Hạng B2
22/12/15
223
448
63
Má ơi chê tanh bành hoa lá hẹ, bỏ 1 tỏi mua xe ma con mua thêm bực. Bản mới F/L 2016 chằc cũng vậy chừ chẳng khác cm gì, k biết có còn nên tin tưởng xe ráp trong nước nữa k hay chuyển mie wa mấy con nhập như Outlander, Forester, Outback nếu muồn chơi suv; Accord, Teana nếu chơi sedan. Hèn chi ông Dương vừa rồi mạnh miệng vụ TT20 lắm

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Hóng 1 đợt giảm giá mới của CX5.

Em có anh bạn vừa đẩy Tucson lấy CX5, nghe có vẻ rất hà lòng.
Xe có ngon hay không là do người sử dụng nha bác, bác cứ xem xét và theo lập trường cá nhân mà làm. Em chỉ ví dụ 1 điểm cho thấy bác chủ đưa ra ý kiến theo cách nhìn phiến diện: 7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu. >>> Do xe có độ trễ nên nếu không biết cách dìu ga chạy trớn thì đạp xe cũng ko vọt, nếu biết cách chạy trớn kết hợp với chân ga thì xe sẽ vọt nhanh và không tiêu hao nhiên liệu nhiều. Còn nếu thích loại bỏ điều này thì không khó, chỉ cần nhập và thay 1 số chi tiết là xong, nhưng mà lúc đó sẽ tiêu hao nhiên liệu hơn, cách làm ntn thì có thể tham khảo 1 số anh em trong hội Sorento có nhiều ae đã làm. em chỉ nói sơ sơ để bác tìm hiểu sẽ hay hơn, với lại khi đó sẽ hiểu dc chiếc xe mà mình muốn sử dụng

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
:3dnhacnon::3dcuoi: lâu rồi ko gặp pác, không biết các pác khác còn chạy CX5 không? nhân dịp hôm nay em rảnh rỗi vô xem box lesus, lại gặp đc cố nhân. em xin ké vào chửi chung như sau:
1. Cái DVD thì chỉ để làm cảnh cho người ngoài nhìn vô là có màn hình cảm ứng quẹt quẹt í nhá. còn lại để bé con nhà em vọc vọc cho dzui cửa dzui nhà. em thì đỡ hơn pác là cái DVD chạy tốt, nên vẫn xem phim hoạt hình được.
2. Kết nối bluetooth thì nhà em vẫn dùng bình thường, nhìn chung dùng thường xuyên để thoại rảnh tay là chính.
3. Việt map thì bình thường -> có để vui vui khi cần đi vào mấy khu xa xa thì yên cái tâm hơn (em lừoi chưa update new version)
4. Giờ bắt đầu đến xe em: ghế phụ cứ có ai nặng >70 kg ngồi là y như rằng di chuyển nghe tiếng cọt cọt -> đưa khách đi mà quê muốn độn thổ
5. dàn nhựa trong xe nó không chắc như xe nhập. dùng lâu nó hay có tiếng động nhỏ kỳ lạ. xe em dính chưởng cái chổ quạt gió gần cửa tài, kẹt kẹt nho nhỏ, thật là nhỏ xíu nhưng tai em bị bệnh thính cực kỳ nên thành ra khó chịu
6. vụ máy bị gào thì thật như thế, riết rồi chỉ muốn đổi lên 2.5 mà ko biết có thực sự khác biệt không. túm váy đang nản.
7. cái cam de sau mùa mưa bão giờ không tự động bật khi de xe nữa. phải theo tác tay cái app camera trên màn hình
cuối cùng, cx5 giờ di đầy đường từ hang cùn ngõ cụt nên thấy chán con mắt. xóm nhỏ nhà lá của em thôi cũng 3 chiếc rồi. túm lại cứ nghĩ đến thì điên nhưng xét lại cái xe này bên Mễ chỉ có 30k thì thấy thôi thì ngậm đắng nuốt cay khi nào xoá nghèo xong thì tính tiếp. PS: thớt này lập để chê nên em xin phép vào chê thôi nhé, còn khen hôm nào rãnh rỗi hơn em đăng đàn làm một bài tỉ tê sau:p
Vụ cái ghế kêu bác thử cho kiểm tra xem ntn? có thể do phần ốc chưa dc siết chặt, hoặc cơ trượt có vấn đề gì không? còn cái tiếng kêu e thấy quen quen, e có chữa cái bệnh này cho khách hàng 1 lần mà quên rồi nên có gì nhớ e sẽ post lên, vụ camera bác vào hãng xem lại cài đặt có đúng chưa? cũng có thể giắt cắm chưa chuẩn lắm, e chỉ góp ý sơ sơ vì e chỉ là sale Kia, bác xem thử coi khắc phục dc gì thì thử nha, chúc bác may mắn

