Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
Bs cùng các công sự thân mến,

Thấy bác sĩ vừa mất một bệnh nhân (vợ Gấu già), con vợ em đâm ra ỏng ẹo, ấm đầu. Nên nhờ bác sĩ khám thêm lần nữa.

Mấy hôm nay vợ em mỗi lần dừng lại đềpa lên dốc (cao) hay leo lên lề hơi cao một chút (có đánh tay láy khoảng15-30 độ) là có hiện tượng ở cầu trước kêu cách cách rất to như tiếng hai miếng kim loại va vào nhau nghe rất sót ruột. Khi xe lăn bánh 1 hoặc 2 vòng là hết. Tiếng kêu này không giống như đầu ngoài của láp (nó kê cách cách nhẹ thôi). Láp xe em là loại có 6 hay 5 bi (em không nhờ rõ) có thể tháo rời ra được cùng vời cái vòng kim loại giử mấy cục bi đó.

Khi chạy trên đường thẳng thì ok không có vấn đề gì cả

Như vậy là cầu truyền động trước có vấn đề phải không ạ? triệu chứng trên có nặng chưa vậy.

Cám ơn các bác nha.
Maxi

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn
RE: Đềpa lên dốc nghe kêu cách cách ở cầu trước

Bác sỹ ơi giúp em với,
(chắc là bác quên)

Em đã kiểm tra kỹ lắm rồi. Hiện tượng nêu trên xẩy ra khi xe bắt đầu chạy ở số 1 mà tải nặng (lên dốc cao) hoặc em nhả côn đột ngột ở số 1.

Nhờ bác chẩn đoán dùm.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: Maxi
Hiện tượng nêu trên xẩy ra khi xe bắt đầu chạy ở số 1 mà tải nặng (lên dốc cao) hoặc em nhả côn đột ngột ở số 1.
Bác xem lại bộ chân máy xem sao nhá, khi đề pa hay lên dốc nặng máy sẽ bị chuyển dịch nhiều hơn bình thường, có thể gây cạ ở đâu đó ! :)

Hạng B2
30/7/04
412
24
18
Sài Gòn

Cám ơn bác để em kiểm tra lại.