Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
trungtotbung nói:
Bác đọc kỹ ở trên em nói là ở quốc gia mà đường xá như cái chiến trường như VN thì <span style=""background-color: #ff0000;"">Fortuner là King</span> rồi bác, em chưa bao giờ nói Sorento ko tốt cả, <span style=""background-color: #ff0000;"">thậm chí Sorento còn nằm trong TOP 10 xe của năm 2014</span> nữa kìa, nhưng đó là chuyện của các <span style=""background-color: #ffff00;"">nước Âu nước Mỹ</span>, còn đây là VN , Sorento không thể nào "cày" bằng Fortuner được, huống hồ gì có bác bô bô Sorento "đập chết" Fortuner, nghe nực cười. Nói đâu xa, <span style=""background-color: #ffff00;"">ở Thái Lan thị trường xe hơi phát triển hơn VN gấp chục lần</span> người ta vẫn chuộng Fortuner đấy thôi. Còn bác muốn so sánh thì phải so sánh công bằng, muốn so Sorento thì phải lấy HighLander của Toyota ra so, chứ ai lại lấy 1 chiếc toàn cầu so với 1 chiếc khu vực
- Bác tự ngẫm đi nhé, 2 câu đỏ và câu vàng của bác chọi nhau ầm ầm

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
- Em đang suy nghĩ từ "cày" của bác, ý bác là For Ever, Kia Sò và Mit Pa ko cày dc à, em hiểu theo 3 nghĩa
+ Cày = chạy đường off road, leo đào lội suối
+ Cày = chở hàng như xe tải
+ Cày = chạy nhiều
- Theo em hiều ý bác For = King là theo số lượng hay theo tiêu chí khác, nếu theo số lượng For = king, nếu theo tiêu chí an toàn, For = solider; nếu theo tiêu chí hao xăng (bác tự ngẫm), còn nếu theo tiêu chí khác, bác cho em biết nhé.

Hạng D
24/2/08
1.776
2.341
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
nguyenlongkt nói:
- Em đang suy nghĩ từ "cày" của bác, ý bác là For Ever, Kia Sò và Mit Pa ko cày dc à, em hiểu theo 3 nghĩa
+ Cày = chạy đường off road, leo đào lội suối
+ Cày = chở hàng như xe tải
+ Cày = chạy nhiều
- Theo em hiều ý bác For = King là theo số lượng hay theo tiêu chí khác, nếu theo số lượng For = king, nếu theo tiêu chí an toàn, For = solider; nếu theo tiêu chí hao xăng (bác tự ngẫm), còn nếu theo tiêu chí khác, bác cho em biết nhé.
no no bác ơi, cày đơn giản là bền bỉ + chinh chiến trên mọi chiến trường, sao bác toàn tự suy ra thế nhỉ, Fortuner, Pajeroi Sport, Everest là những xe sinh ra để cày.Với những con xe như vậy em có thể lên rừng, suống biển, tung hoanh khắp mọi nơi, còn King em nói ở đây là doanh số. Các bác đừng chỉ nhìn VN mà nói dân mình thế này thế nọ, thiển cận lắm, các bác hãy nhìn dân Thái dân Ấn... họ chuộng Fortuner thế nào rồi hãy nói.Còn Sorento em chạy qua rồi, đường trường thì ngon, đường tã tã lã lã thì thội khỏi bàn, mà sao các bác khoái so 1 con CUV vs 1 con SUV thế nhỉ, chắc mấy bác đi xe Hàn GATO vs các bác đi xe Nhật thì phải, chả ai đi xe Nhật mà so vs xe Hàn

Thêm nữa Fortuner sinh ra là để hoàn thành những nhiệm vụ ntn, gặp Sorento là chết ngắt ngay

CÒn đây là hành trình hơn 70,000 km qua 50 quốc gia của 2 chàng trai Ấn Độ cùng Fortuner, bác nào chưa xem thì xem mở mang thêm nhé

Hành trình được tường thật đầy đủ ở đây
http://www.youtube.com/watch?v=ripTYdHhTDw&feature=c4-overview&list=UUHQCy6xDBud7ijlwez6XSeg
Sorento tuổi gì mà đòi chinh chiến với Fortuner hở bác, chỉ được cái hình thức. CÒn về an toàn thì em nói thẳng luôn, an toàn hay không là do tài xế cả, một khi đã mua 1 con SUV thì em chả quan tâm hao xăng hay không đâu bác, nếu tính toán vậy thì mua cái morning đi cho khoẻ óc.