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Nghe các bác than CX5 mà em thấy em lấy Sò dầu đúng ghê ng ta cứ nói sao ko mua CX5 xe em xác nhận mấy cái ht các bác nói ko có. Ngoại trừ cái DC engine 2.2 đạp cái dính ghế chắc CX5 2.5 cũng hửi khói disel xe em wa
Có muốn thử với cx5 2.5 k bác? Em thì k khen chê gì, nhung thấy xe dầu của bác có vẻ tự tin quá nhỉ???

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Xe có ngon hay không là do người sử dụng nha bác, bác cứ xem xét và theo lập trường cá nhân mà làm. Em chỉ ví dụ 1 điểm cho thấy bác chủ đưa ra ý kiến theo cách nhìn phiến diện: 7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu. >>> Do xe có độ trễ nên nếu không biết cách dìu ga chạy trớn thì đạp xe cũng ko vọt, nếu biết cách chạy trớn kết hợp với chân ga thì xe sẽ vọt nhanh và không tiêu hao nhiên liệu nhiều. Còn nếu thích loại bỏ điều này thì không khó, chỉ cần nhập và thay 1 số chi tiết là xong, nhưng mà lúc đó sẽ tiêu hao nhiên liệu hơn, cách làm ntn thì có thể tham khảo 1 số anh em trong hội Sorento có nhiều ae đã làm. em chỉ nói sơ sơ để bác tìm hiểu sẽ hay hơn, với lại khi đó sẽ hiểu dc chiếc xe mà mình muốn sử dụng
Xe AT xe nào đạp lún ga mà dọt liền đâu chỉ mình với các bác. Bác chủ chắc mới chuyển qua chạy AT nên mới thấy vậy ( e đoán ko đúng bác bỏ qua nhé). Khi đi ql mà vượt xe, ko quen chạy AT có ngày đái ra quần. Cá nhân e thì ko chê cx5 nhưng thấy giá về dưới 1 tỏi thì ok. Còn trên 1 tỏi thì có nhiều lựa chọn. Còn sang nữa thì chơi xe Đức, Ý cho tới luôn. Còn tầm Nhật, Hàn, Khựa mà ráp ở VN chỉ thế thôi. Ae nhớ vụ bác Toy Tạch mà. Ở VN mua xe chỉ có thiệt, là tiêu sản chứ tài sản gì đâu....

Hạng D
4/11/13
4.176
2.144
113
Có muốn thử với cx5 2.5 k bác? Em thì k khen chê gì, nhung thấy xe dầu của bác có vẻ tự tin quá nhỉ???

Cảm gíac sau 5k km ko tệ như CX5 của bác chủ đây còn bác kích động đua xe thì mời bác lên trường đua happy land nhé xe em đi làm 2.2 190 con ngựa đủ rùi. KO trẻ trâu mà khích bác đua xe

Hạng B2
11/9/14
319
512
93
40
Bác chủ cho em confirm là bác đang đi con xe mẫu nào vậy...facelift 2016 mà màn hình tàu là em cạch lun á...em đang định hết bảo hành xe đang chạy thì đổi lên đời cx5 nè...

em đang đi xe cỏ m2 sedan lấy tháng 12/2015... Chạy 12k rồi chưa thấy cá kiết gì cả...

bluetooth thì đề máy luôn tự connect...trăm lần chưa rớt lần nào...có luôn vụ đọc tin nhắn sms (em xài windowsphone 10)

có điều em ko hài lòng là vỏ mỏng, lên cao tốc hoặc đường hơi nám là ù hết tai...nhạc vẫn ko khắc phục đc...

còn đi dưới 100 đường lán như Ql1 thì vô tư...kkk