Tập Lái
3/3/24
12
9
3
41
Có cửa sổ trời nha anh. Trong 4 bản CRV 2024 thì 2 bản thấp ko có, 2 bản cao (gồm con HEV này) thì có cửa sổ trời
Cửa sổ trời ở Vn nóng lắm bác,đặc biệt là ở Miền Nam, chịu ko nổi.

Tập Lái
3/3/24
12
9
3
41
Tôi cũng đang đi Hybrid nhưng là SantaFe thấy là trong dãy từ 60-90km/h thì xe rất lợi xăng. nhưng cứ 120 mà chơi sẽ hao hơn tầm 10-15% nhé. Không biết CRV khi chay 120 có chạy bằng điện kg vậy bạn ? San thì dãy tốc độ nào cũng có thể xài riêng điện nếu đủ pin hoặc cả 2 xăng + điện 1 lúc luôn
Em chạy tốc độ 120km cao tốc thuần xăng bản L mà chỉ có 5.7-5.9L/100km

Attachments

Hạng B2
17/7/12
181
6.721
93
Khái niệm 'bền dáng' là gì vậy
là nhìn lâu vẫn thấy đẹp! he he. theo kiểu mấy nàng thơ mình dây đẹp nhẹ nhàng nhưng càng nhìn càng thấy đẹp về sau 5-10 năm nữa vẫn đẹp đó bác. he he

Hạng B2
17/7/12
181
6.721
93
Coi từ trên xuống dưới thấy ai nào cũng khen Honda lái hay hết, có người kêu là đã lỡ lái Honda rồi thì không bỏ được làm tôi cũng tò mò và định đổi qua Honda CRV. Hiện tại tôi đang đi con Tiguan 2014 và đang sống ở châu Âu. Do cũng đến lúc cần đổi xe nên có ra thử con Honda CRV thì thấy hơi thất vọng so với 1 số xe cùng phân khúc bình dân là Tiguan, Skoda. Vô lăng thì hơi nhẹ nên hơi thiếu tự tin xíu và cũng không mịn lắm. Kiểu như xoay hết 1 vòng vô lăng nhưng con VW vẫn đều cùng 1 lực, trong khi con CRV lúc để thẳng lái cho mới xoay thì nó nhẹ và dần dần nặng lên xíu. Nhưng thất vọng nhất vẫn là cái hộp số. Có thể do đang đi cái xe xài hộp số 7 cấp DCT nên khi lái hộp số CVT nó không sướng. Xe CRV 2024 hơi ồn hơn so với cả con Skoda Kodiaq mẫu 2024. Nhưng bù lại thì nội thất CRV 2024 thấy đẹp trong phân khúc bình dân.
hay là ae đang nói so với các xe cùng phân khúc, cùng tầm tiền thôi bác chứ so với xe châu Âu thì vẫn có khoảng cách nhất định.

• Like
Reactions: QnD
Hạng B1
1/10/15
66
42
18
54
Kkk! Chúc mừng bác chủ! Em vẫn chờ Pilot, mà bọn Hòn đá này hình như không muốn nhập! Chắc do CR-V quốc dân quá!

Tập Lái
6/6/24
11
2
3
37
Mình cũng đang nghiên cứu giữa Fortuner và CRV Hybrid. Vừa rồi nghe các anh em review, đọc các chia sẻ của anh em đúng là CRV mới có nhiều thay đổi, ưu ái cho người dùng quá. Cảm ơn bác về bài chia sẻ.

QnD
Tập Lái
10/11/23
40
49
18
50
Kkk! Chúc mừng bác chủ! Em vẫn chờ Pilot, mà bọn Hòn đá này hình như không muốn nhập! Chắc do CR-V quốc dân quá!
Em lại thích UR-V 2024 của Honda hơn. Cá nhân em đánh giá xe này đẹp từ trong ra ngoài, có thể nói đẹp nhất trong các dòng xe Honda hiện nay. Nó mà về VN là em triển ngay :)

• Like
Reactions: Xe_bua
Tập Lái
3/3/24
12
9
3
41
Em lại thích UR-V 2024 của Honda hơn. Cá nhân em đánh giá xe này đẹp từ trong ra ngoài, có thể nói đẹp nhất trong các dòng xe Honda hiện nay. Nó mà về VN là em triển ngay :)
Con ni em thấy nó lai giữa BRV và HRV ( pha tí CRV vào)

• Like
Reactions: QnD
Tập Lái
3/3/24
12
9
3
41
Mình cũng đang nghiên cứu giữa Fortuner và CRV Hybrid. Vừa rồi nghe các anh em review, đọc các chia sẻ của anh em đúng là CRV mới có nhiều thay đổi, ưu ái cho người dùng quá. Cảm ơn bác về bài chia sẻ.
2 con phân khúc khác nhau mà. Chon Fortuner bác phải đi so với Pajero, Everest, CX8, Sorento,