Hạng D
13/3/11
1.494
378
83
Nhiều vụ xe điên cũng đơn giản vì đạp ga kô thấy xe gồ cứ thế đạp nữa , cứ thế là đạp và giữ nguyên khi động cơ bắt đầu gồ lên thì nhả ga kô kịp dẫn đến tình trạng gọi là " xe điên "

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Azinomoto nói:
Nhiều vụ xe điên cũng đơn giản vì đạp ga kô thấy xe gồ cứ thế đạp nữa , cứ thế là đạp và giữ nguyên khi động cơ bắt đầu gồ lên thì nhả ga kô kịp dẫn đến tình trạng gọi là " xe điên "
- Người lái có thể bị tình trạng này nhưng chiến xe có thể hạn chế cái này của con người mà, bác để ý chân ga của những hãng khác đều bắt từ sàn lên để tránh tình trạng khi bị rối trí nếu dậm nhầm chân ga thì cũng không bị lút ga và cũng có thể phân biệt được, còn xe Toy thì xe nào cũng làm chân ga và chân thắng như nhau, chỉ khác là chân thắng to bản hơn, khi rối có thể bị dậm lút chân ga dẫn đến xe điên

Hạng D
31/10/13
2.753
1.175
113
Mình ghét nhất cái kiểu chân ga xe tự động và chân thắng giông giống nhau, mỏi chân ko chịu đc, làm vậy để tiết kiệm chi phí hay sao đấy. Mà FT AT thì phải là bàn đạp ga chứ ko lẽ cũng là chân ga ??

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Spam và gây war đã xong, em biến đây

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/8/13
567
833
93
Vũng Tàu
nguyenlongkt nói:
- Em xin phép gây war và spam
- Một bác nói như là đang cổ suý cho việc đổ hoàn toàn trách nhiệm cho người lái mà quên đi trách nhiệm của người sản xuất rồi. Ngoài vấn đề chạy ẩu thì có những trường hợp bất ngờ như xe máy cắt đầu xe ô tô, ổ gà giữa đường hoặc vượt xe khác, xe trước thắng gấp,... cũng là những tình huống có thể cần các công nghệ an toàn mới như thường nhé. Đừng bao giờ đổ lỗi hoàn toàn cho người lái. bác nào chuộng Toy nên suốt ngày cứ nói người lái Ngu thì công nghệ cỡ nào cũng không áp dụng được, hehhe, vì vậy công nghê ra đời để hạn chế cái ngu của con người đó mà vậy mà bác ấy cứ cãi ngang nên em xin thua, công nghệ Toy quá lạc hậu và không hướng đến người ngồi trong xe nói chi là đến người ngoài xe.
nhổn làm

Hạng C
24/8/13
567
833
93
Vũng Tàu
nguyenlongkt nói:
Spam và gây war đã xong, em biến đây
thằng chết nhát, vừa dọa mod xử lý là biến mọe nó rồi, đúng là dân âm binh

bày đặt gây war này nọ, tào lao

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Vi em co tinh gay war voi fan toy ma ko thay fan toy dau het ma chi thay fan mit vao chem nen e rut vi fan mit chem co dc dau,chay mit sao biet toy no ra sao ma chem,hahhah

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
Nghe nói Fortuner tiết kiệm lắm mà? Sao có bác nói gần 20l/100km chạy thay xe máy, em gần tin!!!!:D

Hạng B1
7/7/09
62
3
6
trời ,sao có người nói con này chạy duong trường tới 13l/100km máy dầu, sao nhiều thông tin ảo vậy ta