Tư Vấn Chia Sẻ Đèn pha bị lọt hơi nước

Hạng B2
1/6/05
204
5
18
Xe của bạn tôi Toyota 2005 mà đèn pha cứ bị bám hơi nước ở bên trong
Mang vào hãng cũng chụi không khắc phục được.
Bác nào đã gặp vụ này xin chỉ giúp
Thanks

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam
RE: Đèn pha bị lọt hơi nước

100% có nứt vỡ đâu đó. Bác kiểm tra thật kỹ sẽ thấy. Tui làm cái này thường xuyên:).
Tốt nhất bác bắt To thay cả cụm:D:D. Nếu không được thì dùng Silicon đi lại một đường quanh chỗ giáp giữa kính và phần đuôi nhựa. Nếu vẫn còn bị thì bó tay lun.............

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Chắc là do máy còn nóng, mà không khí bên ngoài lại ẩm (do mưa,hoặc rửa xe.....)nên có hiện tượng hơi nước đọng lại trong đèn ! Bác cũng có thể khắc phục bằng cách bật đèn cho nóng , hơi nước sẽ hết ngay, xe em cũng bị khi vừa đi xa về, máy còn nóng mà em đã rửa xe(dàn ngoài, ko mở cabô rửa máy)[8|]

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Ngoài lý do đèn bị nứt, keo dán bị bong còn một nguyên nhân ít người để ý là:

Phía trên choá đèn bao giờ cũng có 1 - 2 lỗ thông hơi - thường bằng cao su, hình L lắp chúc đầu xuống (để nước không lọt ngược vào đèn). Nếu vì lý do nào đó, trong choá đèn có nước thì khi bật đèn, độ nóng sẽ làm nước bay hơi theo lỗ này thoát ra. Bác kiểm tra xem nó có bị tắc không hay thằng nào lắp ngược chỏng lên trời để hứng nước rùi. Lắp đúng và thông lỗ là OK.:D:D

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

cám ơn bác Gấu , để tôi kiểm tra lại xem sao
Chiếc xe này là SIENA 2005 , đèn fa của nó luôn sáng khi nổ máy

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Bác CAMEL đã khắc phục được chưa,
Xe tôi cũng bị như vậy, đã tháo ra xì khô rồi nhưng vẫn không hết,
Có Bác nào biết cách không chỉ giùm.

Tập Lái
19/1/05
41
0
0

xe tui cũng bị khi đi qua vùng bị ngập nước. tui cũng đem xấy khô, tuy nhiên vết bẩn mờ vẫn cỏn.

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

Xe em đang bị. :(Nhìn nó như mắt có rỉ ấy:D. Kinh lắm! Em nghĩ là do không khí ngưng tụ (không thoát qua lỗ thông hơi được). Nếu đã kiểm tra lỗ thông hơi như bác Polar Bear mà không hết thì làm thêm lỗ thông hơi có được không nhỉ?[8|] Tất nhiên khi mình làm thêm lỗ thì phải đảm bảo là nước không lọt qua đó vào trong được. Các bác cho ý kiến cái?![8|]