Hạng B1
30/11/11
76
24
8
ta la tum lum nói:
bác này có vẻ căng nhứt, chắc đang nóng ruột
Có lẽ hơi căng thiệt, cho em xin lỗi nhé :)tại em thấy mọi người bàn tán đi xa chủ đề quá. Đang tính tiêu hao nhiên liệu, rồi chuyển qua xe nào hơn xe nào, rồi tranh luận đến hồi căng thẳng luôn. Em cũng đang đi Toy Ỉn cho cty thuê, và cũng tính mua Kia Sò sau khi ăn Tết xong thư thả. Nói thế anh có tin hay kg e chịu, em chả kén xe nào, cái nào hợp nhãn và phù hợp thị hiếu là chơi. Tại đi xe đâu đi hoài, mốt chán thì bán đổi xe khác (nếu có tiền)

Hạng D
28/10/12
1.530
1.473
113
trungtotbung nói:
Bác đọc kỹ ở trên em nói là ở quốc gia mà đường xá như cái chiến trường như VN thì Fortuner là King rồi bác, em chưa bao giờ nói Sorento ko tốt cả, thậm chí Sorento còn nằm trong TOP 10 xe của năm 2014 nữa kìa, nhưng đó là chuyện của các nước Âu nước Mỹ, còn đây là VN , Sorento không thể nào "cày" bằng Fortuner được, huống hồ gì có bác bô bô Sorento "đập chết" Fortuner, nghe nực cười. Nói đâu xa, ở Thái Lan thị trường xe hơi phát triển hơn VN gấp chục lần người ta vẫn chuộng Fortuner đấy thôi. Còn bác muốn so sánh thì phải so sánh công bằng, muốn so Sorento thì phải lấy HighLander của Toyota ra so, chứ ai lại lấy 1 chiếc toàn cầu so với 1 chiếc khu vực
Có gì chứng minh ở VN Sorento không "cày" bằng Fortuner của bác vậy? Nhưng nói chung là bác cũng chả biết gì, dân Thái cũng như dân VN thôi, chuộng hàng Nhật và Toyota. Với lại Fortuner Thái có bản 5 số AT và được sản xuất tại Thái giá từ 800-900tr thì dân nó đi nhiều cũng chả có gì lạ. Thái Lan thuế nhập khẩu ô tô cũng chả thua gì VN, Sorento bên nó bán tới 1,1 tỷ lận đó. Còn HighLander cũng đâu phải xe toàn cầu, chỉ dành cho Mỹ thôi.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng C
19/2/13
894
94
28
64
Em bợ ford tí cho xôm tụ ngày xuân nao, trèo đèo lội suối mà các bác ko cho everest vào là ko công bằng ... Hay là everest sinh ra bản năng trèo đèo lội suối có sẵn rồi nên ko cần tranh luận ... Keke ... Fortuner mà trèo đèo nhiều chắc đem sẵn theo cặp phuộc bỏ cốp sơ cua ... Thôi ném đá hội nghị tí e dzọt cả ăn gạch cả hai nhà ... Kakkakakkakakakakka ... :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
24/2/08
1.776
2.341
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
tarmpung nói:
trungtotbung nói:
Bác đọc kỹ ở trên em nói là ở quốc gia mà đường xá như cái chiến trường như VN thì Fortuner là King rồi bác, em chưa bao giờ nói Sorento ko tốt cả, thậm chí Sorento còn nằm trong TOP 10 xe của năm 2014 nữa kìa, nhưng đó là chuyện của các nước Âu nước Mỹ, còn đây là VN , Sorento không thể nào "cày" bằng Fortuner được, huống hồ gì có bác bô bô Sorento "đập chết" Fortuner, nghe nực cười. Nói đâu xa, ở Thái Lan thị trường xe hơi phát triển hơn VN gấp chục lần người ta vẫn chuộng Fortuner đấy thôi. Còn bác muốn so sánh thì phải so sánh công bằng, muốn so Sorento thì phải lấy HighLander của Toyota ra so, chứ ai lại lấy 1 chiếc toàn cầu so với 1 chiếc khu vực
Có gì chứng minh ở VN Sorento không "cày" bằng Fortuner của bác vậy? Nhưng nói chung là bác cũng chả biết gì, dân Thái cũng như dân VN thôi, chuộng hàng Nhật và Toyota. Với lại Fortuner Thái có bản 5 số AT và được sản xuất tại Thái giá từ 800-900tr thì dân nó đi nhiều cũng chả có gì lạ. Thái Lan thuế nhập khẩu ô tô cũng chả thua gì VN, Sorento bên nó bán tới 1,1 tỷ lận đó. Còn HighLander cũng đâu phải xe toàn cầu, chỉ dành cho Mỹ thôi.
trèo đèo lội suối băng rừng vượt thác onroad offroad, Sorento của bác cày được mấy phần so vs Fortuner vậy ??
Cái bác nói chả có gì là lạ em chả hiểu, thì ở VN Sorento giá 800-900, Fortuner giá hơn 1 tỏi lận đó mà dân nó đi Fortuner nhiều cũng chả có gì là lạ

Còn về HighLander thì nơi nào có Sorento nơi đó có HighLander, nơi nào có Sorento chưa chắc nơi đó có Fortuner, 1 chiếc SUV, 1 chiếc CUV. So làm cái gì cho mệt

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: antoinevu
TOY
Hạng D
25/3/08
2.857
39
48
Hình chứng minh Fortuner thì trên OS đầy, có cả clip, em cũng đâu có chê xe Sorento, tuy nhiên bác nào có hình ảnh hay clip em nó đang "cày" thì cho anh em mục sở thị thì tốt hơn.
Mà cũng lạ, coi mấy chương trình TV của bọn tư bản như Discovery, National geographic thấy bọn tây lông đi thám hiểm toàn chơi Toyota, Jeep...Rồi lực lượng gìn giữ hòa bình LHQ tại Arab, Isarel, Iraq, Somalia, Jordan hoặc phe nổi dậy cũng chỉ chơi toàn Landcruiser, Hilux, Humvee...chắc bọn nó cũng ngu và rất bầy đàn khi chọn mua xe.

Hạng D
24/3/13
2.321
2.197
113
Thôi kệ mấy hãng xe các bác ui. Tết tết tết đến rồi, hoà khí rủ nhau giao lưu cafe , ken, whisky.... Thôi các bác ui.