Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Con người chỉ có ý thức khi bị kiềm kẹp vào trong khuôn khổ thôi. Đến lúc đó nó sẽ giống như thói quen. Mình nhớ cái lần triển khai đội nón bảo hiểm hồi 2007. Ai cũng nói không thực hiện được đâu. Giờ mà ra đường không đội nón thì biết ngay trẻ trâu.

Cần gì link vậy? Nếu không tin cứ search trên mạng, có nhiều anh review cuộc sống mỹ đó. Còn không đi du lịch 1 chuyến cho biết.
Đúng bác, dân ta có một phe cả quan lẫn dân hơi ít là đòi ý thức.

Muốn có ý thức trước tiên luật pháp phải nghiêm, quan bất lực ko làm được luật nghiêm nên mở mồm là đổ lỗi dân ý thức kém :D

• Like
Reactions: tuanhauve
Hạng D
25/10/20
1.547
15.100
98
56
Thôi các bác ơi! tranh cãi làm gì,cứ chạy đúng luật đi thì bố thèng nào ghi hình với phạt mình được?ngay cả có xxx đứng bắn tốc độ v.v mà bác chạy đúng luật +cam hành trình nữa thì sợ gì,chỉ mấy tay hay xào chẻ,cướp đường + mê tốc độ hổng đúng chỗ thì mới lo thui chứ bi giờ cam phạt nguội đầy đường rùi đó,cứ thử chạy sai đi tới khi đăng kiểm mới thấy cái cảnh!!!!

27/12/21
240
5.749
93
Đúng bác, dân ta có một phe cả quan lẫn dân hơi ít là đòi ý thức.

Muốn có ý thức trước tiên luật pháp phải nghiêm, quan bất lực ko làm được luật nghiêm nên mở mồm là đổ lỗi dân ý thức kém :D
Chứ ko phải dân ý thức kém thật nên mới hay đổ lỗi luật lỏng lẻo, giáo dục chưa tốt ... hả anh?

Luật đã ghi rõ rồi đó, đèn đỏ dừng, đèn xanh đi, ko lấn làn, quẹo trái, quẹo phải như thế nào, ko phóng nhanh vượt ẩu, ...

Ý thức, trách nhiệm cá nhân để chưng cho đẹp hay sao mà ko tự giác đi?

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Mỹ, new York có cái này lâu rồi. Với họ, để các tài xế chấp hành tốt luật gt, thì cần đánh mạnh vào hầu bao của họ. Còn phương thức họ triển khai thế nào thì rất hợp lý.

Hạng C
6/8/17
870
701
103
bốn bể
e là lấy được tiền từ NN hơi khó, chưa kể lại là từ picachu... bản thân các a ấy còn đang đi kiếm bánh mì kìa

Hạng D
18/2/10
3.140
2.910
113
Mấy bác chuẩn bị kỹ quá, đã hơn 1 năm ròng rã rồi!