Hạng F
28/8/19
6.729
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Mình ko reply cụ thể còm nào nhưng để cho các Bạn biết ở Mỹ nó sẽ thế nào.
Chính sách có thể khác.nhau tùy TB,tùy County, tùy City nhưng nói chung là...
Họ ko mua hay trả tiền cho các bằng chứng vi phạm GT hay bạo lực. Cái này, Bạn có quyền tố cáo và cung cấp bằng chứng...
Một số t/h nghiêm trọng hay án mạng, để.khuyến khích, Họ có thể treo thưởng cho người cung cấp TT và BC ( Thông báo rộng rãi). Ngoài ra, nếu thấy info có giá trị, Họ có thể thưởng riêng hay cho 1 số ưu đãi ( Cái này thì ngoài luồng, ko xác định).
Ngược lại, khi đã tố cáo là Bạn phải có đầy đủ bằng chứng xác thực, có nhân chứng càng tốt và phải...Sẵn Sàng hầu tòa làm nhân chứng hoặc Nguyên Đơn. Hành vi tố cáo vô căn cứ xem là.vu khống là có tội, cũng như chuyện khai man.

Chỉnh sửa cuối:
27/12/21
240
5.731
93
Mình ko reply cụ thể còm nào nhưng để cho các Bạn biết ở Mỹ nó sẽ thế nào.
Chính sách có thể khác.nhau tùy TB,tùy County, tùy City nhưng nói chung là...
Họ ko mua hay trả tiền cho các bằng chứng vi phạm GT hay bạo lực. Cái này, Bạn có quyền tố cáo và cung cấp bằng chứng...
Một số t/h nghiêm trọng hay án mạng, để.khuyến khích, Họ có thể treo thưởng cho người cung cấp TT và BC ( Thông báo rộng rãi). Ngoài ra, nếu thấy info có giá trị, Họ có thể thưởng riêng hay cho 1 số ưu đãi ( Cái này thì ngoài luồng, ko xác định).
Ngược lại, khi đã tố cáo là Bạn phải có đầy đủ bằng chứng xác thực, có nhân chứng càng tốt và phải...Sẵn Sàng hầu tòa làm nhân chứng hoặc Nguyên Đơn. Hành vi tố cáo vô căn cứ xem là.vu khống là có tội, cũng như chuyện khai man.
Anh nói đủ hết rồi. Nhiều người cứ thích mở miệng ra là nói chuyện "bên Mỹ", nhưng bản thân thì chẳng có 1 giọt kiến thức.

Chuyện gửi hình ảnh/video vi phạm giao thông tự quay cho cảnh sát để nhận thưởng là HOANG ĐƯỜNG nhé mấy anh chị. Đơn giản là với số lượng phương tiện lưu thông hằng ngày ở Mỹ + việc cảnh sát phải xác minh từng hình ảnh/video, thì có thể hiểu vì sao chuyện đó ko thể xảy ra.

Hạng F
28/8/19
6.729
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Anh nói đủ hết rồi. Nhiều người cứ thích mở miệng ra là nói chuyện "bên Mỹ", nhưng bản thân thì chẳng có 1 giọt kiến thức.

Chuyện gửi hình ảnh/video vi phạm giao thông tự quay cho cảnh sát để nhận thưởng là HOANG ĐƯỜNG nhé mấy anh chị. Đơn giản là với số lượng phương tiện lưu thông hằng ngày ở Mỹ + việc cảnh sát phải xác minh từng hình ảnh/video, thì có thể hiểu vì sao chuyện đó ko thể xảy ra.
Để nói thêm, việc cung cấp bằng chứng vi phạm GT ( Thường là các hành vi ko thể chấp nhận như ...đi ngược chiều, ngược và lùi cao tốc, cố tình đi chậm cản trở GT...vv..vv... Chỉ thể hiện quyền dân chủ bức xúc hành vi xấu nguy hại XH của người dân chứ ko phải vì tiền ( Có đâu mà vì!) Mà thường các hành vi này là CS nó làm tới nơi vì nó ko đơn giản là vi phạm Luật mà là có thể dẫn đến nguy hại cho tính mạng người khác... Ví dụ, đi ngược chiều cao tốc chả hạn...cầm chắc ngoài phạt Nó cho thêm 5-10 năm tù và tước Licence vĩnh viễn! Mà Mỹ là nó ghi Record... Coi như cuộc đời thúi 3 con hẻo từ đây!

