Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Ông ford thì mấy em hạng B, C thì em nào cũng nhỏ và chật chội hơn đối thủ chút
mà thui... mỗi hãng triết lý của riêng nó...tập trung người lái hay tập trung "sếp" ngồi đằng sau...hihi...chứ như mấy chiếc xe sang Lé Xẹ Mec Bim đó có nhiều chiếc hàng ghế sau chỉ ngồi dc 2 người vì nó có bục điều khiển ở giữa ghế sau đó...mấy bác lại chê không chở được 5 người...heheh

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Em cũng đang chạy City 2016, cũng đã chạy 10000km như bác chủ, đang định bán để lên đời. Hoàn toàn đồng ý với bác chủ về cảm nhận sau 10000km. không phải vì mình đang chạy City mới nói tốt cho City, thấy nhiều bác chê tè le không biết chạy được mấy lần mà phán như thánh.

Em cũng mua xe lần đầu, trước khi mua em đã lái thử qua K3, Vios, Focus để dễ lựa chọn. Theo em thì K3 ( bản 2.0) và Focus chắc chắn hơn City vì phân khúc cao hơn, giá tiền nhiều hơn, rộng rãi hơn tí, còn Vios theo e thì hơi xấu. Cảm nhận riêng là bề ngoài K3 đẹp hơn City nhưng cuối cùng em chọn City vì thấy thua K3 không nhiều nhưng chênh lệch giá tầm 90 triệu ( lúc em lấy City giá 670, K3 2.0 lúc đó ra giấy 760), còn Focus mới giá giá trên trời . Lúc đó cũng định lấy K3 nhưng thấy hơn City không nhiều, vả lại tài chính cũng hơi eo hẹp, 90 triệu chênh lệch cũng đủ chi phí nuôi xe ( bao gồm gửi xe, xăng xe , bảo dưỡng.....) tầm 3,4 năm. Cuối cũng e quyết định mua City.

Về nhược điểm máy lạnh: em xác nhận là máy lạnh City "làm lạnh chậm" nên nếu mà đậu lâu ngoài nắng mới vô xe khó chịu, chứ nhiều bác không biết lái City được mấy lần mà cứ hè ra nói ngồi trong xe nóng. nếu chạy trên đường thì em chỉ để quạt nấc 2 là ok rồi ( buổi trưa), cửa gió phía sau hơi yếu nhưng vẫn lạnh, em đi xa bà xã ngồi sau toàn tắt bớt.

Độ ồn: xác nhận City khá ồn, em toàn mở nhạc để bớt ồn, nhưng với em vừa đổi từ chiếc xe máy cà tàng sang xế hộp thì với cái giá bỏ ra hoàn toàn hài lòng. Các bác đòi hỏi gì cho 1 chiếc xe cỏ với tầm tài chính # 600 triệu. Liệu các xe cùng giá tiền xe nào không ồn, em nghỉ City cũng không hơn nhưng chắc cũng không kém về độ cách âm với xe "cùng tầm giá"

Tóm lại, sau 1 năm sở hữu, em hài lòng với quyết định chọn xe của mình. Với tầm tài chính trên dưới 600 triệu, thì City thỏa mãn khá nhiều yêu cầu, nếu chênh lệch tầm 50 triệu đổ lên thì không nói, nếu có xe nào giá thấp hơn City 2,3 chục triệu thì City là lựa chọn hợp lý nhất. Chứ nếu có nhiều tiền hơn, đương nhiên e sẽ mua sẽ cao cấp hơn.

• Like
Reactions: MIGIA and VanTy
Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Em thấy vụ còi xe là bình thường.
Nếu bác không hạn chế bấm còi được như nsx muốn thì hãy biết cảm giác mỗi khi bác bấm. Có bác chạy oto chỉ biết cho mình, ỷ bên trong xe cách âm nên bấm vô tội vạ không nghĩ cho người xung quanh.
Đã có tay bấm thì cũng có tai nghe bác à,
Lúc em đi lái thử City, bấm còi thấy tiếng còi vọng vào khoang xe khá lớn. Nhưng em nghĩ vậy lại hay, sau này lái xe trong nội ô chỗ đông người em toàn chạy chậm và thủ chân ga, người nhà em cứ nói sao không bấm còi, em cứ cười khì.

• Like
Reactions: machchua and VanTy
Tập Lái
26/7/16
13
8
3
37
Ban đầu cũng phân vân Honda City cho chiếc xe đầu tiên của vc mình.
Sau cùng đã rước Attrage, tiết kiệm đc gần 100 củ để làm việc khác.
Nội thất rộng rãi không thua kém City, gác tay hàng ghế sau, dvd/cam lùi/cảm biến lùi(cái này mình đánh giá tiện hơn cả cam lùi), ghế da, nhập thái.
Ngoại thất thì thua City đứt đuôi, nhưng với mình xe hạng B thì cũng không cần sang chảnh làm gì.

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Trước em chúc mừng bác cưới được vợ 2. Em đi con xe này rồi, hàng ghế sau ngồi giữa nếu đi từ 40km trở lên thì thấy cái cảnh! Không có chỗ tựa đầu đi rất khó chịu. Còn bền hơn anh Hải hay không thì chưa chắc với con city này. Độ ồn thì chưa chắc cách âm tốt hơn vios G, trong khi ghế city ghế nỉ! Honda ăn dày lắm tính cho hết tiền đầu tu để có một cái xe tương đương, tầm tiền này em chọn 2 con: 1. Vios G (quên tiêu chí bán lại đi nhưng tính thực dụng thì khỏi bàn cải), 2. Em chọn con Rio nhập Hàn. Muốn đua kiểu dáng thì em chọn M3 1.5 (đời này thì dễ bị nuôi cá. Hihi) Minh ko thích anh công, có bác nào mua xe 1 tuần lổi lớp không bảo hành là em không mê nổi rồi! GM Việt Nam thì quá xem thường dân ta chỉ trang bị abs có rẻ em cũng không mua xe để phục vụ gia đình!
Anh bỏ qua City CVt thì lấy con Vios CVT là chuẩn men nha. Bỏ qua con RIO AT 4 cấp full óp giùm mình. Ra cao tốc kéo 120 RIO thấy cái cảnh ... Mình tính lấy con RIO HB 2015 (bản facelift 4 đĩa) mà phải rẽ ngang City 2015 đây. Đập bộ ghế da cho em nó sẽ đỡ chán hơn nỉ.

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Nội thất rộng rãi không thua kém City, gác tay hàng ghế sau, dvd/cam lùi/cảm biến lùi(cái này mình đánh giá tiện hơn cả cam lùi), ghế da, nhập thái.
Ngoại thất thì thua City đứt đuôi, nhưng với mình xe hạng B thì cũng không cần sang chảnh làm gì.
Chỉ tiếc là em nó hơi ít màu để chọn

Hạng D
24/7/12
4.196
13.607
113
Anh lấy con Attrage đủ cho nhu cầu của mình là ok rồi, chúc mừng anh:3dhungio2:
Con Attrage này độ full lên chại ngon, nhất là Cruise Control nha