Tập Lái
31/3/16
20
7
4
46
Các Anh Chị cho mình hỏi nhóm mình khoản 7 người có họp đồng đặt cọc 3 bên Khách - CĐT và cty phân phối bán hàng... Trong HĐ cọc ghi 2-3 tháng sẻ ra sổ và thu hết tiền nhưng đến nay đã 3 năm ... Chủ Đầu Tư và Cty phân phối hàng cứ ổm ờ không ra sổ... cũng không đưa ra giấy hẹn của Huyện Cần Giuộc là khi nào ra được sổ. Cách đây 3 năm nên giờ vị trí đất mua đã tăng lên rất cao. Theo kinh nghiệm của các Bác thì thằng CĐT nó đang muốn gì nhỉ?

• Like
Reactions: dautubds365.com
Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Các Anh Chị cho mình hỏi nhóm mình khoản 7 người có họp đồng đặt cọc 3 bên Khách - CĐT và cty phân phối bán hàng... Trong HĐ cọc ghi 2-3 tháng sẻ ra sổ và thu hết tiền nhưng đến nay đã 3 năm ... Chủ Đầu Tư và Cty phân phối hàng cứ ổm ờ không ra sổ... cũng không đưa ra giấy hẹn của Huyện Cần Giuộc là khi nào ra được sổ. Cách đây 3 năm nên giờ vị trí đất mua đã tăng lên rất cao. Theo kinh nghiệm của các Bác thì thằng CĐT nó đang muốn gì nhỉ?

Theo cá nhân em nghĩ thì CĐT không nộp đủ tiền thuế đất của sổ tổng hoặc CĐT cầm sổ tổng đi cầm cố ngân hàng.

• Like
Reactions: foryouandforlife
Tập Lái
31/3/16
20
7
4
46
Đất vẫn còn của nó Anh ạ... nhưng nó cứ bảo huyện không cho ra sổ...

Tập Lái
31/3/16
20
7
4
46
E muốn hỏi nó có quyền bán cho người khác không ?
Ra địa chính kiểm tra lại xem đất đó có còn là của nó không :))
Ý bác là nó vẫn bán được cho người khác khi mà đã ký họp đồng bán cọc cho mọi người rồi ạ? Trường họp này mình phải làm sao Bác?