Hạng B2
8/4/13
213
257
63
yêu xe lắm mới viết dài như vậy,1 vote cho bác :3danbanh:

• Like
Reactions: VanTy
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
GMVN ảo tưởng nó là Toyota dùng cái động cơ cũ suốt mà k nghĩ đến cái Logo nó đâu có giống Toyota :D
nói thật...động cơ cũ động cơ mới gì thì sự chênh lệch đó cũng do nhà sản xuất nổ cho vui thui...điển hình Thánh nào phán thử Vios G đời 2014 động cơ cũ với Vios G 2016 động cơ mới xăng cộ độ vọt khác nhau ntn? ngay cả thằng Focus Ecoboost 1.5 phét cho vui chứ thật sự thực tế có ai công nhận nó tiết kiệm xăng hơn bản 2.0 đâu? Hộp số CVT nghe Honda nổ cho vui chứ thật ra nếu nó tối ưu vượt trội thế thì toàn bộ các hãng đã chuyển sang CVT hết rồi chứ họ không nghiên cứu để ra hộp số 8 cấp và sắp tới là 10 cấp đâu.

• Like
Reactions: vttam and Toietmoi
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Xin phép bác, từ đầu bài viết em đã có làm rõ 1 vấn đề là toàn bộ bài viết dựa trên nền tảng ý kiến cá nhân của em. Em biết có nhiều sự so sánh giữa xe này với xe kia sẽ làm 1 số anh em đang đi xe đó cảm thấy khó chịu. Thực sự em còn nhỏ, hầu như nhỏ hơn các bác ở đây nhiều, nên nếu các bác góp ý, chỉ bảo thì e xin đc tiếp nhận và rút kinh nghiệm. Chứ bác đừng cmt so sánh kiểu "vợ tui..." e đọc thực sự thấy phản cảm và buồn lắm ợ.
à mình thì không quan tâm xe hãng gì hay logo gắn đầu xe như bác chỉ nói ở đây bác không biết xài điều hòa tự động oy lại chê nó dỡ hơn điều hòa cơ... tìm thử chiếc nào có điều hòa tự động xem có chỉnh được như cái cơ của bác không nhé...nhớ không lầm Camry đời 2003, Grandis đời 2005 đã là điều hòa tự động... những chiếc xe sang chắc còn trước đó nữa...

Hạng C
14/5/15
599
383
63
bài đánh giá chi tiết, +1 cho bác
Tuy nhiên còn nhiều chổ hơi lố như các bác trên đã phân tích. Riêng mình City mà bác nói rộng hơn M3 thì mình thua. 1 con hạng B không bao giờ có cửa so độ rộng rãi, thoải mái với 1 con hạng C.
Riêng chiều dài M3 đã hơn City hơn 20cm, dài cơ sỡ hơn 10 cm, rộng hơn 10cm. chở 5 đi 1 quãng đường >100km là thấy ngay

Tập Lái
6/1/12
24
9
3
Hí hí, Bác Chủ có nhầm không vậy??? Honda Ceo teo sao so với M3, Cruze, Altis ..... được vậy????? phải Civic chứ!!!!!!!! HCT máy SHOC lạc hậu từ thập niên 70 -80 mờ.... hình như em HCT này dòng C bác à,,,sánh với Rio, Aveo, Sunny, M2,... chứ..... Em cũng lờ mờ ngóng reply của Bác. Chúc Bác vui!!!

Hạng D
15/12/13
1.352
1.494
113
Hí hí, Bác Chủ có nhầm không vậy??? Honda Ceo teo sao so với M3, Cruze, Altis ..... được vậy????? phải Civic chứ!!!!!!!! HCT máy SHOC lạc hậu từ thập niên 70 -80 mờ.... hình như em HCT này dòng C bác à,,,sánh với Rio, Aveo, Sunny, M2,... chứ..... Em cũng lờ mờ ngóng reply của Bác. Chúc Bác vui!!!
City, Aveo, Sunny, Vios, M2 .... là dòng B bác nhé :}

• Like
Reactions: sonsaa
Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
City ngồi rộng hơn Focus thật đấy bác!Bài đánh giá của bác này rất chuẩn đó
Focus chỉ rộng hơn được Morning thui...vì Focus tập trung người lái nhiều hơn...City rộng là khoảng để chân giữa 2 hàng ghế dài hơn so với các xe hạng B khác thui chứ không thể so với xe hạng C được...

• Like
Reactions: nmduc
Tập Lái
3/12/15
5
14
3
30
Em thấy vụ còi xe là bình thường.
Nếu bác không hạn chế bấm còi được như nsx muốn thì hãy biết cảm giác mỗi khi bác bấm. Có bác chạy oto chỉ biết cho mình, ỷ bên trong xe cách âm nên bấm vô tội vạ không nghĩ cho người xung quanh.
Đã có tay bấm thì cũng có tai nghe bác à,

Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Focus chỉ rộng hơn được Morning thui...vì Focus tập trung người lái nhiều hơn...City rộng là khoảng để chân giữa 2 hàng ghế dài hơn so với các xe hạng B khác thui chứ không thể so với xe hạng C được...
Ông ford thì mấy em hạng B, C thì em nào cũng nhỏ và chật chội hơn đối thủ chút

• Like
Reactions: sonsaa