi là thủ tục đăng ký toyo club ấy ah.nhưng kg sao, e đã đăng ký rồi nhưng khôgn biết có time để offline với các bác kg nữa.
tks bác kenny đã trả lời giúp bác phucminh. t/h của em đúng là như thế. em cũng kg hiểu sao xxx kg lấy số vin có sẵn nhỉ?thêm thủ tục đục lại số khung làm gì cho phiền hà thế kg biết?

Hạng B2
16/3/08
227
4
18

Trích đoạn: speeded

bác hamzui: em hỏi là thủ tục đăng ký toyo club ấy ah.nhưng kg sao, e đã đăng ký rồi nhưng khôgn biết có time để offline với các bác kg nữa.
tks bác kenny đã trả lời giúp bác phucminh. t/h của em đúng là như thế. em cũng kg hiểu sao xxx kg lấy số vin có sẵn nhỉ?thêm thủ tục đục lại số khung làm gì cho phiền hà thế kg biết?
chào các bác:Đục lại số khung cho đúng với số vin của xe,là để quản lý cho đúng thủ tục bác ạ,số khung cũng phải là số chìm&sốmáy cũng thế bác ạ,bởi vì xe TOYOTA SIENNA chỉ có số vin nổi,không có khung chìm:D

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Mấy bác cho em hỏi luôn ... Đi đóng thuế & Đi Đăng ký xe (ở 282) thì có cần chính chủ phương tiện có mặt o ????.... người chung hộ khẩu có thể làm giùm & ký tên trên Đăng Ký o ?.... (cha, mẹ, con, anh, em )...

Cám ơn mấy bác

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Theo em được biết là không được nhưng nếu có bác đi cùng thì sẽ được, TH này giống TH mấy chú sale đi làm giấy tờ dùm thôi

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

xin bác phucminh e-mail cho mình mẫu khai với.

Cảm ơn bác phucminh nhiều