• Like
Reactions: comchienca
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
- Thua bác luôn, nếu bác chạy như máy chú Ấn Độ hằng ngày thì bác chọn For đi,
- Em xin trích lại cái câu mà em không và bác bentley_continental và em phản bác ở trang 5 để thấy bác chém lệch như thế nào nhé: "Nói chung với tầm tiền 1T, 7 chổ, cao giò, bảo dưỡng định kỳ chính hãng rẽ, sử dụng đi làm hàng ngày, lâu lâu một hai tháng vi vu một chuyến xa xa tứ miền Nam ra tới Trung thì Fortuner 4x2 chắc chắn không có đối thủ." - Đây mới là cái ý em và bác bentley_continental phản bác, mời bác chém tiếp ạ hỡi bác Trung xấu bụng, nghĩ tùm lum mới là bác đó, gái Hàn ko thèm Gato với trai Nhật đâu.

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
"Sorento tuổi gì mà đòi chinh chiến với Fortuner hở bác, chỉ được cái hình thức. CÒn về an toàn thì em nói thẳng luôn, an toàn hay không là do tài xế cả, một khi đã mua 1 con SUV thì em chả quan tâm hao xăng hay không đâu bác, nếu tính toán vậy thì mua cái morning đi cho khoẻ óc."
- Em càng đọc thì thấy bác càng mù quáng nhỉ, vậy Toy lấy cái xe lam gác logo Toy cho bác mua để chạy, bác cũng chạy à. Em xin lội hơi nặng lời nhưng bác đang bợ đít Toy hơi nhiều đó. Em chọn chiếc xe an toàn vừa túi tiền chứ ko phải chọn thương hiệu, mời bác chém tiếp

Hạng B2
11/3/04
481
124
43
Vietnam
Thôi, cho Em can.
Bác nào thích em nào thì chiến em em đó thui.
Ý kiến riêng cá nhân Em thì dân Việt ta, Thái, Mã, Indo...chả có dại đâu khi chọn con xe cho mình.
Không phù hợp thì quảng cáo cách mấy đi nữa thì cũng chẳng ai mua. Đã phù hợp rùi thì chẳng cần QC thì dân mua ầm ầm.
Em thấy doanh số của For. đã nói lên tất cả đó.

Hạng B1
30/11/11
76
24
8
2 ông anh này chắc nhờ cãi lộn nhiều mà lên hạng quá, dân OS có lẽ ai cũng có khả năng mua xe ô tô dù rẻ hay mắc và đủ mọi thương hiệu. Tiền mình thì mình có quyền sử dụng theo mục dích mình, khôn hay dại mình chịu. Xe ai nấy chạy chứ cái kiểu hãng này vô chê hãng kia, hãng kia vô chém hãng nọ thì chắc cái OS này mấy chục hãng loạn hết. Đã chung 1 nhà OS thì hoà thuận chút cho vui vẻ, em thì kg dám bắt người ta phải theo quan điểm của mình và em cũng kg bao giờ theo quan điểm của người khác nếu em thấy nó kg hợp với em.
Em xin lỗi nếu như bị 2 anh cho là dạy đời, chứ đang cái topic hữu ích tự nhiên em đang đọc thấy toàn cãi lộn thì còn gì là nghiên cứu, đánh giá, bình luận, góp ý.... Thân!

Hạng B1
30/11/11
76
24
8
2 ông anh này chắc nhờ cãi lộn nhiều mà lên hạng quá, dân OS có lẽ ai cũng có khả năng mua xe ô tô dù rẻ hay mắc và đủ mọi thương hiệu. Tiền mình thì mình có quyền sử dụng theo mục dích mình, khôn hay dại mình chịu. Xe ai nấy chạy chứ cái kiểu hãng này vô chê hãng kia, hãng kia vô chém hãng nọ thì chắc cái OS này mấy chục hãng loạn hết. Đã chung 1 nhà OS thì hoà thuận chút cho vui vẻ, em thì kg dám bắt người ta phải theo quan điểm của mình và em cũng kg bao giờ theo quan điểm của người khác nếu em thấy nó kg hợp với em.
Em xin lỗi nếu như bị 2 anh cho là dạy đời, chứ đang cái topic hữu ích tự nhiên em đang đọc thấy toàn cãi lộn thì còn gì là nghiên cứu, đánh giá, bình luận, góp ý.... Thân!