Hạng B1
31/7/21
99
89
18
Toàn người văn minh kiểu này nên xh nó mới đi lại hỗn loạn thế :D

Tui thì khỏi cần tiền, chỉ cần là clip tui gửi phải có hệ thống giám sát, kết quả phải phản hồi công khai (sau khi giấu thông tin cá nhân): hoặc là vi phạm thì có kèm biên bản/quyết định xử phạt, hoặc ko phải vi phạm thì giải thích (ngắn) tại sao.

Nói chung tui ko cần tiền của Nhà nước mấy việc này, tui chỉ cần cán bộ chịu làm việc :D
Con người chỉ có ý thức khi bị kiềm kẹp vào trong khuôn khổ thôi. Đến lúc đó nó sẽ giống như thói quen. Mình nhớ cái lần triển khai đội nón bảo hiểm hồi 2007. Ai cũng nói không thực hiện được đâu. Giờ mà ra đường không đội nón thì biết ngay trẻ trâu.
Đợi hoài ko thấy cái link dẫn chứng chị ơi :rolleyes:
Cần gì link vậy? Nếu không tin cứ search trên mạng, có nhiều anh review cuộc sống mỹ đó. Còn không đi du lịch 1 chuyến cho biết.

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Nội cho bác tủn cầm máy quay,(ngay cả em) em chắc chắn ở ... VN trong vòng 1H ít nhất có 100 người dính , và 99% là người đi xe máy ... ngược chiều, leo lề, lấn làn, vượt đèn, đậu sai ... ...
Ai cũng biết vậy, mỗi cq lại cứ như ko biết, vậy lý do nó nằm ở chỗ khác :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.729
11.445
113
Palm Beach, Florida, US
Nói 1 câu công bằng là không phải các Chính sách chủ trương của NN là ko đúng, chẳng qua nó chưa hợp thời hợp lý, copy lại của người khác nhưng ko thể hành pháp vì Hạ và Thượng tầng chưa đủ đáp ứng ( Đk cần và đủ) và dĩ nhiên nó còn liên quan đến lợi ích 1 thiểu số nào đó.
Đừng có đòi học đâu xa hay mang cái chủ nghĩa Tư Bản Phương Tây đó mà.đòi đi tắt đón đầu. Hãy học ngay đồng chí Bạn bè China kìa, làm đc như Họ đi hãy mơ cao và xa hơn!

27/12/21
240
5.731
93
Con người chỉ có ý thức khi bị kiềm kẹp vào trong khuôn khổ thôi. Đến lúc đó nó sẽ giống như thói quen. Mình nhớ cái lần triển khai đội nón bảo hiểm hồi 2007. Ai cũng nói không thực hiện được đâu. Giờ mà ra đường không đội nón thì biết ngay trẻ trâu.

Cần gì link vậy? Nếu không tin cứ search trên mạng, có nhiều anh review cuộc sống mỹ đó. Còn không đi du lịch 1 chuyến cho biết.
Dạ chị, thôi mình thua. Mỹ đó chắc Mỹ Tho, Mỹ Khê, Mỹ Lai... nào đó, chứ Mỹ nằm giữa Canada và Mexico thì ko có vụ chị nói rồi đó :rolleyes:

À hóa ra cũng nghe nói. Trên OS, mình cũng có nghe nói chính phủ Mỹ ko thu thuế người dân... :p

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: CuBiMi